• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.
Cảm ơn bạn , mình sẽ thử , nhưng mình cần 1 software có thể lưu lại các SMS , như vậy thì mình mới có thể biết đc co ấy đang làm những gì :( . Ai biết xin chỉ mình vơi plzzzzzzzz
Thế này nhé, bạn vào topic Các phần mềm hỗ trợ backup dữ liệu, tìm phần mềm SPB Backup hoặc Sprite Bacup, PIM backup cũng được, cài vào rồi dùng chức năng backup tự động của nó vào một thời điểm nào đó mà bạn cho là vợ bạn ko để ý đến, vì khi quá trình backup diễn ra thì có thể vợ bạn sẽ phát hiện được, sau khi cấu hình chức năng auto backup xong thì bạn vào Start Menu xóa cái shortcut của phần mềm đó đi để...phi tang! Dùng PIM backup là gọn nhẹ và...im lặng nhất nhé!

Hy vọng là vợ chồng bạn sẽ ko có chuyện gì, chúc hạnh phúc!

Chỉnh sửa cuối:

Taybac

Well-Known Member
Không hiểu sao khi cài Phone Alarm các bản từ 1.60 trở về trước thì ko sao , nhưng cài các bản mới về sau này thì đều bị lỗi : Khi khởi động , máy khởi động rất nhiều lần mới được và khi vào seting trong Phone alarrm thoát ra là bị treo máy . Có phải bị xung đột với Pocket Plus không nhỉ ? HĐH là : WM2003SE

Các Bác giúp em với ...

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu PPC của bạn sử dụng HĐH WM03SE thì nên cài phoneAlarm có phiên bản 1.5x chứ đừng nên cài 1.6x vì từ v1.58 trở lên thì chủ yếu hỗ trợ và xây dựng dựa trên nền WM6 để phát triển thôi nên nếu cài trên WM03SE rất hay lỗi. :-??
Hơn nữa bản thân soft này và PocketPlus cũng không "hòa thuận" lắm đâu vì cả 2 sử dụng chung một số hàm API khi khởi động nên tranh chấp nhau là khó tránh khỏi!

Chúc vui! ;)

Huycl2507

Không hiểu sao khi cài Phone Alarm các bản từ 1.60 trở về trước thì ko sao , nhưng cài các bản mới về sau này thì đều bị lỗi : Khi khởi động , máy khởi động rất nhiều lần mới được và khi vào seting trong Phone alarrm thoát ra là bị treo máy . Có phải bị xung đột với Pocket Plus không nhỉ ? HĐH là : WM2003SE

Có khả năng Phone Alarm xung đột với Pocket Plus vì mình cài Phone Alarm trên con O2 mini của mình không bị hiện tượng như bạn:D

vlp

Thế này nhé, bạn vào topic Các phần mềm hỗ trợ backup dữ liệu, tìm phần mềm SPB Backup hoặc Sprite Bacup, PIM backup cũng được, cài vào rồi dùng chức năng backup tự động của nó vào một thời điểm nào đó mà bạn cho là vợ bạn ko để ý đến, vì khi quá trình backup diễn ra thì có thể vợ bạn sẽ phát hiện được, sau khi cấu hình chức năng auto backup xong thì bạn vào Start Menu xóa cái shortcut của phần mềm đó đi để...phi tang! Dùng PIM backup là gọn nhẹ và...im lặng nhất nhé!

Hy vọng là vợ chồng bạn sẽ ko có chuyện gì, chúc hạnh phúc!

Mình đã copy file chương trình đó vô máy cô ấy test thử rồi , thiết lập lịch auto backup sms rồi nhưng nó ko chịu chạy auto . Cái này có cần cài đặt hẳn hoi thì nó mới chạy hay ko ?? Mình chạy portable thì nó bị thế ko auto đc

ntthanh

Mình đã copy file chương trình đó vô máy cô ấy test thử rồi , thiết lập lịch auto backup sms rồi nhưng nó ko chịu chạy auto . Cái này có cần cài đặt hẳn hoi thì nó mới chạy hay ko ?? Mình chạy portable thì nó bị thế ko auto đc

