• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

bestofstrongman

mình mún tìm 1 soft nào nhỏ gọn có chức năng soft reset á. hùi trước xài exec thấy mấy bác có đính kèm vào ROM luon cái soft gì đó giống shut down. bấm vào nó hiện lên turn off, shut down ùi restart máy lại. mình mún tìm cái soft nào nhẹ như soft ấy để đính kèm vào trong cái today của HTC home đó mà

ducdl2

Mình cài S2U2 v0.95 trên miniS WM6, chạy đc hình động nhưng ko thể thay đổi hình tự động đc, chọn đường dẫn ra thẻ nhớ thì ko có tác dụng, có ai bị giống mình ko?
Bạn nên đổi tên hình đó thành wallpaper.gif rồi chép vào mục gfx của nó.

kanzuyos

mình mún tìm 1 soft nào nhỏ gọn có chức năng soft reset á. hùi trước xài exec thấy mấy bác có đính kèm vào ROM luon cái soft gì đó giống shut down. bấm vào nó hiện lên turn off, shut down ùi restart máy lại. mình mún tìm cái soft nào nhẹ như soft ấy để đính kèm vào trong cái today của HTC home đó mà

bạn dùng handymenu nhé.(cho phép truy cập nhanh các ứng dụng trong setting, cho phép shutdown , soft reset , toggle screen ,thậm chí là cả hard reset nữa nhé.. )
đọc chữ ký :))

ancola66

Super V.I.P
Đó là PSSHUT XP chỉ có 44K thôi, siêu nhẹ:D

tu19_01

Các Bác cho em hỏi, em đang dùng chương trình Winmobile Download Accelerator v1.8.3.0 Build 3000 . Em muốn biết là có phải chỉnh thông số nào đó trong hộp Options để cho nó download nhanh lên không. Từ lúc em cài nó, em thấy tốc độ download không có gì thay đổi. Các Bác xem giúp cho em.

Rose_killer

các bác cho e hỏi có fần mềm nào chỉnh sửa đc tin nhắn SMS trên PPC ko? tại e có mấy cái tin nhắn gửi đến lúc điện thoại bị sai giờ nên nó bị xếp loạn cả lên, muốn chỉnh lại cho dễ quản lý..
không bác nào trả lời cho e đc câu này à?:(

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bác cho em hỏi, em đang dùng chương trình Winmobile Download Accelerator v1.8.3.0 Build 3000 . Em muốn biết là có phải chỉnh thông số nào đó trong hộp Options để cho nó download nhanh lên không. Từ lúc em cài nó, em thấy tốc độ download không có gì thay đổi. Các Bác xem giúp cho em.

Chậm là do mạng thôi! Mắc định Winmobile Download Accelerator v1.8.3.0 Build 3000 đã down nhanh hơn nhiều so với down bằng trình duyệt web thông thường! Nên gần như không cần phải chỉnh gì cả! Chúc thành công!:-?

Tmap

Super V.I.P
một dố pm e down ve có duôi .cab khi giả nen ra thì em o thấy một file .exe nào để chảy cả ,mà có cái file gì lạ lắm lick vào nó thì nó vào internet chạy một hồi rồ hỏng thấy gì .các bác giả thích giúp e .

File có đuôi .cab là file cài đặt trực tiếp trên PPC, bạn không cần phải giải nén nó mà hãy chép nó vào PPC của bạn, sau đó dùng chương trình File Explorer tìm đến file đó, "chọt" vào nó là nó sẽ cài đặt chương trình vào PPC của bạn.

ancola66

Super V.I.P
một dố pm e down ve có duôi .cab khi giả nen ra thì em o thấy một file .exe nào để chảy cả ,mà có cái file gì lạ lắm lick vào nó thì nó vào internet chạy một hồi rồ hỏng thấy gì .các bác giả thích giúp e .
Với PPC thì có các kiểu cài đặt các phần mềm như sau :
* Cài bằng file *.exe : Bạn kết nối PPC với PC bằng AS
* Cài bằng file *.cab : Đối với loại file này thì bạn copy vào thẻ nhớ, dùng trình duyệt file tìm đến nó ,chí vào nó để cài đặt
* Một số phần mềm có đuôi *.exe ( file *.exe này khác với file *.exe chạy trên PC) thì bạn copy vào máy hay vào thẻ nhớ, dùng trình duyệt file tìm đến nó, chí vào nó để kích hoạt.

hasitinh

e cũng làn như thế nhưng nó lại chạy vào internet rồi nó nhạy mấy cái dòng gì đó chứ o có kich hoạt như anh nói .a nói rõ cho e biết trình duye75t file la như thế nào ?

horkbajir

tức là khi bạn down về đc file .cab rồi thì bạn không cần giải nén nữa, copy file cab đó vào máy PPC (của bạn là Atom đúng không nhỉ), sau đó dùng File Explorer sẵn có trong máy để tìm đến chỗ để file cab đó và ấn vào nó cho nó chạy là xong :D

hasitinh

thế a,vậy mà e cứ tưởng phải cho cái ppc ò e lên mạng khích hoạt cái phai đó nó mới chạy chứ ,cảm ơn a nhé.

gaumeo031181

có bác nào cho e xin cái link của topic thảo luận về IPL&SPL với,tìm mãi mà chẳng thấy nó đâu cả.Thanks...

ducdl2

Mình cài S2US 0.95 khi vào setting toàn bị treo máy,Có ai có cách khắc phục không?

PDAmember

PPC có PM giả lập môi trường âm thanh bên ngoài khi đang gọi (tương tự như CallCheat...gì gì bên symbian đó) không nhỉ. Bác nào có PM chức năng như vậy dùng cho WM5 ko, vui lòng up lên hộ cái!

Sao chẳng thấy cao thủ nào ra tay giúp đỡ tui vậy! Có bác nào biết mách giùm tôi với! Thanks.

LuongQuang

Super V.I.P
Câu hỏi như thế này đã trả lời quá nhiều rồi nên chắc không ai muốn trả lời nữa thôi! :D
Chức năng này trên PPC Phone chưa có đâu (trừ dòng Gigabyte), đây là do phần cứng chưa hỗ trợ để có thể viết soft cho nó! :-??

Status
Không mở trả lời sau này.