• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

vosathanh

VITO RINGTON EDITOR 1.2

Có bà con nào biết cách chuyển mặc định lưu của file nhạc sau khi hoàn tất từ widows\Rings sang thẻ nhớ không? Cứ thế này thì phải vào widows\Rings chuyển qua lại thẻ nhớ thì lâu quá.

vettau

Bác tmap có thể hướng dẫn cho em 1 bài cách sử dụng phần mềm WM5torage_18 được không. Vì tiếng Anh em không rành lắm. Cảm ơn Bác nhiều.
Trước tiên bạn phải biết nó dùng để làm gì.WM5 Storage dùng để thay thế đầu đọc thẻ thông thường khi bạn kết nối với PC mà không cần dùng đến Active Sync,vì khi active WM5 nó sẽ biến PPC của bạn thành Card Reader rồi..
Đầu tiên bạn chạy WM5 và chọn phần DSK1:/SD Memory Card rồi nhấn Active rồi nhấn done chờ 1 chút cho máy tính nhận thiết bị rồi bạn vào Mycomputer thì thấy ngay thôi mà.muốn làm gí trên thẻ chả được!

Chỉnh sửa cuối:

giacomini

"FreeStyl Windows Mobile v0.1.1.0

Hãy tạo phong cách mới cho PDA của bạn với FreeStyl Windows Mobile. Với nó bạn có thể tạo phong cách rất mới theo chuẩn Iphone với các tính năng cơ bản của luncher kích hoạt phần mềm, danh bạ và khóa màn hình. Hãy tạo phong cách của bạn với các icon tuyệt đẹp
Hỗ trợ WM5 WM6, với NetCF 2.0, Adobe Flash Lite, QVGA.

Miễn phí có thể tải về theo host sau:"

Cái này down như thế nào vậy các bạn??? nó đòi User và Pass không biết dùng User nào Pass nào nữa?

Azumy

"FreeStyl Windows Mobile v0.1.1.0

Hãy tạo phong cách mới cho PDA của bạn với FreeStyl Windows Mobile. Với nó bạn có thể tạo phong cách rất mới theo chuẩn Iphone với các tính năng cơ bản của luncher kích hoạt phần mềm, danh bạ và khóa màn hình. Hãy tạo phong cách của bạn với các icon tuyệt đẹp
Hỗ trợ WM5 WM6, với NetCF 2.0, Adobe Flash Lite, QVGA.

Miễn phí có thể tải về theo host sau:"

Cái này down như thế nào vậy các bạn??? nó đòi User và Pass không biết dùng User nào Pass nào nữa?

giacomimi thực sự không biết hả, sao ko pm cho tớ. acc ngay trên chữ ký mình đấy nhưng nhắc lại acc chung cho tất cả mem trên host là PDAVIET pass là pdaviet

duykhanhasean

các bác chỉ giùm em làm thế nào để chỉnh được Pocket Music 5.0.1 tự động chơi bài kế tiếp ,hiện giờ của máy em chỉ chơi một bài hoặc chế độ repeat một bài hoặc phải chuyển bằng tay thì mới chơi bài kế tiếp,em vọc ba hôm rồi mà không được ! nhờ các bác giúp đỡ ! thank all

wsp

Các bác cho tôi hỏi, hiện giờ đã có soft trả lời tự động như "SmartAnswer" của Symbian dùng cho PPC chưa nhỉ? Bác nào biết làm ơn chỉ giùm.

ducdl2

giacomimi thực sự không biết hả, sao ko pm cho tớ. acc ngay trên chữ ký mình đấy nhưng nhắc lại acc chung cho tất cả mem trên host là PDAVIET pass là pdaviet
FreeStyl Windows Mobile v0.1.1.0
Mình cài nhưng nó không chạy?cần những gì xin bạn hướng dẫn dùm,Thanks!

cattuong25

Xin chào. Tui install cai sòt Destinator 7 ( download trên http://www.ipmart-forum.com/) nhưng tui gặp rá8c rối là cứ xuất hiện " Map not found" , tui có copy cái map vô folder có détinator.ễ rồi vẫn k dc. Xingiu1p tôi

HeroHP

Soft này tên là WMWifiRouter ạ. Ai đã cài được thành công hướng dẫn lại cho tớ với, các mod đâu rồi ạ. Đang cần gấp lắm lắm!

Ú ù, chưa có ai xài món này sao? (Các mod cho xin vài ngày rùi hẵng xóa bài xì-pam này nhá :) )

chiman

Cho mình hỏi: không có cái soft nào quản lý contact manager theo group (giống như contact trên Nokia và Iphone mới ra )dành cho O2 mini (win2003 CE) sao? mình tìm hoài mà không thấy. Quản lý contact theo group thì rất tiện, ko cần phải giao diện giống iphone mà ko xài như iphone dc. Thanks vì các bạn đã đọc bài này.

Chỉnh sửa cuối:

johnsoncn

Giúp em xóa cài đặt Imusic trong O2 zinc

Em đang sử dụng O2 zinc, em có cài đặt phần mềm nghe nhạc Imusic (đã có key) Sau khi cài đặt thành công thì em sử dụng phần mềm này rất bình thường nhưng có vài vấn đề sau em không rõ, Vui lòng chỉ dẫn
1/ khi cài đặt rồi thi khi mở window, thì em không thể di chuyển nút lên xuống để chọn thao tác lệnh, mà bắt buột em phải dùng bút
2/Nhac chuông mặc định của máy khi dùng setup cho tin nhắn hay chuông thì không có hiệu lực, chỉ có hiệu lực khi dùng nhạc chuông copy trong thẻ nhớ
3/ Sau khi xó cài đặt phần mềm này va tìm trong window bằng file exploer thì không còn nữa nhưng mổi khi mở màn hình lên thì luôn luôn xuất hiện dòng chữ " Notification eror: cannot execute\storage card\program files\imusic\imusic.exe" ,nhấn ok thì biến mất, xin hỏi làm sao để biến mất dòng chữ này khi mở màn hình

