• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

HungUTD

tại sao em dùng SLIDE UNLOCK PRO 1.02 lúc vào khóa thì hay bị Flight Mode và treo máy luôn là sao vậy và màn hình thì hơi tý là tắt
xin các bạn chỉ giúp

ancola66

Super V.I.P
tại sao em dùng SLIDE UNLOCK PRO 1.02 lúc vào khóa thì hay bị Flight Mode và treo máy luôn là sao vậy và màn hình thì hơi tý là tắt
xin các bạn chỉ giúp

*Trước đó bạn có dùng phần mềm S2U2 các phiên bản từ 0.82 trở đi? S2U2 sau khi move vẫn còn nguyên các khóa regitry ở trong HKLM/Software kể cả đã dùng SKTool .Bạn phải vào xóa bằng tay, vì mình nhận thấy các phiên bản của S2U2 từ 0.82 trở đi rất hay bị treo máy và đen màn hình:-/. Vậy khi bạn cài Slide Unlock Pro thì tốt nhất là xóa sạch sẽ S2U2 đi.
*Khi tạo ShortCut cho Slide Unlock Pro thì trong thư mục chứa phần mềm đó bạn chỉ tạo Shorcut cho Slide Unlock Pro ,Chứ không tạo ShortCut cho Device Lock
*Còn vụ tắt màn hình thì bạn vào Setup đặt thời gian Turn off Backlight Turn off Screen tăng lên là OK. Và bạn lưu ý là khi vào Setup thì dù không làm gì thì trước khi thoát ra bạn vẫn phải vào Menu/Save để lưu lại. Sau đó tốt nhất là SR lại máy, Mình làm thế và chạy rất mượt hơn hẳn S2U2.

Chỉnh sửa cuối:

HungUTD

em có làm như bác đã bảo rồi nhưng lúc khóa máy thì vẫn bị Flight Mode và treo máy luôn kể cả HR song cài lại thì vẫn bị như thế

hoangtucoc

em muốn coi phim có đuôi rmvb trên điện thoại thì làm thế nào ? em sài o2 minis,bác biết chỉ dùm.cách cài đặt và sử dụng

cuongh

em dùng SLIDE UNLOCK 0.86 bị hiện tượng lúc nào cũng báo có 1 tin nhắn MMS mới mặc dù em đã cài lại SLIDE UNLOCK 0.86 và vào hòm thư mms và xóa hết?

ducdl2

Mình cài SLIDE UNLOCK PRO 1.02 khi có cuộc gọi đến trả lời xong thì nó không chạy lại như SUS vậy?Cho hỏi có cách nào chỉnh không vậy Ancola6?Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Mình cài SLIDE UNLOCK PRO 1.02 khi có cuộc gọi đến trả lời xong thì nó không chạy lại như SUS vậy?Cho hỏi có cách nào chỉnh không vậy Ancola6?Thanks!

Mình dùng tất cả vẫn rất tốt mà:D. Mình phát hiện phần mềm này xung với PCMkeyboard 0.11b. Nếu set PCMkeyboard là defaut thì SLIDE UNLOCK PRO không tự khóa máy mà phải tạo shortcut để khóa. Ngoài ra thì quá OK:D. Với lại đây chỉ là những phiên bản đầu tiên thôi còn cải tiến và sửa lỗi nhiều mà:D

gaumeo031181

Tui đang dùng bản PV4 nhưng dạo này nó bị 1 bệnh lạ đó là khi hẹn giờ:giả sử đang hẹn giờ báo thức hàng ngày là 6h rồi chuyển sang hẹn 7h thì nó vẫn báo thức cả 6h và 7h.Dạo này bận quá ko có thời gian lên mạng nên trình độ kém quá.Các bác giúp tui với.Thanks

PhuongDT

Khi nghe nhạc bằng tai nghe mình thường hay cho PPC vào trong túi quần, nếu không lock màn hình lại thì sợ màn hình chạm lung tung rồi lại chạy các ứng dụng ngoài ý muốn.
Ai biết phần mềm nào khóa màn hình PPC (cho Windows Mobile 2003se nhé) để trị trường hợp trên thì mách mình với.

0988456766

Well-Known Member
Tắt từ điển T9

Em đang dùng ROM Blackdiamon3.1 nhưng khi nhắn tin, từ điển T9 hoạt động nhạy wa' làm nt toàn bị sai từ cần viết!
Em muốn tắt cái T9 thì làm thế nào?
Xin lỗi Mod nếu Em viết sai chủ đề! Em không biết đặt câu hỏi này ở đâu trong DD:-/

hlp

Khi nghe nhạc bằng tai nghe mình thường hay cho PPC vào trong túi quần, nếu không lock màn hình lại thì sợ màn hình chạm lung tung rồi lại chạy các ứng dụng ngoài ý muốn.
Ai biết phần mềm nào khóa màn hình PPC (cho Windows Mobile 2003se nhé) để trị trường hợp trên thì mách mình với.

bác có thể dùng 1 ct nào đó để tắt màn hình đi...có thể dùng ct nghe nhạc sẵn có của máy có chức năng blank screen như wmp hay dùng core player hay pocket player cũng đc...sòt có chức năng tắt màn hình thì nhiều lắm pbar của a cường cũng dc hoặc handymanu...

em muốn coi phim có đuôi rmvb trên điện thoại thì làm thế nào ? em sài o2 minis,bác biết chỉ dùm.cách cài đặt và sử dụng

Theo mình biết hiện nay có phần mềm core player có hỗ trợ rất nhiều định đạng file video...bạn có thể search trong diễn đàn...còn nếu bí quá mà ko đc thì có 1 giải pháp đó là bạn convert sag các định dạng khác để coi...thân

Last edited by a moderator:

Theo mìh biết thì chưa có phần mềm nào xem được định dạng này trên PPC, hôm trước thấy có một phần mềm port từ Smart Phone qua bên xda để đọc định dạng này nhưng test thử thì ko dùng được, chắc bạn fải convert thôi.

