• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

baomeo

Xin phần mềm FAX

Tôi trước đây vẫn fax qua mobile bằng máy Nokia 9500, hiện chuyển sang dùng Dopod 818pro. Làm ơn cho hỏi phần mềm FAX naò sử dụng tốt nhất cho dòng máy này (cần đơn giản, dễ sử dụng, ổn định, không cần các tính năng cao cấp).
Cám ơn nhiều

de55518

Khắc phục lỗi của PPCPimBackup khi restore SMS

Chào các bạn, vừa rồi mình cài bản PPCPimBackUp dành cho WM 2003. Mình thấy chương trình này chạy rất hay có thể backup cho contact và đặc biệt là SMS & một data trong phần Custom. Nói chung là chương trình rất hay & chạy nhanh. Độ chính xác khi Restore cao. Tuy nhiên mình cũng phát hiện lỗi ở phần Restore của SMS như sau: các box như Draft, Inbox, Delete Items, Outbox khi Restore đều đầy đủ và không bị lỗi; Riêng phần Sent Items là nơi lưu lại những tin nhắn mà bạn gửi đi cho những người khác thì khi thực hiện Backup và sau đó Restore lại bị mất toàn bộ phần nội dung. Mình đã thử đi thử lại nhiều lần và phát hiện ra 1 điều là khi bạn Backup thì nó lấy nhầm phần Subject thay cho phần nội dung tin nhắn và thông thường khi bạn dùng O2i gửi SMS thì hầu như không có bạn nào ghi vào phần Subject đâu; vì vậy khi bạn Restore lại thì phần nội dung SMS bị thay bằng các chữ ghi ở phần Subject nên nội dung sau khi Restore lại là các SMS nằm trong Sent Items có nội dung trống trơn. Đây là lỗi của chương trình và mình rất mong được các bạn viết phần mềm sửa chữa (chắc cũng không khó lắm phải không?), vì mình thấy phần Sent Items của SMS cũng khá quan trọng khi bạn muốn xem lại chính những gì mình đã gửi đến bạn của mình, phải không?
Chúc các bạn vui vẻ !
Vui lòng thông báo cho mình nếu các bạn tìm được bản new khắc phục tình trạng trên.
;;)=D>:D

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

cho mình hỏi là sau khi cài bản Task_Manager_2_0_30995_1 cho Exec thì sao mình ấn vào biểu tg setting mà nó ko nhúc nhíc gì cả nhỉ,có bạn nào bị giống mình ko a?ko vào setting sao chỉnh đc giờ hix hix

Tmap

Super V.I.P
Thôi mod XuanTruong ạ, chuyển sang cái khác thôi.
Chỉnh trong IM thì mình đã mượn 1 con máy AtomExec giống như của mình để test lấy thông số => vẫn vậy. (máy của thằng bạn IM vẫn chạy như ngựa:(( )
Đụng soft thì cũng không phải vì sau khi HR là setup cái IM đầu tiên.
Chắc tại máy mình có vấn đề:(
Có ai dùng cái soft slick rồi chỉ giáo cho mình mấy cái options với. Mình connect nó nói không tìm thấy host
Thanks rất nhìu

Bạn dùng thử bản Slick v0.36 xem sao.

thuongson

cho mình hỏi là sau khi cài bản Task_Manager_2_0_30995_1 cho Exec thì sao mình ấn vào biểu tg setting mà nó ko nhúc nhíc gì cả nhỉ,có bạn nào bị giống mình ko a?ko vào setting sao chỉnh đc giờ hix hix

Mình cũng bị nè. Vào setting/system thấy cái icon task nhưng không hiện sáng chọt vào đó im lìm. Nhưng lạ hơn nữa là khi mình cài cái X_button_1.51 thì cái icon task sáng chọt vào thì nó ra phần setting của X_button:D
Mấy cái soft task chạy không ổn định lắm thì phải.
Ai biết cách gỡ cái pbar_1.2 chỉ cho mình nhé. Mình vào trong HCU mà không thấy cái của nó

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng bị nè. Vào setting/system thấy cái icon task nhưng không hiện sáng chọt vào đó im lìm. Nhưng lạ hơn nữa là khi mình cài cái X_button_1.51 thì cái icon task sáng chọt vào thì nó ra phần setting của X_button:D
Mấy cái soft task chạy không ổn định lắm thì phải.
Ai biết cách gỡ cái pbar_1.2 chỉ cho mình nhé. Mình vào trong HCU mà không thấy cái của nó
Nếu không có trong HKCU thì bạn tìm trong HKLM \ Software (Vì nhiều phần mềm mình cài vào nhưng lại can thiệp hoặc liên quan đến hệ thống thì nó nằm trong này )

LuongQuang

Super V.I.P

Đây có thể là bug của bản này đó, hoặc trong quá trình trích có lỗi!
Thấy mấy diễn đàn của Nga giới thiệu bản này khá lâu rồi, đã cài thử nhưng thấy hiện tượng trên nên mình không giới thiệu trên PV! :-?
Không vào được option của nó nên cũng chẳng biết đây có đúng là build30995 nữa không hay...:mad:)
Theo mình, không nên cài bản này! :-??

kienluavang

lâu quá k thấy ai trả lời giúp !!!

