• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sn0wbreeze 2.0.2 - Jailbreak cho các iOS từ 3.1.x đến 4.1 bằng iOS Custom

Zenki

Super V.I.P
Sn0wbreeze vừa có bản cập nhật 2.0.2 FIx các lỗi 17 / 40 khi Restore và lỗi với Hactivation.

Bản Update có thể Download tại trang chủ của iH8sn0w

XuanTruong

Super V.I.P
Làm cho 3G iOS 4.1 một phát ăn ngay nhưng máy chạy cà dựt lắm, test 3 giờ đồng hồ rồi lại trả về gốc 4.1!:D Logo Boot và chế độ Recovery toàn thấy "Bông tuyết" thấy ớn nữa!:D

Zenki

Super V.I.P
Làm cho 3G iOS 4.1 một phát ăn ngay nhưng máy chạy cà dựt lắm, test 3 giờ đồng hồ rồi lại trả về gốc 4.1!:D Logo Boot và chế độ Recovery toàn thấy "Bông tuyết" thấy ớn nữa!:D

Chờ bản Redsn0w cho Win đi anh :D

solid

Bản v2.0.2 vẫn bị lỗi 40 bác ui
mình đã dùng kết hợp iREB để restore, nó hiện cái "waiting for custom firmware" -> bấm restore trong itunes -> nó load tới phần waiting for ipod thì nó bị lỗi (40)

Có ai có MaCOS share mình bản custom của redsnow đi, cám ơn nhìu lắm (mình là itouch gen 2 MB)

pole_star139

ko biết đợt này có redsn0w cho 3Gs không các bác nhỉ?
Thấy deav team toàn ra redsn0w cho 3G, chán ghê cơ. Dùng bản custome vẫn lỗi :(

WiSoul

cho mình hỏi là 3GS Newboot đang ở 4.0.1 thì phải đưa về 3.1.2 rồi Restore FW custom hay sao, máy mình có ShSH 3.1.2 rồi

doananhtai

cho mình hỏi là 3GS Newboot đang ở 4.0.1 thì phải đưa về 3.1.2 rồi Restore FW custom hay sao, máy mình có ShSH 3.1.2 rồi

3Gs New bootrom xài FW Custom của sn0wbreeze bị "tắt máy thì dính cáp" phải cắm vào máy tính để boot (với tool iBooty).. Bạn có đồng ý không ?
Nếu đồng ý thì mình tìm link hướng dẫn cho.

----- cập nhật --------
Trên trang download của sn0wbreeze đã đổi lại như sau:

sn0wbreeze
sn0wbreeze is a tool for Windows® that will jailbreak your iPods and iPhones, setup custom boot logos, activate your iPhone, root partition size, build custom IPSW, and more!
Devices Supported:
* iPhone 2G
* iPhone 3G
* iPhone 3G (old bootrom)
* iPod Touch 1G
* iPod Touch 2G - non MC

Chắc là có quá nhiều lỗi nên iH8sn0w buông luôn rồi.
(Hướng dẫn không hề viết mới mà trỏ đến trang của thời 4.0)

Do vậy: New bootrom đành chờ thôi ...(lên 4.1 custom vừa là "reboot dính cáp" vừa lỗi tè le...)

Chỉnh sửa cuối:

aktkce

Mặc dù là đang ở FW 4.0 nhưng nhìn thấy có tia hy vọng cho new bootrom thì thiệt là hạnh phúc ^_^ tương lai ko xa thoy là lá la!

boss6000

firmware custom 4.1 của ipod touch lỗi tè le, load cydia toàn lỗi lạ mới downgrade xuống nè...:(:)((