Thấy bạn vất vả quả, mấy ngày liền mà chưa giải quyết được:-?
Bạn dùng PimBackup nhé. Các bước cụ thể:
a.Backup tự động:
a1. Sau khi cài đặt phần mềm thì vào Windowns/Start Menu/Programs tìm Shortcut Pim Backup xóa đi để không nhìn thấy (hoặc cũng có thể dời đến một thư mục nào mà bạn muốn bằng cách cut/paste). Nhưng thường thì phần mềm này không phải cài đặt, ấn vào là bung ngay.
a.2. Vào Pim backup: chỗ Action chọn Backup. Rồi đánh dấu tích vào các chỗ trống mà mình cần Backup: điện thoại, tin nhắn, danh bạ, sự kiện.... Ấn next.
a3. Để nguyên mặc định. ấn Browse chọn thư mục mà mình sẽ chứa file Backup để sau này sẽ lấy ra để kiểm tra->ấn Done.
Ấn Schedule để chọn thời gian tự động Backup:
- Start time: hẹn giờ thích hợp để Backup (bạn cảm thấy là có thể lấy được đầy đủ thông tin trong ngày, trưa hoặc hết giờ làm việc của vợ 17h-18h)
- Tích vào ô trống Delete old backup files: để nó tự động xóa những file Backup cũ, chỉ lưu lại 1 file mới nhất. Nếu muốn lưu nhiều file Backup thì bỏ trống ô tích.
- Nbr of files to keep: chọn số lượng file Bakup gần nhất để lưu
- Ấn Validate->sẽ có thông báo->ấn Ok-> ra màn hình giống a2-> ấn next để bắt đầu backup. Và nó sẽ tự động Backup hàng ngày vào giờ đã định ở trên. trong tên của File Backup sẽ có ngày Backup.
b. Kiểm tra:
b1. Trước tiên kiểm tra tình trạng tin nhắn và số điện thoại hiện có của vợ. Thực hiện tạo file-Backup số điện thoại và tin nhắn đó, file vừa tạo thì đặt vào chố nào đấy (tùy chọn) để cuối cùng sẽ sử dụng lại (giống như phần a., không cần cài đặt giờ)
b2. Tìm lại và ấn vào file PimBackup mà mình muốn xem:để nguyên mặc định rồi cứ tiếp tục ấn next->ấn done.
khi thấy bảng chữ chạy dừng lại, trong dòng cuối cùng có chữ Success thì đã restore xong. Lúc này quay ra vào phần Messages để đọc lại các tin nhắn, số điện thoại trong ngày.
b3. Sau khi xem xong thì bạn lại restore lại file tạo ra ở b1. để đưa máy trở lại nguyên trạng ban đầu.
*Lưu ý:
- Nếu làm quen thì thực hiện các thao tác trên rất nhanh.
- Các thư mục lưu file Backup, shortcut Backup phải giấu kỹ để tránh bị phát hiện.
- Chọn giờ thích hợp để có thể backup được (do cảm nhận của bạn hoặc thỉnh thoảng chỉnh lại giờ backup) vì cái này ko back up được thường xuyên và nếu vợ của bạn mà đọc xong xóa ngay thì bó tay (chưa có phần mềm nào backup được liên tục cả).
- Nếu vợ bạn là người am hiểu PPC một chút là có thể phát hiện ra được nhưng nếu giấu sâu và kỹ, thêm cả ẩn file nữa thì còn lâu mới phát hiện là đang bị chồng theo dõi.
Chúc bạn thành công và chiến tranh lạnh giữa 2 vợ chồng kết thúc. Happy:)

Chỉnh sửa cuối:

hlp

Bạn cài cái Spb backup ý....sau dó del sortcut, ko cho nó hiện cái phần today của spb backup ...sau đó chạy ct đó lên , chọn Scheduled backup..rồi chọn các thông số cho nó ...thế là cứ đến h nó chạy thôi ah`...chạy xong nó sẽ tự khởi động lại:D

VUNHATVAN

Mình rất thích xài Slide2Unlock, nhưng có lỗi này nhờ các bác chỉ giúp:
Các danh bạ cũ của mình có ảnh, khi có cuộc gọi đến nó hiện rất to và nét. Nhưng không hiểu sao những danh bạ mới làm ảnh rất mờ và nhèo nhoẹt trong khi vẫn dùng máy đó, vẫn làm theo cách cũ

cuongking

mình đang tập tành học tiếng Trung, không hiểu khi cài từ điển tiếng trung cần cài thêm những gì để sử dụng,nếu có thể các bạn cho mình link lun nhé,cảm ơn

meoden782005

các bác cho em hỏi : có ai biết phần mềm nào biến PPC trở thành máy scan không? mình thấy co 1 bạn hỏi về vấn đề này nhưng chưa có ai trả lời cả.
Cụ thể là: khi mình có một trang tài liệu hay một bức ảnh cần scan có thể dùng camera của PPC scan được không hay chỉ đơn giản là chụp hinh thôi. Nhưng nếu chụp hình thì góc độ của bức ảnh cần chụp sẽ không chuẩn về góc nhìn như trên thực tế. Đơn giản là chức năng của phần mềm trên PPC tạo ra được 1 tài liệu scan giống như các máy scan để bàn .
Nguyên văn bởi truongha Xem Bài gửi
Các Bạn tìm đọc trên báo Echip số 356 ra ngày thứ ba 16-10-2007 ở trang 2 có nói đến việc "Biến máy chụp hình, đtdđ, webcam...thành máy Scan" Xem thử thế nào? Không biết có được không? Mình bận nên cũng chưa thử được? Thân chào!

