• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

MrAlexx

bản V.07 này âm thanh tốt quá :D. Cơ mà boot android hên xui quá . hứng thì nó cho 5> 7ma lúc screen off ko hứng thì nó cho 55> 66 ms lúc screen off. Bản nào mình dùng cũng bị vậy boot lại mấy lần mới đc

Chỉnh sửa cuối:

s8kb0y

các bác ah em dang dùng bản HyperDroidV1.5 chạy ngon ma kết cai màn hinh home nhu của con htc derire quá bác nao giúp em với và mày em cám vao may tinh ko nhận báo nhận rồi bị lỗi may tính em dùng win7 các bác chỉ giáo

vuidoi

OMG,bác tìm chỗ nào để biết ram 412mb thế,cái free ram của bác là bao nhiu,của e có 142 mb àh
Tớ lấy trên chợ về cái Free Memorry Widget, cài vào nó báo free Ram, với cả báo máy mình có bao nhiêu Ram

diachinhhanoi

bản V.07 này âm thanh tốt quá :D. Cơ mà boot android hên xui quá . hứng thì nó cho 5> 7ma lúc screen off ko hứng thì nó cho 55> 66 ms lúc screen off. Bản nào mình dùng cũng bị vậy boot lại mấy lần mới đc

máy của em thì nghe cứ lí nhí và rè rè ấy chẳng ra làm sao cả.

hoanbeck

máy của em thì nghe cứ lí nhí và rè rè ấy chẳng ra làm sao cả.

Bản V0.7 âm thanh rất rõ ràng, nhiều khi to quá mức phải hạ bớt xuống :D bạn xem lại bản WM và radio đang dùng, nên cài các bản WM hỗ trợ Android thì nghe gọi sẽ không bị rè rè và lí nhí :D

Tiện thể hỏi luôn các bác, sao mình không set wallpaper full size cho màn hình Home được nhỉ, có phải dùng wallpaper 960x800 ko?

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

chuẩn, có khi mình boot cả chục lần mới đc, bao h mới có bản android thực sự ổn định về pin đây :-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

hình như là k :(
rom này nhìn đẹp thật,nhưng ram free toàn dưới 200mb,k biết có bác nào bị giống e k nhỉ
máy e t-mobile,rom WM energy

à vào đc bác ạ, đợi nó tầm 15p là ok, chắc nó load cái j đó thôi. ok hết rồi, e cũng dùng máy t mobile rom energy như bác, free ram ~300
chỉ có điều ko chơi đc game zenonia, vào là bị treo, chán, NFS thì lại ok, G-sessor nhạy nên drift ok

Chỉnh sửa cuối:

diachinhhanoi

âm thanh nghe to hơn bản v0.6 nhưng hình như hơi rè thì phải

Có cách nào fix được âm thanh không nhỉ, chứ đt chức năng chính là nghe gọi mà loa nghe kém vậy thật là khó chịu.
Máy em Tmobile, rom Winmo : HD2_3.14.CO8.V68, radio : HD2_RADIO_2.10.50.26_TMOUS, rom Android : Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic

matmeo41087

Có cách nào fix được âm thanh không nhỉ, chứ đt chức năng chính là nghe gọi mà loa nghe kém vậy thật là khó chịu.
Máy em Tmobile, rom Winmo : HD2_3.14.CO8.V68, radio : HD2_RADIO_2.10.50.26_TMOUS, rom Android : Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic

Bạn nên kiểm tra lại bản Rom Winmobile chứ mình dùng bản Core 7 thấy loa còn to hơn cả khi dùng Winmobile :-?
Một cách bác có thể thử
1. Copy file đính kèm vào thẻ nhớ(phải khởi động lại máy để nhận file)
2. Sử dụng root explorer
- Xóa file default.acdb, htcleo.acdb trong "/etc/firmware" (và trong "/system/etc/firmware")
- Copy file đính kèm khi nãy vào "/etc/firmware" (và trong "/system/etc/firmware")
3. Khởi động lại máy.

File đính kèm : View attachment 183903

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

MỘT BẢN CÁC BÁC NÊN TEST THỬ RẤT TUYỆT MÌNH SẼ UPDATE SAU [BUILD](15.11.2010) EVO Carbon Remix V0.2(hastarin r8.2))

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

chuẩn, có khi mình boot cả chục lần mới đc, bao h mới có bản android thực sự ổn định về pin đây :-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

à vào đc bác ạ, đợi nó tầm 15p là ok, chắc nó load cái j đó thôi. ok hết rồi, e cũng dùng máy t mobile rom energy như bác, free ram ~300
chỉ có điều ko chơi đc game zenonia, vào là bị treo, chán, NFS thì lại ok, G-sessor nhạy nên drift ok

hjx,sao free ram bác nhiều thế,của e dùng 1 hồi chỉ còn hơn 100mb thui,lúc vừa khởi động vào là 186mb àh,trong khi ram free trc khi vào android bên WM là 281mb
k biết bác có gỡ phần mềm hay tinh chỉnh gì k thế

MrAlexx

bên winmo của mình trống không . lúc khởi động bên android khoảng 280mb cài 1 đống games này nọ toàn games nặng bên android :D

dungphp

Vấn đề Ram dư 1 phần liên quan đến bản WM nhẹ, soft chuyển sang Android đặt thời gian nhanh !

bakery89

nhưng lạ là có bản rom android e cài dư cũng 220mb là thường,có giảm thì task manager nó 1cái là lại 220mb,có bản lại giống bản này,xài càg lâu ram càng giảm,có kill bớt rùi cũng vẫn giảm,chạy vài game nặng nó mới trả lại ram như cũ

dungphp

Taskiller đặt chế độ tự kill sau khi khởi động xong và kill khi OFF Screen. Trong Ignore list remove cái Mail đi !

matmeo41087

nhưng lạ là có bản rom android e cài dư cũng 220mb là thường,có giảm thì task manager nó 1cái là lại 220mb,có bản lại giống bản này,xài càg lâu ram càng giảm,có kill bớt rùi cũng vẫn giảm,chạy vài game nặng nó mới trả lại ram như cũ

Dùng Titanium backup xóa những cái không cần thiết trong rom android đi là nhẹ ngay

s8kb0y

các bác ah em dang dùng bản HyperDroidV1.5 chạy ngon ma kết cai màn hinh home nhu của con htc derire quá bác nao giúp em với và mày em cám vao may tinh ko nhận báo nhận rồi bị lỗi may tính em dùng win7 các bác chỉ giáo mới dung android em chẳng hiêu giup em cái

matmeo41087

các bác ah em dang dùng bản HyperDroidV1.5 chạy ngon ma kết cai màn hinh home nhu của con htc derire quá bác nao giúp em với và mày em cám vao may tinh ko nhận báo nhận rồi bị lỗi may tính em dùng win7 các bác chỉ giáo mới dung android em chẳng hiêu giup em cái

Bạn thử cài cái sense của Desire HD vào xem có được không khả năng là ko được nhưng bác cứ thử xem sao ^^
http://www.mediafire.com/?79cw5d7656376ge

maximum

Viết không có tiếng Việt kìa, Bạn phải lấy cái file data.img cài vào,nếu không chờ cả ngày cũng ko được đâu, tớ cũng vừa mới quên hôm trước ko ấy cái data.img chờ cả ngày ko lên được, cứ tưởng máy hỏng

ua zay ah de minh thu phat :| nhung minh sai Core drold 6 thi lay data.img o dau vay hix

Chỉnh sửa cuối: