• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh HD2 và TP2

Xin cảm ơn bạn nnc.Hôm nay mình mới biết là HD2 không có Video Call
Mình đã định mua máy này nhưng hiện mình đang dùng Touch HD thấy cũng ổn.Up bản ROM 6.5 giao diện không khác gì HD2

phamthaitl

Mình đã định mua máy này nhưng hiện mình đang dùng Touch HD thấy cũng ổn.Up bản ROM 6.5 giao diện không khác gì HD2

đúng là giao diện không khác gì HD2.mình cũng đã từng dùng HD1 nhưng tốc đọ chạy rất chậm.nhất là up lên 6.5.cảm ứng thì cũng không bằng điện dung được.

ancola66

Super V.I.P
Ô tô nào thì cũng có 4 bánh vậy, vấn đề là...:)):)):))

newstar_87

em thấy con HD2 là oke rồi . Cái thứ nhất màn hình to, cái thứ 2 cpu khỏe , kết nối mạng nhanh . xem youtube thì quá oke nói chung là để mà bỏ tiền ra mua một con HD2 hơn là mua một con iphone 3Gs :) HD2 muôn năm :)

chỉ mỗi tội hơi buồn là không có video call . nhưng không sao vẫn oke :)

Last edited by a moderator:

nncuong

Administrator
Giấc mơ của người dùng HD2

Pin của TP2 sau hơn 1 năm sử dụng, vẫn có thể dùng hơn 140 phút, tức là gần 6 ngày với mức độ sử dụng trung bình.

Hôm nào sẽ up cái ảnh dùng hơn 6 ngày cho mọi người tham khảo :)

tinh_la_gi

Administrator
Pin của TP2 sau hơn 1 năm sử dụng, vẫn có thể dùng hơn 140 phút, tức là gần 6 ngày với mức độ sử dụng trung bình.

Hôm nào sẽ up cái ảnh dùng hơn 6 ngày cho mọi người tham khảo :)

Khái niệm trung bình là thế nào đây anh Cường ?!

Vẫn theo quan điểm: máy chính thì già, máy phụ thì trẻ

Ví dụ máy già 1 tháng anh chạy 5 lần còn máy trẻ 1 tháng anh chạy 30 lần vậy nếu chạy trung bình thì là 12,5 lần (có 1 lần dùng giửa chừng gặp sự cố) :p

chamcham737877

vợ già thì mình ít "nghịch" chỉ nghe gọi thôi xài đc lâu là đúng rồi , bồ nhí trẻ đẹp "nghịch, chơi" suốt ngày nên mau hết pin ^-* đùa thôi chứ PDA mà bác để đc 6 ngày đúng là quá tốt, bọn IFan nhìn thấy chắc khóc thét lên vì sợ

nncuong

Administrator
Khái niệm trung bình là thế nào đây anh Cường ?!

Ví dụ máy già 1 tháng anh chạy 5 lần còn máy trẻ 1 tháng anh chạy 30 lần vậy nếu chạy trung bình thì là 12,5 lần (có 1 lần dùng giửa chừng gặp sự cố) :p

Nhìn thời gian sử dụng thì biết đó thôi: gọi 1h, dùng phần mềm Lịch để gieo quẻ hơn 3h, thời gian còn lại là standby, tổng thời gian đến khi ngỏm hẳn là > 144h = 6 ngày (lúc chụp màn hình là còn 10% pin, nó chạy thêm được 3h nữa thì ngỏm). Máy chính là TP2 thì dùng liên tục, lắp sim giao dịch chính để liên lạc thường xuyên, không tắt sóng vào ban đêm. Mức độ sử dụng như vậy thì gọi là trung bình so với thời gian max theo thiết kế của nhà SX, nếu dùng 3G hoặc WiFi để lướt web thì chỉ được 3 ngày. Còn máy phụ là con HD2 lắp sim 3G chỉ dùng để lướt web, ban đêm tắt sóng, nhưng chỉ được 1 ngày là sạc.

MinhTien

Well-Known Member
Nhìn thời gian sử dụng thì biết đó thôi: gọi 1h, dùng phần mềm Lịch để gieo quẻ hơn 3h, thời gian còn lại là standby, tổng thời gian đến khi ngỏm hẳn là > 144h = 6 ngày (lúc chụp màn hình là còn 10% pin, nó chạy thêm được 3h nữa thì ngỏm). Máy chính là TP2 thì dùng liên tục, lắp sim giao dịch chính để liên lạc thường xuyên, không tắt sóng vào ban đêm. Mức độ sử dụng như vậy thì gọi là trung bình so với thời gian max theo thiết kế của nhà SX, nếu dùng 3G hoặc WiFi để lướt web thì chỉ được 3 ngày. Còn máy phụ là con HD2 lắp sim 3G chỉ dùng để lướt web, ban đêm tắt sóng, nhưng chỉ được 1 ngày là sạc.

A Cường nên đem đi bảo hành đi chứ pin 1230 mAh mà dùng được có một ngày là không ổn rồi :D

tinh_la_gi

Administrator
A Cường nên đem đi bảo hành đi chứ pin 1230 mAh mà dùng được có một ngày là không ổn rồi :D
Chưa chắc dùng 1 ngày hết là không ổn đâu ! Thiên thời địa lợi và hiền nhân quyết định sự sống còn của pin thôi ... Tần xuất dùng khủng thì chỉ có gâm sạc mới thỏa sức !

Iphone của anh từ lúc mua đến giờ sạc chỉ mới khoản 5 lần ;;) vì cức gắn vào laptop syn hoài mà =))

nncuong

Administrator
Nói gì thì nói, nhưng không thể phủ nhận được thời gian dùng PIN của TP2, không biết có phải do ROM mới cải tiến không. Thời gian dùng pin trên dựa trên ROM tự cook từ CORE 28008 không có Manila

maquan

Nhờ chú HD2 này mà em chạy đc một vòng từ winmo sang iphone xong lại về với winmo :D bà chị có con iphone 3gs mà nhìn em này cứ thèm nhỏ dãi ;))

TP2 thì hơi thô nhưng đc cái có bàn phím cứng. Bàn phím ảo của HD2 thì thua iphone 1 trời 1 vực :( (dùng quen iphone chuyển qua bàn phím HD2 gõ toàn sai hix)

maquan

Mà ko bít các bác thế nào chứ em thấy trong tất cả các con đt em dùng thì pin HD2 là lởm nhất. Đi đâu cũng phải mang theo cái cục sạc :(

titit

khà khà HD2 màn hình to lù lù thế kia ngốm pin là phải rồi ... thấy dùng được 1 ngày là cao.