• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

sam_licepo

Mình tải được từ điển BKTT_Wiki cho PPC nhưng không cài đặt được. Bạn nào biết được chỉ mình với.Cảm ơn nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Có thể bạn chưa biết về phần mềm SLIDE UNLOCK PRO 1.04 :

Phần mềm này tích hợp TOUCH FLO nên bạn có thể dùng ngón tay để truợt :
* Để xem cuộc gọi gần nhất , cuộc gọi nhỡ ,tin nhắn v. v bạn trựot ngón tay từ trái sang phải của Đồng hồ
* Để chuyển từ Slide to unlock sang Slide to Setup bạn trượt ngón tay lên hoặc xuống ở trên dòng chữ Slide to unlock
* Để chuyển từ Slider to Answer sang Slide to Reject bạn cũng trượt ngón tay lên hoặc xuống ở dòng chữ Slide to Answer

Phần mềm này đúng là PRO hơn S2U2 và bao giờ cũng đi trước một bước:D

khoadiepnguyen

* Để xem cuộc gọi gần nhất , cuộc gọi nhỡ ,tin nhắn v. v bạn trựot ngón tay từ trái sang phải của Đồng hồ
* Để chuyển từ Slide to unlock sang Slide to Setup bạn trượt ngón tay lên hoặc xuống ở trên dòng chữ Slide to unlock
* Để chuyển từ Slider to Answer sang Slide to Reject bạn cũng trượt ngón tay lên hoặc xuống ở dòng chữ Slide to Answer

Chào bác angola66!
thú thật trước đến giờ mình vẫn chưa sử dụng được phần mềm Slide2UnlockPro một cách trơn tru nhất. Ở các phiên bản trước thì mình cài chương trình xong xuôi nhưng bị lỗi là không auto lock (chỉ lock khi mình chọt vô biểu tượng ổ khóa mà thôi). Đến phiên bản 1.04 thì lại gặp vấn đề khác nữa bác à, lần này thì cài vô xong rùi, khi chọt vô biểu tượng ổ khóa thì chương trình không chạy chỉ hiện ra một thông báo rằng "can't find wallpaper" rồi treo máy luôn. vậy ở phiên bản này khi cài đặt và sử dụng có lưu ý gì không bác? chương trình rất hay nhưng dùng chưa được nên cũng hơi buồn :-?? đợi tin bác.
p.s: mình dùng máy O2mini Pro Rom WE06 Pro 3 (không dùng chương trình S2U2 của A_C).

18S67705

Hi all !!!
Cho mình hỏi có ai gặp trường hợp: cài SLIDE UNLOCK PRO 1.04 thì khi có cuộc gọi đến không có chuông đổ, gỡ bỏ đi thì lại có chuông. Mình đang dùng O2 Exec... :-?

thientu1981

MÌNH ĐANG DÙNG S2U2 BẢN 0.95 VÀ CÓ ĐIỀU MUỐN HỎI LÀ TẠI SAO CÁI FILE GIF ĐỘNG THÌ NÓ CHỈ CHẠY ĐƯỢC 1 VÀI GIÂY LÀ NÓ ĐỨNG IM. MUỐN HOẠT ĐỘNG TIẾP LẠI PHẢI CHỈ TAY VÀO THANH TRƯỢT AI BIẾT XIN CHỈ DÙM .THANK

ancola66

Super V.I.P
Chào bác angola66!
thú thật trước đến giờ mình vẫn chưa sử dụng được phần mềm Slide2UnlockPro một cách trơn tru nhất. Ở các phiên bản trước thì mình cài chương trình xong xuôi nhưng bị lỗi là không auto lock (chỉ lock khi mình chọt vô biểu tượng ổ khóa mà thôi). Đến phiên bản 1.04 thì lại gặp vấn đề khác nữa bác à, lần này thì cài vô xong rùi, khi chọt vô biểu tượng ổ khóa thì chương trình không chạy chỉ hiện ra một thông báo rằng "can't find wallpaper" rồi treo máy luôn. vậy ở phiên bản này khi cài đặt và sử dụng có lưu ý gì không bác? chương trình rất hay nhưng dùng chưa được nên cũng hơi buồn :-?? đợi tin bác.
p.s: mình dùng máy O2mini Pro Rom WE06 Pro 3 (không dùng chương trình S2U2 của A_C).