ancola66

Super V.I.P
Em đang sử dụng O2 zinc, em có cài đặt phần mềm nghe nhạc Imusic (đã có key) Sau khi cài đặt thành công thì em sử dụng phần mềm này rất bình thường nhưng có vài vấn đề sau em không rõ, Vui lòng chỉ dẫn
1/ khi cài đặt rồi thi khi mở window, thì em không thể di chuyển nút lên xuống để chọn thao tác lệnh, mà bắt buột em phải dùng bút
2/Nhac chuông mặc định của máy khi dùng setup cho tin nhắn hay chuông thì không có hiệu lực, chỉ có hiệu lực khi dùng nhạc chuông copy trong thẻ nhớ
3/ Sau khi xó cài đặt phần mềm này va tìm trong window bằng file exploer thì không còn nữa nhưng mổi khi mở màn hình lên thì luôn luôn xuất hiện dòng chữ " Notification eror: cannot execute\storage card\program files\imusic\imusic.exe" ,nhấn ok thì biến mất, xin hỏi làm sao để biến mất dòng chữ này khi mở màn hình
Qua những gì bạn miêu tả ở mục 1 và 2 thì chắc chắn là đụng soft rồi. Còn mục 3 của bạn thì khắc phục như sau :
Thông thường các phần mềm sau khi cài đặt sẽ có mặt trong các folde sau :
*Windows/ Program file ( đặc biệt Có phầm mềm bạn cài trên thẻ nhưng cũng vẫn có nhứng file trong folder này)
*Windows /Starmenu/Program
*Windows/ Starup
Ngoài ra khi mình remove phần mềm nhưng nhiều phần mềm vẫn còn những kkk trong Registry, thông thường ở các mục sau :
*HKCU/ Software
*HKLM/ Software
Vậy đối với những phần mềm cứng cổ như vậy:D thì bạn phải vào những mục mình kể trên để xóa triệt để thì mới được.

duykhanhasean

các bác ơi cho em hỏi chút ! sao em cài pocketmusic các fiên bản đều chỉ chạy một bài là dừng muốn chạy tiếp fải tự tay ấn next mới được ,có cách nào khắc phục không ạ,bác nào biết xin chỉ giáo giùm !thank tất cả các bác trước

kienluavang

WM6 Threaded SMS (Palm Messaging)

k biết bạn nào đã thử cài phần mềm này chưa ?cài cái này vào đòi khởi động lại máy và chiếm luôn cái SMS của mình khiến nó k thấy đâu cả>>> khi gỡ đi thì mất mục messenger .... đã vào thử windows ,progams nhưng k thấy đâu cả .vào settings > menus cũng k thấy nốt .chỉ có trong today thì có nhưng lại phải đưa ra màn hình.làm cách nào bây giờ , bây gờ mà hardrest thì chết mất.:(

vuluu116

xin phần mềm 02 mini S

Em vừa mới dùng 1 kon 02 Mini S nhưng không biết làm thế nào để biết phần mềm nào phù hợp với máy của mình . Nên xin cac pro cho em xin 1 ít phần mềm thông dụng của máy này vd như : nghe nhạc , xem phim , từ điển( cái này em cần dùng nhiều) và 1 chút themes đẹp đẹp. Xin cảm ơn !!!

arthurking

Em vừa mới dùng 1 kon 02 Mini S nhưng không biết làm thế nào để biết phần mềm nào phù hợp với máy của mình . Nên xin cac pro cho em xin 1 ít phần mềm thông dụng của máy này vd như : nghe nhạc , xem phim , từ điển( cái này em cần dùng nhiều) và 1 chút themes đẹp đẹp. Xin cảm ơn !!!
Theo mình bạn dùng COREPlayer để xem phim kiêm luôn nghe nhạc. Từ điển thì có thể dung edictionary 4.0 của PPCLink, theme thì vô số trong forum đó. chịu khó tìm 1 chút đi.

ancola66

Super V.I.P
k biết bạn nào đã thử cài phần mềm này chưa ?cài cái này vào đòi khởi động lại máy và chiếm luôn cái SMS của mình khiến nó k thấy đâu cả>>> khi gỡ đi thì mất mục messenger .... đã vào thử windows ,progams nhưng k thấy đâu cả .vào settings > menus cũng k thấy nốt .chỉ có trong today thì có nhưng lại phải đưa ra màn hình.làm cách nào bây giờ , bây gờ mà hardrest thì chết mất.:(
*Phần mềm đó là một Plugin nên không có shortcut ở trong Starmenu
*Có một số phần mềm liên quan đến hệ thống thì khi cài bao giờ nó cũng bắt khởi động lại để nó thay file. Đối với những phần mềm này thì khi gỡ bỏ bạn phải dùng Remove Program mặc định của máy để gỡ bỏ. Không đựoc dùng phần mềm của hãng thứ ba như SK tool để gỡ bỏ vì SKtool gỡ bỏ rất sạch sẽ nên sẽ quét luôn các file ảnh mặc định của ứng dụng đó, ví dụ : Contacts, DialPad , v. v
* Trường hợp của bạn có lẽ phải HR thôi:(

thuongson

Mình up rom wm6 cho atom exec xong thấy soft chát IM bị lỗi thi phải.
Kick vào 1 nick hiện ra diabog nhưng cái thanh taskbar có send-smile... mất tiêu nói chung là cái ô trống để mình chát ko có.
Không hiểu IM nó có tuong thích với wm6 ko?

Status
Không mở trả lời sau này.