• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh HD2 và TP2

lebinh__hung

Buồn cười cho mấy bác muốn có máy xài mà nêu lý do vớ vẩn để hòng ép giá rồi mua với giá rẻ để xài

Tin vịt thì đời máy nào chả có, từ cái HD, Pro2, Acer F900, M900....tin vịt 1 đống nhưng người xài vẫn cứ ầm ầm.

Riêng con HD2 này thì hơi bị nhiều, thậm chí có bác bên tinhte.com còn đăng bài rao bán lô hàng ship từ USA(hàng chưa về, đang chuẩn bị ship về VN thôi :D) brandnew & Fullbox với giá 9,999,999T thì tầm 1 tiếng sau topic đã đóng với lý do hàng đã hết(hàng chưa về mà nói đã hết :D) và chờ tiếp 1 lô sau (vào 1 tuần sau), tôi gọi điện thoại hỏi 1 tuần sau có bao nhiêu con tôi lấy hết khỏi phải bán đi đâu cả thì cup máy bà nó luôn (và sau đó biến luôn, nản không chịu được).

Chém gió vừa vừa thôi.

nncuong

Administrator
Hàng mới Badkit bán có hơn 12tr, hàng second hand bán 10tr là chuyện có thể chấp nhận được mà. Hàng xách tay mua qua nhà mạng chắc rẻ, nhưng số lượng không nhiều.
Thằng HD2 này cài WM6.51 hay còn được gọi là WM7.0 alpha thì dùng cũng tạm ổn. Con này thiên về lướt web hơn, nên dùng mấy phiên bản IE và Opera mới chạy nhanh khủng khiếp

lebinh__hung

chính xác hàng mới xt giá 12.6(không có cái thẻ nhớ 8GB và cái bao da cầm tay đâu nhé) :D và loại hàng này thì máy và hộp, phụ kiện không bao giờ trùng IMEI/SN, hàng mua chỉ có máy+ sạc sau đó mua thêm linh kiện lắp vào cho đủ bộ :D.

ancola66

Super V.I.P
Hàng mới Badkit bán có hơn 12tr, hàng second hand bán 10tr là chuyện có thể chấp nhận được mà. Hàng xách tay mua qua nhà mạng chắc rẻ, nhưng số lượng không nhiều.
Thằng HD2 này cài WM6.51 hay còn được gọi là WM7.0 alpha thì dùng cũng tạm ổn. Con này thiên về lướt web hơn, nên dùng mấy phiên bản IE và Opera mới chạy nhanh khủng khiếp
Sao cứ lấy hàng xách tay, cắp nách để đánh giá sản phẩm nhỉ ? Nói như Admin nncuong thì hàng sexy chỉ có mỗi máy và sạc có khi dưới 9T ấy chứ :-? Nếu thế thì HTC và các đại lý chính hãng sắp xập tiệm vì cứ giữ giá đó thì bán cho ai:(. Vậy Admin nncuong cho hỏi một con TP2 cắp nách thì thời điểm này giá là bao nhiêu =))(Đừng lấy giá chính hãng của TP2 mà so với giá cắp nách HD2 đấy nhé :)) )

nncuong

Administrator
Dân PV mà còn coi hàng cắp nách khác hàng chính hiệu à :D. Từ ngày chơi XDA-I đến nay em chưa bao giờ chơi hàng chính hãng bao giờ. Vì từ hồi đó đến giờ có công ty nào nhập hàng chính hãng có chế độ phục vụ tốt đâu. Chất lượng máy thì đều là của HTC cả, còn giá cả thì theo thị trường thôi. FPT nhập hàng về có giá 11tr5 cho lô đầu, các lô sau giá rẻ hơn nhiều. Bù lại FPT cho free 3 tháng dùng 3G. Còn về vụ máy sexy thì Man PQ mua máy bao giờ cũng chơi đầu tiên, nhưng hàng nhận được không những máy sexy mà đôi khi chẳng cần cả sync sạc hay thẻ nhớ :D

Hôm nào anh em PV HN họp mặt tất niên để đọ máy HD2 nhỉ, xem hàng cắp nách có thua hàng đóng thùng không nhá :D. Nhân tiện để nemmatlanh thưởng thức chất lượng âm thanh siêu trầm của TP2

ancola66

Super V.I.P
... Nhân tiện để nemmatlanh thưởng thức chất lượng âm thanh siêu trầm của TP2
Nhân tiện mời Admin đi chụp ảnh đêm Hà nội một thể để thưởng thức HD2 có 2 đèn Flash :)):)):))

thekhoa202302

không biết bác Cường nhà mình có bán lại rẽ rẽ tầm 9 chai ko ta? nghe mấy chú mấy bác bình loạn em nó ghiền quá!