Các bạn tưởng mình không gặp vấn đề với nó sao:))
* Nói chung của mình chạy thì trơn chu, đổ chuông ầm ầm:D Slide to answer, Slide to Reject rất OK
* Vấn đề nhỏ như con thỏ là : Khi có cuộc gọi đến, Mình Slide to Answer và nói chuyện đàng hoàng nhưng sau đó nó lại báo có cuộc gọi nhớ đúng thời điểm đó và số máy đó ( Có nghĩa là vào Call History thì một cuộc gọi đến và một cuộc gọi nhỡ cùng một thời điểm và cùng một số máy):)):((
@ khoadiepnguyen :Với phiên bản này thì bạn không phải chí vào cái khoá hay cái tovit:D Bạn chỉ việc trượt ngón tay lên xuống ở dòng chữ là nó chuyển lựa chọn cho bạn và tiếp theo bạn Slide to .... để vào mục bạn cần.
@ thientư1981 : Bạn không nên cho ảnh nền động có kích thước ( Dung luợng ) Lớn quá sẽ gây ra hiện tượng trên vì phần mềm không đáp ứng được. Tác giả A_C cũng nhận thấy lỗi đấy, chắc phiên bản sau sẽ khá hơn:D. Nếu bạn dùng Slide Unlock Pro thì ảnh động vô tư:D

kienluavang

WM6 Threaded SMS (Palm Messaging)
k biết bạn nào đã thử cài phần mềm này chưa ?cài cái này vào đòi khởi động lại máy và chiếm luôn cái SMS của mình khiến nó k thấy đâu cả>>> khi gỡ đi thì mất mục messenger .... đã vào thử windows ,progams nhưng k thấy đâu cả .vào settings > menus cũng k thấy nốt .chỉ có trong today thì có nhưng lại phải đưa ra màn hình.làm cách nào bây giờ , bây gờ mà hardrest thì chết mất.bao nhiêu soft cài rồi ....:((

cái này em vẫn bó tay các bác ơi ..huhuhu .
:((

18S67705

WM6 Threaded SMS (Palm Messaging)
k biết bạn nào đã thử cài phần mềm này chưa ?cài cái này vào đòi khởi động lại máy và chiếm luôn cái SMS của mình khiến nó k thấy đâu cả>>> khi gỡ đi thì mất mục messenger .... đã vào thử windows ,progams nhưng k thấy đâu cả .vào settings > menus cũng k thấy nốt .chỉ có trong today thì có nhưng lại phải đưa ra màn hình.làm cách nào bây giờ , bây gờ mà hardrest thì chết mất.bao nhiêu soft cài rồi ....:((

cái này em vẫn bó tay các bác ơi ..huhuhu .
:((

bạn vào \Windows, tìm file tmail.exe, tạo shortcut rồi rename lại thành Messaging là ok :D.
Chúc vui !!!!

khoadiepnguyen

Các bạn tưởng mình không gặp vấn đề với nó sao:))
* Nói chung của mình chạy thì trơn chu, đổ chuông ầm ầm:D Slide to answer, Slide to Reject rất OK
* Vấn đề nhỏ như con thỏ là : Khi có cuộc gọi đến, Mình Slide to Answer và nói chuyện đàng hoàng nhưng sau đó nó lại báo có cuộc gọi nhớ đúng thời điểm đó và số máy đó ( Có nghĩa là vào Call History thì một cuộc gọi đến và một cuộc gọi nhỡ cùng một thời điểm và cùng một số máy):)):((
@ khoadiepnguyen :Với phiên bản này thì bạn không phải chí vào cái khoá hay cái tovit:D Bạn chỉ việc trượt ngón tay lên xuống ở dòng chữ là nó chuyển lựa chọn cho bạn và tiếp theo bạn Slide to .... để vào mục bạn cần.

Chào bác angola66!
Bài hướng dẫn sử dụng thì mình nắm rõ rồi. Tuy nhiên vấn đề ở đây là chương trình Slide2Unlock Pro V1.04 sau khi cài đặt vào main xong vẫn chưa chạy được, báo lỗi can't find wallpaper như vậy thì đâu có chỉnh sửa cài đặt hoặc mò mẫm gì trong đó đâu bác. vì bác nhiều kinh nghiệm về phần mềm này nên bác giúp mình với...chương trình chưa lock được...khi tắt màn hình xong mở lên vẫn bình thường không slide gì cả, khi tìm biểu tượng chương trình slide đã cài đặt và chọt vô cho nó chạy thì treo máy luôn :(

bilbil

Lỗi "can't find wallpaper" nhiều người gặp phải khi dùng SLIDE UNLOCK PRO 1.04. MOD có thể chỉ rõ cách xử lý không??? Thanks

bilbil

Lỗi "can't find wallpaper" nhiều người gặp phải khi dùng SLIDE UNLOCK PRO 1.04. MOD có thể chỉ rõ cách xử lý không??? Thanks

ducdl2

Mình cài chạy bình thường mà chỉ có một lỗi là khi nhận cuộc gọi kết nối rồi vẫn nghe đổ chuông,
còn lỗi can't find wallpaper có thể do bạn có cài bản cũ khi cài bản mới bạn phải remove hết các thứ liên quan tới nó đặc biệt la trong registry,cả của S2U2 nữa.