WM6 Threaded SMS (Palm Messaging)
k biết bạn nào đã thử cài phần mềm này chưa ?cài cái này vào đòi khởi động lại máy và chiếm luôn cái SMS của mình khiến nó k thấy đâu cả>>> khi gỡ đi thì mất mục messenger .... đã vào thử windows ,progams nhưng k thấy đâu cả .vào settings > menus cũng k thấy nốt .chỉ có trong today thì có nhưng lại phải đưa ra màn hình.làm cách nào bây giờ , bây gờ mà hardrest thì chết mất.:(

chưa ai thử phần mềm này sao???

bachikho

có soft nào đọc pdf trên ppc giống như đọc prc ko các bác nhỉ (nghĩa là đọc theo kiểu Fit Width - chỉ cần cuộn xuống là đọc đc mà chữ ko bị nhỏ đi đó)?

kanzuyos

po tay po tay

các bác cho hỏi.có soft nào mà mình có thể hẹn giờ cho nó thực thi 1 chuơng trình nào đó ko, như mở 1 trang web hay chơi 1 play list (dạng *.asx) gồm nhiều bài hát mình đã edit thành playlist trước đó.
chả là em có ý tưởng là cứ 6h sáng mỗi ngày thì máy sẽ tự động mở radio nghe đài FM.(qua internet hoặc playlist)
em dùng thằng chronos(có chức năng thực thi 1 soft,em cho nó mở opera và chỉnh homepage thành link FM), tưởnng nó chạy được, ai nhè lại ko ổn định, nó báo lỗi trước khi thực hiện và bắt buộc mình phải ok thì mới chịu đi tiếp. vậy thì pó tay rồi.với lại cách trên cũng khá phức tạp.

bác nào có cao kiến ko nhỉ. :D :D :D
với lại cho em hỏi, sửa registry thế nào để đổi dc trang homepage của IE,
em muốn đổi thành link đài FM.
em chọc ngoáy reg 1 hồi cũng edit dc, nhưng nó lại báo lỗi và ko chịu play FM. hic hic. :(( :((

ko ai giúp em được hết ạ,lâu qua .. hic hic..
vậy chắc ko có cách nào rồi các bác nhỉ, pó tay!:-??:-??

littlerain

Bên XDA thấy cái này hay quá: HTC Cube Clone (SCLPF 1-60 Beta 8), nhưng tác giả đòi hỏi phải donate mới được down. Mình thì không có tài khoản Paypal không biết anh em có ai đã thử qua chương trình này chưa nhỉ?

attachment.php

Xem Youtube biết thêm chi tiết
http://au.youtube.com/watch?v=fLAI-jIuGbY

bachikho

tui xài rom PDAviet Clean, mỗi khi bật IE thì ra blank homepage nhưng kèm theo 1 thông báo lỗi, có cách nào giải quyết cái thông báo đó ko các bác nhỉ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tui xài rom PDAviet Clean, mỗi khi bật IE thì ra blank homepage nhưng kèm theo 1 thông báo lỗi, có cách nào giải quyết cái thông báo đó ko các bác nhỉ?

Post bài nhớ post kỹ nhé bạn không đưa "thông báo" lên thì làm sao biết mà giải quyết cái "thông báo" đó của bạn giờ những bài như thế này lần sau được coi là spam đó. Thân!!!!

horkbajir

các bác cho hỏi.có soft nào mà mình có thể hẹn giờ cho nó thực thi 1 chuơng trình nào đó ko, như mở 1 trang web hay chơi 1 play list (dạng *.asx) gồm nhiều bài hát mình đã edit thành playlist trước đó.

Bác dùng Pocket Music 5.0.4 và các bản đời trước cũng đều có chức năng hẹn giờ bật + hỗ trợ asx nhé :D

http://www.4shared.com/file/32026324/205c80c1/pmusic_V504.html

baomeo

Tôi trước đây vẫn fax qua mobile bằng máy Nokia 9500, hiện chuyển sang dùng Dopod 818pro. Làm ơn cho hỏi phần mềm FAX naò sử dụng tốt nhất cho dòng máy này (cần đơn giản, dễ sử dụng, ổn định, không cần các tính năng cao cấp).
Cám ơn nhiều

Bác nào giúp em với.

bachikho

tui tìm ra cách để change homepage của IE mobile thành trang trằng đây:
HKLM / Software / Microsoft / Internet Explorer / AboutURLs / home_0409, change value --> about:blank --> ok!
luôn tiện các bác cho hỏi có soft nào đọc pdf trên ppc giống như đọc prc ko các bác nhỉ (nghĩa là đọc theo kiểu Fit Width - chỉ cần cuộn xuống là đọc đc mà chữ ko bị nhỏ đi đó)?

kanzuyos

Bác dùng Pocket Music 5.0.4 và các bản đời trước cũng đều có chức năng hẹn giờ bật + hỗ trợ asx nhé :D

http://www.4shared.com/file/32026324/205c80c1/pmusic_V504.html

ui, cám ơn bác horkbajir lắm lắm,em đợi câu trả lời của bác mãi. :D
thanks ngay cho bác 1 phát lấy phấn khởi nào :))

nhân tiện cho em hỏi thêm một vấn đề nữa là :

1> có cách nào giữ cho wifi luôn trong tình trạng connected(kể cả khi mình power off hoặc toggle screen, tức là chỉ khi nào mình tắt wifi = tay thì thôi, còn lại thì máy sẽ ko tự động tắt wifi.(hok biết có edit registry dc hok)

2> có soft nào có thể giúp auto connect wifi mỗi khi mình bật máy mà ko phải thao tác gì thêm ko.(1 động tác duy nhất là bật máy lên, đợi 1 chút cho nó tự connect wifi -> sử dụng)

wan2107

mấy bác ơi chỉ cho e cái phần mềm nào để backup bản win của con 818 Pro với. e định up rom nhưng sợ chít nên muốn backup lại cho chắc ăn. Tks cả nhà trước

Status
Không mở trả lời sau này.