Nhân tiện mời Admin đi chụp ảnh đêm Hà nội một thể để thưởng thức HD2 có 2 đèn Flash :)):)):))

nói vậy là hàng kẹp nách của bác Cường ko có đèn flash sao ta? :))

thinhletien

tp2 của verizon hình như cũng mất củ camera trước :D, còn tp2 ko thì mất củ jack 3.5mm hehehe
đang tính làm 1 e hd2 mà vào nghe admin nncuong nói làm bủn rủn cả chân tay, may là có bác siêu nhân PhamQuang lên tiếng, yên tâm bội phần, giờ ngồi rung đùi chờ đến thứ 4 tuần sau để có e HD2 cắp nách Sing về thui :D mém nữa cancel để mua con tp2 verizon của cửa hàng thằng bạn T_T giá khá thơm, fullbox nguyên seal có 7t2 chưa unlock, âu cũng hợp lý :D

lebinh__hung

2 con này là 2 dòng khác nhau, sử dụng cho mục đích khác nhau nên so sánh vậy đâu có được.

Cái đèn Flash của HD2 chụp buổi tối xa khoản 5-6m vẫn ok :D, good rồi.

Orbit

HD 2 chỉ thua TP2 các điểm như sau:
  1. Kiểu dáng "quá xấu" to như cái máy tính casio... choáng luôn, nhưng nó lại làm nên phong cách cho người dùng... "Dù có xấu nhưng ai cũng liếc nhìn" he he he, cái này làm cho ta nhớ lại cái thời O2 XDA II, to đùng ngã vật nè.
  2. TP2 có thể dùng 2way_recording để ghi âm cuộc gọi 2 chiều rõ mồn một, còn HD 2 thì chịu chết, đến giờ vẫn chưa thể.... hy vọng sẽ có cách tinh chỉnh lại... bây giờ chữa cháy bằng 1 con Nokia N82 he he he ghi âm vi vu giá có 2triệu 700. Sài sim chính ra đường alô thoải mái không sợ bị giật.... còn nếu dùng HD2 thì chịu khó sau khi nói xong thì lấy ngón tay bịt cái mic lại thì sẽ nghe được đầu dây bên kia nói ... và coi chừng bị giật... he hehe
  3. Cái vụ Video call thì he he he sài đồ xịn thì cần gì cái đó,,,,,,cũng y như mấy cái TP 2 của Mỹ ấy mà.... và chúng ta cứ vui vẽ coi như sài HTC của thị trường Mỹ là ok. với lại bây giờ đâu phải ở VN chỗ nào cũng có 3G đâu, dù có chưa chắc là thực hiện video call được, dùng N82 gọi video call, 1 chục lần giỏi lắm vô được 1 lần, alô 9244 thì "thử lại đi anh"... chán
Còn lại các tính năng khác, TP hơn được cái gì em chịu luôn.

Các bác nào đang mê em nó thì cứ ẫm đi... lo gì, sài rất ok... Ai có muốn mua mà còn đắn đo thì cứ ra tiệm xin cầm thử con HD2 đi rồi coi còn hứng thú mua TP2 nữa không he he he (nịnh các mod chút, là các mod ở Sài Gòn nếu cần cầm thữ HD2 thì alo mình ra cafe đưa cầm lướt thử cho vui).... em trước đây sài IPhone 3GS vậy mà chỉ cần 15 phút sài lướt con HD2, em cho con IP lên đường luôn