a9hiphop

Cho em hỏi hình như để cài đặt các chương trình ứng dụng cho pocketpc thì phải là file .cab mới được phải ko ạ. Em đang dùng con O2XDAIImini mỗi khi chạy chương trình đuôi .exe thì báo lỗi. Ai biết cách nào để chuyển từ gfile đuôi .exe sang .cab hay tạo file .cab thế nào không chỉ em với

ancola66

Super V.I.P
Mình cài chạy bình thường mà chỉ có một lỗi là khi nhận cuộc gọi kết nối rồi vẫn nghe đổ chuông,
còn lỗi can't find wallpaper có thể do bạn có cài bản cũ khi cài bản mới bạn phải remove hết các thứ liên quan tới nó đặc biệt la trong registry,cả của S2U2 nữa.
*Đúng rồi mặc dù đã bỏ dấu ở phần trễ 2s vẫn bị khi kết nối rồi nhưng chuông vẫn cố kêu nốt:)) Hay nhạc chuông dài quá nhỉ:-?
*Bạn nào bị lỗi không tìm được Wallpaper thì thử chép một cái Wallpaper khác vào. Đối với phần mềm này thì không nhất thiết Wallpaper phải có tên là Wallpaper ( Mình đã thử rồi nếu lấy đúng tên là Wallpaper để thay vào thì rất khó đổi ảnh nền , có khi phải vào Registry mới đổi được ảnh nền:D). Bạn có thể đặt mọi tên cho nó chỉ cần lưu ý định dạng của nó là *.gif hoặc *.jpg. Sau đó bạn vào Setting chọn đường dẫn đến file ảnh đó. Sau đó trước khi thoát ra bạn phải SAVE lại các thay đổi đó.

@a9hiphop Đối với phần mềm có định dạng *.CAB thì bạn copy vào thẻ nhớ và cài đặt. Đối với phần mềm *.EXE thì bạn kết nối PPC với PC và tiến hành cài đặt trên PC , sau một hai bước thì trên PPC của bạn sẽ xuất hiện màn hình hỏi bạn có cài phần mềm đó không và bạn muốn cài vào đâu như là đối với khi bạn cài bằng file *.CAB vậy.

bilbil

Cho em hỏi hình như để cài đặt các chương trình ứng dụng cho pocketpc thì phải là file .cab mới được phải ko ạ. Em đang dùng con O2XDAIImini mỗi khi chạy chương trình đuôi .exe thì báo lỗi. Ai biết cách nào để chuyển từ gfile đuôi .exe sang .cab hay tạo file .cab thế nào không chỉ em với

File Cab là để install trực tiếp từ PPC còn các file cài exe nói chung thì bác phải chạy từ PC cõ nghĩa là khi chạy file exe bác phải connect PPC với PC thì mới install được

thientu1981

@ thientư1981 : Bạn không nên cho ảnh nền động có kích thước ( Dung luợng ) Lớn quá sẽ gây ra hiện tượng trên vì phần mềm không đáp ứng được. Tác giả A_C cũng nhận thấy lỗi đấy, chắc phiên bản sau sẽ khá hơn:D. Nếu bạn dùng Slide Unlock Pro thì ảnh động vô tư:D[/QUOTE]

mấy cái ảnh động em dùng hình của bác post nên mà.thank bác acola nhiều nha hy vọng bản sau sẽ ko bị lỗi này

firephoenix

Cho em hỏi mọi người,ai có font tiếng Trung và keyboard tiếng Trung có thể gửi cho em được không.Thanks

ThaiKien

Super V.I.P
Cho em hỏi mọi người,ai có font tiếng Trung và keyboard tiếng Trung có thể gửi cho em được không.Thanks
Bạn có thế dùng CE-Star là bộ gõ thông dụng nhất hiện nay, bạn có thể tham khảo và tải bản dùng thử tại:
Mã:
http://www.mobem.com/
Ngoài ra còn rất nhiều bộ gõ khác, bạn có thể sang phần chuyên đề về các phần mềm tiếng Trung để tham khảo nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.