tieu_long2002

Cái chương trình S2U2 mà bạn LuongQuang post lên có dòng chữ "LuongQuang" ngay bên cạnh cột sóng (bình thường nó sẽ hiện thị dòng chữ của nhà cung cấp dịch vụ di động). Bạn nào biết cách để làm thành dòng chữ như vậy không chỉ mình với. cảm ơn nhiều.

Cái chương trình S2U2 mà bạn LuongQuang post lên có dòng chữ "LuongQuang" ngay bên cạnh cột sóng (bình thường nó sẽ hiện thị dòng chữ của nhà cung cấp dịch vụ di động). Bạn nào biết cách để làm thành dòng chữ như vậy không chỉ mình với. cảm ơn nhiều.

Sang topic Thảo luận về cách hack registry tham khảo nhé bạn!

cuongking

cho mình hỏi có cách nào khi dùng Photo Contact Pro để nó không tự động thoát không, tại không biết tại sao gần đây mình dùng nó hay tự thoát ra ngoài, khởi động lại rất phiền mặc dù ram máy còn nhiều(>16mb và mới khởi động máy lại)và đăc biệt cứ vô nhắn tin hay nghe nhạc thì nó cũng tự động thoát...

tieu_long2002

Cái chương trình Slide to unlock Pro v1.02 của bạn Tmap vừa mới giới thiệu sao mình cài đặt thì không thấy nó tự động lock sau khi tắt nguồn nhỉ? mình đã vào cài đặt vào Device, setting chọn ater off và power resume rùi mà nó vẫn không nhúc nhích gì cả! Có bạn nào biết nó bị gì không nhỉ. (Máy Atom Exec)

ancola66

Super V.I.P
Cái chương trình Slide to unlock Pro v1.02 của bạn Tmap vừa mới giới thiệu sao mình cài đặt thì không thấy nó tự động lock sau khi tắt nguồn nhỉ? mình đã vào cài đặt vào Device, setting chọn ater off và power resume rùi mà nó vẫn không nhúc nhích gì cả! Có bạn nào biết nó bị gì không nhỉ. (Máy Atom Exec)
Phần mềm đó là do mình giới thiệu:D.Xin trả lời luôn đây:
Như mình đã nói ở bản 1.0, đây là một phần mềm của hãng khác chứ không phải là S2U2 của tác giả A_C .Vậy khi bạn muốn dùng phần mềm này thì phải gỡ bỏ hoặc tắt phần mềm S2U2 đi. Bạn Cài đặt và sử dụng như sau :
* Sau khi cài phần mềm và chạy nó (Tự động) hoặc bạn muốn dễ sử dụng thì dùng Resco Ex tạo cho nó một Shortcut ở Startmenu.
* Ở màn hình Slide to unlock bạn nhìn lên phía trên có biểu tượng cái tovit+cle bạn chí vào đó và khi đó sẽ hiện Slide to Setup ( Chữ mầu vàng ).Bạn Slide để vào màn hình Setup
* Mục đặt thời gian (POWER) có 3 mục nhỏ:Mình đặt như sau :
-Turn off Screen : 10s
-Turn off Backlight :10s
-Turn off Device : 1min
Bạn đặt thời gian theo bạn muốn
Phần mềm này rất hay tắt màn hình rất nhanh ( Như mình đặt thời gian ở trên)và khi chạy nền chỉ mất có 11k thôi:D hơn nữa lại hỗ trợ màn hình nền động nên khỏi phải cài Gif today hay Animated Today:))

HungUTD

mình vừa cài bản này của bạn song , chạy rất thích ,nhưng tiếc là không dùng được cho máy VGA

HungUTD

Mình rất thích xài Slide2Unlock, nhưng có lỗi này nhờ các bác chỉ giúp:
Các danh bạ cũ của mình có ảnh, khi có cuộc gọi đến nó hiện rất to và nét. Nhưng không hiểu sao những danh bạ mới làm ảnh rất mờ và nhèo nhoẹt trong khi vẫn dùng máy đó, vẫn làm theo cách cũ

mình cũng bị như vậy, và cái bản này rất hay bị treo máy khóa lại rồi tự động chuyển sang chế độ Flight Mode thế là đơ luô:-/n

DoanThaiTu

Có ai biết có trương trình nào lấy lại files đã bị xóa không? Is there any soft ware to recover deleted files on SD and CF card? please help me, thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.