• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

hiendak

XuanTruong bạn có cách nào làm ẩn TrayBar được ko?hồi âm sớm,cám ơn bạn nhiều nha!

18S67705

XuanTruong bạn có cách nào làm ẩn TrayBar được ko?hồi âm sớm,cám ơn bạn nhiều nha!

Bótay.com. bạn muốn hỏi gì thì cũng nên viết rõ ràng ra chứ, viết câu cụt lủn thế này ai biết mà giúp :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Muốn ẩn được bạn chỉ cần vào opition nó rồi exit đi là OK thôi. Thân!!!
PM: không post bài ở 2 nơi nhé!!!

tonihoang

Mình thấy trong bộ từ điển Lạc Việt có cách gõ phím tiếng việt cho bàn phím cứng rất hay. VNI hay Telex đều dùng tốt, gõ y như dùng máy PC luôn.
VD: nếu dùng VNI để gõ chữ hoàng chỉ cần gõ hoan2g. Tương tự nếu dùng Telex thì gõ hoanfg là OK
Sao không ai viết một phần mềm giống vậy nhỉ. Nếu có mình sẵn sàng mua ngay.

VUNHATVAN

Trên PC có phần mềm dịch cả đoạn văn bản ra tiếng Anh và ngược lại. Bác sào có phần mềm như vậy dùng cho PPC không share cho anh em xin với

HaChau

Super V.I.P
Trên PC có phần mềm dịch cả đoạn văn bản ra tiếng Anh và ngược lại. Bác sào có phần mềm như vậy dùng cho PPC không share cho anh em xin với
Hiện không có phần mềm nào như vậy cả, lĩnh vực xử lý tiếng Việt rất khó, trên PC còn hiếm như lá mùa thu mà bác.

nhattuong

Active Member
Microsoft active sync -mọi người giúp đỡ

:Dtôi cài Microsoft active sync bị một lỗi như hình đính kèm. Mong mọi ngươi giúp đỡ. Cám ơn nhiều.
có bác nào giúp đỡ dùm không ? huhuhu...

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
:Dtôi cài Microsoft active sync bị một lỗi như hình đính kèm. Mong mọi ngươi giúp đỡ. Cám ơn nhiều.

Gói cài đặt của bạn bị lỗi rồi, hoặc là do lỗi trong quá trình download hoặc file cài bị lỗi, bạn hãy vào link dưới tải bản final về cài lại:
Mã:
http://www.microsoft.com/windowsmobile/activesync/activesync45.mspx

bumkeo

Các bạn cho mình hỏi , mình có 1 cái thẻ nhớ sd 4G thì fai cài đường dẫn nào cho máy, cài vào đâu vậy

HaChau

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi , mình có 1 cái thẻ nhớ sd 4G thì fai cài đường dẫn nào cho máy, cài vào đâu vậy
Không rõ ý của bạn lắm? Thẻ nhớ (thông thường) có tên là Storage Card. Khi bạn cài soft nó sẽ hiện bảng chọn để bạn lựa sẽ cài soft ra đâu (Main memory - bộ nhớ trong của máy; Extended ROM, RAM Disk hay Storage Card).

NguyenDucDung

Cho minh hỏi chút, dùng chương trình nào để có thể dùng bài hát làm chuông nhỉ?
thx
PS: làm ơn cho mình xin link dowload luôn nhé

HaChau

Super V.I.P
Cho minh hỏi chút, dùng chương trình nào để có thể dùng bài hát làm chuông nhỉ?
thx
PS: làm ơn cho mình xin link dowload luôn nhé
Về nguyên tắc chung mà các chương trình chuyên dùng cũng tuân thủ là copy vào thư mục \Windows\Rings hoặc thư mục gốc của Storage Card/Extended ROM/RAM Disk/Flash Disk,... (tuỳ theo từng ROM)
Mình thường để nhạc chuông ở các bộ nhớ Extended ROM và Flash Disk để tiết kiệm bộ nhớ trong và tốc độ truy xuất được đảm bảo, tránh delay hoặc treo máy.

haiphusy

Cho em hỏi chút là bây giờ một người thường có nhiều số Mobile, nhưng danh bạ chỉ cho mỗi 1 số là số mobile nên muốn nhắn tin sang số khác phải thao tác rất lằng nhằng, có bác nào có soft nào cho nhắn tin sang số bất kỳ trong danh bạn được k ạ? Tks các bác trước

duykhanh2104

Tình hình là sau khi search nhưng e không tài nào Download được 1 số Soft do DS đang trong giai đoạn nâng cấp , trong khi 1 số link khác các bác đưa có lẽ do lâu quá nên Die hết rùi . vì thế e cần 1 số Soft sau mong các bác giúp e

Need k*yg*n , My PPC run Win 2k3SE
-WinCE Cab (trước không hiểu e cài bản gì mà chỉ cần kích chuột phải vào file Cab rùi chọn Send to WinCE cab thế là nó tự động cài vô máy PPC lun)
-Ringo phiên bản ổn định(hoặc Soft nào ổn định Delay ít thấy mọi người khen Inesoft Add book có ổn không ạ ? bản nào Inesoft chạy ổn định)
-.Net Framework
-SQL
-Font T.Việt
-Bàn phím T.V
-Bộ gõ T.V

Hic máy tính của e , vừa bị format lại mất hết giữ liệu cho nên con PPC của e vừa rồi bị Error phải HR lại mất hết ùi :((

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi chút là bây giờ một người thường có nhiều số Mobile, nhưng danh bạ chỉ cho mỗi 1 số là số mobile nên muốn nhắn tin sang số khác phải thao tác rất lằng nhằng, có bác nào có soft nào cho nhắn tin sang số bất kỳ trong danh bạn được k ạ? Tks các bác trước

Theo Mình Bạn nên đặt tên trong Danh bạ như: A1, A2, A3 thì giả quyết được vấn đề roài! Chứ dùng thêm soft chỉ có mỗi việc này thấy cũng không tối ưu lém! Hoặc Bạn thử dùng thằng Inesoft AddressBook xem sao???;;):)

Status
Không mở trả lời sau này.