• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

vuidoi

kh«ng hiªu sao may cua minh no ko vao dc cu bi treo o man hinh khoi dog andorl hÜ .co bac nao biet ly do ko (core droid 0.6)

Viết không có tiếng Việt kìa, Bạn phải lấy cái file data.img cài vào,nếu không chờ cả ngày cũng ko được đâu, tớ cũng vừa mới quên hôm trước ko ấy cái data.img chờ cả ngày ko lên được, cứ tưởng máy hỏng

cũng nghe nhiều bác nói bạn Core Droid đỉnh lắm , cài vào thì mình dính mấy lỗi như kiểu trò Angry Bird ko chơi đc , nên tạm thời gỡ sài evolution của bác MDJ

anhthai

[BUILD][14.11.2010] [Core Droid V0.7][SUPERSONIC][WWE & TMOUS][Hastarin R8.2]

[BUILD][14.11.2010] [Core Droid V0.7][SUPERSONIC][WWE & TMOUS][Hastarin R8.2]

Mình thấy dòng rom này rất ổn định từ bản V0.6 Hôm qua Tác giả mới Build bản mới. Các bạn thử rồi nhận sét ý kiến nha.=D>

Changelog for V0.7

Mã:
2 BUILDS will be released one for no TMOUS user and one for TMOUS users
Added Louder Audio fix
PPP fix by letama still on V0.2 (its the most stable for me)
New Animation transicion
Build Skin updated (I made alot of new icons and there is plenty new looks on it)
Updated facebook too latest
Multi-touch Keyboard Fixed
All reported and confirmed issues fixed
Some very minor issues fixed
NO MORE SCREEN FREZZES (if you change Kernel that issue may comeback so please do not report that issue if you changed Kernel
Updated too Hastarin 8.2 Kernel (no Overclock and no UnderVolt Version) (the overclock version as some issues and is not as stable)
Added a few more apps too AndroidApps Folder.
If you are on CoreDroid V0.6 you may use same Data.img replace the Android Folder completly leaving only the data.img from previous version

vuidoi

Giao diện trmng suôt đẹp hơn bản 06, Pin thì chưa biết, nhưng chưa có vấn đề gì cả, sóng 3G lên khỏe, có khi còn lên cả chữ H...chạy sau khi bỏ HTC sense.Dùng duyệt web,đi chợ nó báo là 12_15 mA, còn khi tắt hết bật lên báo có lúc 4mA, chưa thấy hiện tượng gì lạ,

MrAlexx

theo như tác giả bảo những ai dùng bản V0.6 chỉ cần đổi data.img của bản V07 này là được ko cần cài lại android các bác ạ

vuidoi

tớ chả biết tác giả nói gì, mà sau khi cài lại từ đầu, chỉ bỏ cái HTC sense đi, tự nhiên 2 tiếng rồi mà Pin vẫn báo còn 100% sướng quá đi mất

lungtungbeng

tớ chả biết tác giả nói gì, mà sau khi cài lại từ đầu, chỉ bỏ cái HTC sense đi, tự nhiên 2 tiếng rồi mà Pin vẫn báo còn 100% sướng quá đi mất

Hix, nghe bác nói em thèm quá. Em chẳng hiểu sao lại cứ chết mê chết mệt cái HTC Sense. Có cách nào tiết kiệm pin mà vẫn giữ được HTC Sense k nhỉ T.T

clarkht

Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic_TMOUS.ra là bản cho T mobile hả bác, cài bản thường vào bản t mobile có sao ko? 2 bản có j khác biệt thế bác

KOK

Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic_TMOUS.ra là bản cho T mobile hả bác, cài bản thường vào bản t mobile có sao ko? 2 bản có j khác biệt thế bác

Hỗ trợ services cho TMOUS tại Mỹ thôi bác ạ. Mình dùng bản thường thôi.

KOK

services cho TMOUS là cái gì thế hả bác

Là các dịch vụ của TMOUS cung cấp cho thị trường Mỹ, dạng như kiểu Pushmail của Viettel hay dịch vụ mạng riêng biệt của từng mạng đó mà.

clarkht

Hỗ trợ services cho TMOUS tại Mỹ thôi bác ạ. Mình dùng bản thường thôi.

ui lam mình cài bản TMOUS ko vào đc mạng,hix, mặc dù đã cài APN như các bản android khác

cho mình hỏi chút về cái hastarin 8.2 nó có nói là ko support extended battery, phải cài kèm bản 7 . Mình đang sài pin gallilio 1500 thì có bị tính vào extended ko , hay chỉ là loại bự 2400 thôi . nhân tiện cho hỏi cách cài trò angry birds với , toàn bị unsuccessfull

dungphp

Xóa mấy cái file cho dịch vụ mạng T-Mobile đi là được mà ! mà cứ để đó cũng chẳng ảnh hưởng mấy !

clarkht

Xóa mấy cái file cho dịch vụ mạng T-Mobile đi là được mà ! mà cứ để đó cũng chẳng ảnh hưởng mấy !

vậy sao mình cài ko vào đc mạng mặc dù đã set apn như các bản android khác nhỉ? bạn nào dùng bản này chưa ? vào đc 3G2G ko ?

KOK

cho mình hỏi chút về cái hastarin 8.2 nó có nói là ko support extended battery, phải cài kèm bản 7 . Mình đang sài pin gallilio 1500 thì có bị tính vào extended ko , hay chỉ là loại bự 2400 thôi . nhân tiện cho hỏi cách cài trò angry birds với , toàn bị unsuccessfull

Cái đó ko được coi là extended đâu bác ạ, Bác thử với Kernel mới xem.

Cái đó ko được coi là extended đâu bác ạ, Bác thử với Kernel mới xem.

đang sài kernel hastarin 8.2 với core droid 0.7 đây :| . thấy bảo là hết freeze nhưng kì thật là mình chơi K.o boxing đó thỉnh thoảng lại đơ , bị nó cho ăn hit nên chẳng qua bài đc :)), Angry Birds cũng ko cài đc nữa . chắc lấy bản S3.1 kernel của MDJ cài vào vậy