• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sổ tay điện tử

khangk

Sổ tay điện tử cho PPC

Nếu bạn là người hay quên,hay luôn bận rộn với công việc và cần cô thứ ký nhắc việc thì không nên bỏ qua phần mềm sổ tay điện tử này.Chương trình giúp bạn thêm những ghi chú,những sự kiện (Sinh nhật, cuộc họp, học hành v.v..) với chế độ nhắc nhở (Hàng ngày, hàng tuần, hàng tháng, hàng năm) và có thể đính kèm theo danh sách các tài liệu liên quan đi kèm (Âm thanh, hình ảnh v.v..). Giao diện chương trình thân thiện,dễ nhìn đem lại cho người dùng cảm giác thoải mái.

HomePage : http://lethanhnhan.googlepages.com/sotaydientu.htm

Chức năng chính của chương trình
Quản lý ghi chú ( viết nhật ký)
Cho phép thêm,xem,xóa,sửa,tra cứu ghi chú
Quản lý sự kiện (Sinh nhật, cuộc họp v.v…)
Cho phép thêm,xem,xóa,sửa,tra cứu sự kiện có liên quan đến những ai, diễn ra vào lúc nào và tại địa điểm nào.
Quản lý cuộc gọi
Quản lý tin nhắn
Quản lý danh bạ

Ngoài ra còn có 1 số chức năng phụ như :
Cho phép chương trình chạy nền.
Backup dữ liệu.
Sổ tay điện tử có thể nói là 1 cô thư ký di động không lương đáng để bạn quan tâm.Các bạn xài thử và cho mình ý kiến để cải thiện nhé.

Cài đặt:
Chương trình chạy trên pocket pc xài hệ điều hành Windowns Mobile 6.0 trở lên
Chương trình chạy không cần phải cài đặt,bạn chỉ việc down file sotay.rar về giải nén và chép vào thẻ nhớ là có thể xài được.

Download chương trình:

http://www.mediafire.com/?j12ylty0lln
http://dienletu.googlepages.com/sotaydientu.rar

Chỉnh sửa cuối:

khangk

Cảm ơn bạn,do đây là sản phẩm luận văn tốt nghiệp của mình nên mình làm trên WM6.0.
Nếu cảm thấy được thì sau này mình mới phát triển trên nhiều hệ máy và mục tiêu sắp tới của mình là hướng đến HDH: 2003.
Thanks.

khangk

Ở đây mình không sử dụng CSDL SQL mà mình dùng XML để lưu trữ.
Thanks

ecoli

Cái này cần .net framework version mấy vậy bạn? Sao mình chạy trên WM6 hay bị lỗi.
Với lại: chuơng trình k doc dc tiếng Việt từ danh bạ, toàn ra ? không hà.

khangk

@phongthanminh1 : hic. chắc có lẽ mình dùng SDK 6.0 nên chỉ chạy trên 6.0 thôi hay sao đó :(.Mình sẽ nghiên cứu lại sao,bạn thông cảm hen.
@ecoli : Cái này chạy trên .netcf 2.0; bạn có thể chụp hình lỗi post lên được không ạ? Mình chưa gặp trường hợp lỗi đó!
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

musungus77

bac nên chuẩn lại chuong trình đi, toàn bị out thôi dùng 6.1 ko ổn tẹo nào!
thank bac

phongthanminh1

Phần mềm của bạn chạy tốt trên wm6,wm6.1,tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn báo lỗi,và hình như không thích hợp trên giao diện tiếng việt

khangk

Cám ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn.
@phongthanminh1 : Do từ trước tới giờ mình không có thiết bị thật để test,nên chỉ chạy hoàn toàn trên máy ảo,và vẫn chưa thấy lỗi gì về fotn tiếng việt.Mình cài phong tiếng việt này,bạn thử down về cài thử nha ( http://lethanhnhan.googlepages.com/VN-SystemFont.exe )

@musungus77 : Chào bạn.Mình nghỉ lỗi tràn Ram chỉ xảy ra trong danh bạ thôi, vì hình đai6 diện của cá nhân có thể bạn cho kích thước quá lớn > (32*32).

1 chương trình làm ra dĩ nhiên là sẽ có lỗi, và mình rất vui vì sự đóng góp nhiệt tình của các bạn để chương trình có thể cải tiến...và với mục đích cuối cùng là phục vụ cho người Việt mình ^_^
Thanks all

lvl

Thật thú vị. Tôi rất thích phần mềm này. Mấy hôm rồi nhìn tiêu đề Sổ tay điện tử tôi nghĩ là một dạng sổ ghi chép (Take note) thông thường nên không ... xem!!! Bữa nay xem thấy rất hay. Bạn có thể tích hợp thêm Âm lịch vào lịch của bạn và cho tạo hẹn âm lịch được không. Cái này tôi muốn làm mà chưa làm được. Nếu cần tôi sẽ gửi thư viện Âm lịch của tôi cho bạn!

nhattuong

Active Member
mình thì không sử dụng được trên exec màn hình vga bạn ah...với lại khi tạo shortcut cho soft thì icon ko được thể hiện...và tên shortcut thì chưa được tối ưu. mình có đóng góp vậy...chúc bạn sớm hoàn thiện.:D

khangk

@lvl : Nếu được thì bạn public cho mình thư viện âm lịch nhé.Thanks bạn nhiều.
@ecoli: Chào bạn,bạn cho mình hỏi rõ thêm về lỗi nhé.Bạn từ menu chức năng click chọn chức năng danh bạ thì bị lỗi liền,hay thao tác gì mới bị lỗi,chẳng hạn đang trong danh bạ mà thêm cá nhân thì bị lỗi hay sao?,cho mình biết rõ hơn nhé.
Còn riêng trường hợp font chữ như vậy thì hic...mình không hiểu sao nữa,vì khi test trên máy ảo thì ko bị lỗi font chữ như vậy.

Ghi chú: Do chức năng danh bạ mình giả lập và nâng cấp cho tiện hơn giống danh bạ trong WM6(Có hiện avatar trên danh bạ).Mà như thế thì thường ko đủ RAM nếu avatar là hình có kích thước lớn.Nên mình tắt tính năng này.
Đây là bản update: http://lethanhnhan.googlepages.com/SOTAY_05HC131_05HC156_CAB.CAB

Thanks all!