• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

MrAlexx

anh em cho hỏi mấy cái file fskc0000.sec là file lưu của cái gì vậy có xóa được ko . nó nằm trên thư mục gốc thẻ nhớ của bản core v.06

bakery89

anh em cho hỏi mấy cái file fskc0000.sec là file lưu của cái gì vậy có xóa được ko . nó nằm trên thư mục gốc thẻ nhớ của bản core v.06
tốt nhất bác để kệ nó đi,cái thẻ nhớ của e cùgn đầy thư mục,tùm lum file,nhìn hơi bừa bộn,muốn dọn dẹp 1 chút mà sợ đụng chạm linh tinh nên kệ nó thui

MrAlexx

mới nãy xóa hết 1 lượt luôn rồi bác ạ. giờ mới thấy mất đống phim với ảnh rồi haizzzz

MrAlexx

ko biết thẻ nhớ bị lỗi gì . vừa bị mất 1 đống phim ảnh và nhạc. bị trước khi xóa file

Nguyenson318

tốt nhất bác để kệ nó đi,cái thẻ nhớ của e cùgn đầy thư mục,tùm lum file,nhìn hơi bừa bộn,muốn dọn dẹp 1 chút mà sợ đụng chạm linh tinh nên kệ nó thui

Nếu các bạn "ngứa mắt" vì thấy nhiều thư mục, file... thì làm cho nó ẩn đi (Hidden), khỏi phải nhìn thấy nó nữa! Cách làm (trên PC nhé): cho Thẻ vào đầu đọc rồi cắm vào PC, nhấn chuột phải (những thứ muốn ẩn) -> chọn Properties -> tích vào ô Hidden -> Apply !

anhthai

Mình nghĩ đây là file nhạc, hình.. dữ liệu khi bạn chép vào thẻ nhớ qua DroidExplorer thì nó mã hóa thành file đó.

MrAlexx

mình ko hề dùng droid explorer bạn a` . Các bạn dùng core droid v.06 có các file này ko

bakery89

mình cài core droid v.06 có file đó,mà bác lăn tăn file đó để làm gì nhỉ,kệ nó đi,mình chỉ lăn tăn vụ ram free bèo bọt thui,thấy bác chủ thread nới free tới 280 đến 300mb mà ham,của mình toàn 200mb đổ lại,nếu k dùng task manager thì toàn dưới 150mb :(
mà chủ topic nói là do bản rom WM của mình,mình xài rom energy,trc cái mấy bản rom khác,ram free cũng kha khá,toàn 270mb,nhưng k đẹp như bản rom này,bản này xài good,mà k hiểu sao ram free bèo quá,hjx,có khi nào do cái sense k nhỉ

freelinhvn

mình cài core droid v.06 có file đó,mà bác lăn tăn file đó để làm gì nhỉ,kệ nó đi,mình chỉ lăn tăn vụ ram free bèo bọt thui,thấy bác chủ thread nới free tới 280 đến 300mb mà ham,của mình toàn 200mb đổ lại,nếu k dùng task manager thì toàn dưới 150mb :(
mà chủ topic nói là do bản rom WM của mình,mình xài rom energy,trc cái mấy bản rom khác,ram free cũng kha khá,toàn 270mb,nhưng k đẹp như bản rom này,bản này xài good,mà k hiểu sao ram free bèo quá,hjx,có khi nào do cái sense k nhỉ
bác chọn cho nó "Show System Task" rồi kill all la free đc 300MB có khi hơn. thoat ra vô koi lại thì tầm 230 ~ 250MB :D

langthang262

Bạn xem lại chứ mình dùng bản này nếu clear hết thì cũng trống gần 300 Mb thật mà, còn không thì lúc nào cũng trên 200Mb cả

freelinhvn

Chỉnh sửa cuối:

matmeo41087

Đã có link đâu. Còn SOON mà. Bản này chỉ thay kenel r8.2 thôi, nhưng nếu có thì phải thử chứ

Changelog for V0.7
Added Louder Audio fix
PPP fix by letama still on V0.2 (its the most stable for me)
New Animation transicion
[/CODE]

Bản Core Droid V0.7 có cải tiến cái rất quan trọng đó là tăng âm lượng loa khi gọi điện chuẩn bị thay rom mới đi các bác ^^

MrAlexx

ề cái tăng âm lượng này khoái nè . loa khi gọi đến nhạc chuông bé quá

bakery89

hjx,sao kì quái thế,mình cài xog vào xem đã chỉ có khoảng xấp xỉ 200mb thôi,để 1 lúc sau là nó còn giảm nữa,còn với 1số rom khác thì nhiều cái ram free gần 300mb,1 số khác cũng bị tình trạng trên,chẳng biết sao nữa,chắc đợi bản core droid 0.7 thử xem thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

àh,có khi nào do máy e là hd2 t-mobile nên có rom android bị lỗi ram k,thấy link core droid 0.7 có nói là 1 bản cho t-mobile và 1 bản cho k phải là t-mobile
"2 BUILDS will be released one for no TMOUS user and one for TMOUS users"

Chỉnh sửa cuối:

maximum

kh«ng hiªu sao may cua minh no ko vao dc cu bi treo o man hinh khoi dog andorl hÜ .co bac nao biet ly do ko (core droid 0.6)