HeroHP

Cho tớ thắc mắc 1 tẹo (định post luôn ở mục Ứng dụng cơ bản cho PPC nhưng ở đó ko cho post nên wa đây): Theo tớ biết để giới thiệu các phần mềm (nước ngoài) ở mục này cần có đầy đủ thông tin giới thiệu, ảnh minh họa và wan trọng nhất là có s.e.r.i.a.l hoặc k.e.y của phần mềm. Nhưng dạo gần đây tớ thấy mod TMapHaChau hay post giới thiệu soft mà chỉ thấy trích link "down bản thử nghiệm" mà ko hề có chìa gì cả. Ko bít các bác mod nghĩ sao ạ?

Tiện đây tớ cũng muốn xin luôn chìa cho phần mềm Call Jockey. Ai có thì share dùm với nhá. Thx much!

Cho tớ thắc mắc 1 tẹo (định post luôn ở mục Ứng dụng cơ bản cho PPC nhưng ở đó ko cho post nên wa đây): Theo tớ biết để giới thiệu các phần mềm (nước ngoài) ở mục này cần có đầy đủ thông tin giới thiệu, ảnh minh họa và wan trọng nhất là có s.e.r.i.a.l hoặc k.e.y của phần mềm. Nhưng dạo gần đây tớ thấy mod TMapHaChau hay post giới thiệu soft mà chỉ thấy trích link "down bản thử nghiệm" mà ko hề có chìa gì cả. Ko bít các bác mod nghĩ sao ạ?

Tiện đây tớ cũng muốn xin luôn chìa cho phần mềm Call Jockey. Ai có thì share dùm với nhá. Thx much!

Vào Phòng họp đọc thông báo nhé bạn, kể từ giờ mọi bài viết xin SDK hoặc MTK, c.r đều bị del mà ko cần thông báo.

Tmap

Super V.I.P

Bạn đã là "Chuyên viên PDAVIET" rồi mà không biết tý gì cả, hãy đọc THÔNG BÁO đi bạn!

HeroHP

Vào Phòng họp đọc thông báo nhé bạn, kể từ giờ mọi bài viết xin SDK hoặc MTK, c.r đều bị del mà ko cần thông báo.

Bạn đã là "Chuyên viên PDAVIET" rồi mà không biết tý gì cả, hãy đọc THÔNG BÁO đi bạn!

Hị hị, sorry các bác mod nhiều ạ. Mấy lần đi ngang wa Phòng họp thấy ban lãnh đạo họp hành sôi nổi chém gió chặt ko khí ghê wá nên chưa lần nào dám đẩy cửa vào, lần này mới mạnh dạn phá lệ biết thêm đc nhìu thứ. Ai em sori ạ, phiền các mod xóa giúp mấy bài spam nhé =D>

Tiện đây cũng nhận xét bừa 1 ý là, nếu 4rum ko còn hỗ trợ việc sử dụng soft có chìa thì có lẽ khu vực phần mềm cũng sẽ kém sôi nổi đi nhiều đấy nhỉ. Và kể cũng thật khó cho anh em khi ko tìm đc chìa cho soft mình cần. Nhưng thôi, vì xu thế hội nhập và phát triển chung, tuy biết hơi muộn nhưng cũng hoan nghênh tinh thần bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ sản phẩm trước thềm hội nhập. Chúc 4rum ngày càng phát triển!

baduy2004

Có bác nào up giùp em soft Ringo dùng cho WM6 với, sao mấy soft cũ em xài kô được. THANKS

ntthanh

Tui đang dùng bản PV4 nhưng dạo này nó bị 1 bệnh lạ đó là khi hẹn giờ:giả sử đang hẹn giờ báo thức hàng ngày là 6h rồi chuyển sang hẹn 7h thì nó vẫn báo thức cả 6h và 7h.Dạo này bận quá ko có thời gian lên mạng nên trình độ kém quá.Các bác giúp tui với.Thanks

Mình cũng bị cái bệnh này, hình như là do máy cứ lưu lại trong máy các giờ đã hẹn. Có thể chữa đơn giản bằng cách dùng phần mềm Pocket Mechanic, chọn mục Notification queue->(cứ để nguyên mặc định) Next-> Yes ->ok.
Phần mềm này còn có các tiện ích dọn dẹp khác nữa, đáng dùng.

O2XDAEXEC

Các bác ơi,em đang sử dụng O2 Exec.Khi em vào chơi game online thì máy yêu cầu phải cài Flash trước mới chơi được (chơi tiến lên online í mà).Em không biết có thể tìm chương trình Flash ở đâu?Mong các bác chỉ giáo giúp em!
Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.