Chỉnh sửa cuối:

vinh0129

- Tôi chưa từng dùng HD2 nhưng biết nó có 2 đột phá mới về công nghệ là : màn hình Cảm ứng đa điện dung và tốc độ 1G. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của riêng mình thì tôi sẽ chờ các đời HD sau để mua vì những đời sau sẽ khắc phục những lỗi của đời đầu tiên về công nghệ, do vậy tạm thời hài lòng với TP2

ghekua

HD2 thì công nhận là ngon, nhưng mà rớt giá thảm. Em mua từ tháng 12, lúc đấy 12t, sau đó đổi ngang lấy con Nexus 1, bây giờ mua lại HD2 cũ vài ngày còn có 9t @@....T.T
Đời dân PPC thật là thảm :)) @@

diemhen_mobile

HD2 thì công nhận là ngon, nhưng mà rớt giá thảm. Em mua từ tháng 12, lúc đấy 12t, sau đó đổi ngang lấy con Nexus 1, bây giờ mua lại HD2 cũ vài ngày còn có 9t @@....T.T

bác mua có 9tr thôi à, bán lại em 9.5t đi, em đang kiếm con nữa cho ông anh.

phamthaitl

- Tôi chưa từng dùng HD2 nhưng biết nó có 2 đột phá mới về công nghệ là : màn hình Cảm ứng đa điện dung và tốc độ 1G. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của riêng mình thì tôi sẽ chờ các đời HD sau để mua vì những đời sau sẽ khắc phục những lỗi của đời đầu tiên về công nghệ, do vậy tạm thời hài lòng với TP2

công nhận ông bạn thức thời thật,nhưng liệu chờ đến bao giờ để có bản cuối cùng nhỉ:Dcoong nghệ thì không bao giờ dừng lại.cái sướng ở đây là đc dùng và tận hưởng đã.chứ ủ tiền mà chờ thì nó nóng túi lắm.
HD2 cũng là đời thứ 2 rồi.nhưng em HD2 này thua HD1 ở cái nút bấm.vì phiên bản trướ là cảm ứng nên không có chuyện bị sáng màn hình khi đang đút túi quần.đương nhiên là thua TP2 ở điểm này rồi.

ancola66

Super V.I.P

công nhận ông bạn thức thời thật,nhưng liệu chờ đến bao giờ để có bản cuối cùng nhỉ:Dcoong nghệ thì không bao giờ dừng lại.cái sướng ở đây là đc dùng và tận hưởng đã.chứ ủ tiền mà chờ thì nó nóng túi lắm.
HD2 cũng là đời thứ 2 rồi.nhưng em HD2 này thua HD1 ở cái nút bấm.vì phiên bản trướ là cảm ứng nên không có chuyện bị sáng màn hình khi đang đút túi quần.đương nhiên là thua TP2 ở điểm này rồi.
Sẽ không có HD đời sau :)) Bởi vì HTC chỉ ra 2 phiên bản cho một dòng máy ( TD, TP, HD đều như vậy chỉ đến 2 là kết thúc để sang một dòng máy khác) Vậy bạn đợi khi nào đây :-?. Nếu sau HD nó sang dòng máy khác thì lại là 1 mất rồi :))

diemhen_mobile

cài phầm mềm sus2 vào. hết lo nhé.

Azzura

Mua hàng Hồ Cẩm Đào à mà có 9tr

ghekua

haha, các bác cứ khéo đùa. Mình đang học ở Sing nên mua bên đó. Hàng chính hãng HTC, phân phối bởi Star Hub, cũ 5 ngày, đúng giá là 700 SGD (tìm kiếm + mặc cả mới được giá đó).
Mình ko chơi hàng Trung Hoa anh hùng :))

thinhletien

haha, các bác cứ khéo đùa. Mình đang học ở Sing nên mua bên đó. Hàng chính hãng HTC, phân phối bởi Star Hub, cũ 5 ngày, đúng giá là 700 SGD (tìm kiếm + mặc cả mới được giá đó).
Mình ko chơi hàng Trung Hoa anh hùng :))

thế mua mắc rùi đấy, mua hàng ngoài, new 100% có 760 thui =)) mà hàng ngoài thì y chang starhub hay singtel thui cụ àh. Tiếc cái sao k có cái bao da kèm, nhờ con gf mua hộ nên cũng chẳng bít sao. Cụ mua hàng starhub có cái bao da ko thế???