• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh Sony Ericsson XPERIA X2 với HTC HD2

popper

Các bác chặt chém nhau dữ quá. Hichic!!! Em là giang hồ tiểu tốt, thấp cổ bé họng nên không dám "múa rìu qua mắt thợ" ở đây. Trăn trối của các tiền bối trước lúc về nơi chín suối là : "Thấy mới tin, dùng mới biết" nên em xin hỏi cao thủ võ lâm nào đang sử dụng Xperia X2 cho em xin thọ giáo vài điểm. Em nghe nói ở smartphone này của Sony Ericsson có tính năng Xperia Panel rất "đáng đồng tiền bát gạo". Tính năng này là gì vậy? Sử dụng như thế nào? Lợi ích mang lại cho người dùng ra sao? "Giúp người thì giúp cho trót". Các cao thủ cho em xin cái bí kíp võ công chi tiết một chút nhé!!! Tại hạ xin đa tạ chư vi hiền huynh, tỉ muội trước. Hihi!!!

Tác dụng của nó là đẹp mắt và tốn pin. Mình dùng X1 chỉ quan tâm đến tính năng và ứng dụng phục vụ cho nhu cầu, giao diện đẹp xấu không quan tâm nên mấy cái panel đó mình thấy thật vô bổ :D

Đẹp xấu tùy mỗi người nên đừng tranh cãi làm chi, nếu ai cũng giống nhau thì đâu cần làm ra nhiều loại nhiều kiểu chứ, tùy vào mục đích sử dụng mà nó được đánh giá là tốt hơn hay tệ hơn và mỗi cái đều có 1 điểm mạnh riêng, ko cái nào mạnh hoàn hảo cả :D

hyesterday

Mình là dân văn phòng, xử dụng HTC từ lâu lắm rồi, đời T-mobile Dash hình như năm 2006. Thật sư mà nói, chức năng giải trí của HTC rất bình thường, nhưng hiệu năng cả điện thoại hoặc phần mềm thì xuất sắc. Tháng 12 rồi, sẵn có chút tiền thưởng, ra HNam mua con X1 vì giá rẻ 5T chạy Win 6.5, nhưng rồi quá thất vọng về hiệu năng của máy này- từ tốc độ các ứng dụng cho đến cảm ứng hay bàn phím qwerty, thua xa cả cái HTC touch pro cũ của BX. Mới có tiền Tết, bấm bụng đổi cái HD2 9.5T- quá OK. Còn X mình không dám thử vì sợ X1 quá rồi.

tranlehuy

bro nào thích chụp hình , nghe nhạc bằng điện thoại di động thì nên chọn X2, chất lượng chụp hình của SE hơn HTC.

nhantong82

Mình thì thấy 2 con này so sánh với nhau ko cân xứng lắm. SE so sánh với HTC thì: X2 vs TP2, HD2 vs X10 coi bộ có lý hơn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bây giờ thì HD2 lại là ngôi sao sáng nhất. Với ưu điểm tuyệt vời là có thể cài đặt được 7 hệ điều hành khác nhau nên ăn đứt X2 là cái chắc.

ahojmimi

ý bác là cả androi, win7, iOS và...sym nữa à. em đếm hoài vẫn chưa đủ "7 món cầy tơ" :-?

nhantong82

Rất ủng hộ HD2, cũng chưa đếm đủ 7 HĐH, bổ sung thêm: Bada, Brew, vẫn chưa đủ nào giờ chỉ thấy HD2 có Winmo, Androi, chưa thấy mấy cái còn lại. Bác nào đã từng cài qua 7 HĐH cho HD2? Siêu quá, bái phục....

VUHEO

Bây giờ thì HD2 lại là ngôi sao sáng nhất. Với ưu điểm tuyệt vời là có thể cài đặt được 7 hệ điều hành khác nhau nên ăn đứt X2 là cái chắc.

BÁi phục chuyên gia. Ở đâu ra 7 món, mà cài 7 món vọc cái gì há????Cả ngày ngồi ôm cái điện thoại luôn.