• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT SmartPhone : Yêu cầu + Thảo luận

tonihoang

Skin WMP11 cho Smartphone​

Tải file duới đây về và copy vào:

Programs Files/Windows Media Player

Sau đó chạy WMP chọn Skin là được.

Không thấy thư mục trên. Không cài được Skin cho WMP. Làm sao đây?

Có skin nhưng mà không biết cài vào đâu để chạy nữa nữa.

Last edited by a moderator:

tdmavth175

Không thấy thư mục trên. Không cài được Skin cho WMP. Làm sao đây?

Em thì có thấy, nhưng khi cho vào thì chả thấy cái gì hiện ra cả, thế mới đau, vẫn chỉ hiện có cái defaut skin thui

kiet_xu

mấy phont này cài thế nào hả bac?
bác nào có phần mèm chỉnh sửa ảnh dành cho WM05 ko ah?phần mềm điều khiển TV cho dopod577w ko?

Last edited by a moderator:

boyPDA

Thì cứ cài như bình thường, chép các file .CAB đó vào máy và cài đặt, soft reset lại là xong,....:D

nhưng mấy cái font nì cài vào máy thì đâu có xem được tiếng việt có dấu đâu hén?:-? Ngoài font Arial ra bác có thể tìm giúp mình vài cái fon hỗ trợ tiếng việt được không?:p như Unicode hay Vni chẳng hạn.:D Thank's nhiều lém!=D>
Tiện thể bác cho em hỏi luôn là các file.CAB cài vào bị báo lỗi rùi biến mất luôn,sau đó nó nằm ở đâu thế ạ?nó có tạo file rác cho máy không?sau 1 thời gian sử dụng mình có cần phải Defrag hay diskclean up máy như trên PC không?nếu có bác chỉ cho em với!thank bác nhiềm lém!

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

bạn muốn cài fonts nào thì bạn copy ngay trên máy tính của mình vào mục fonts trên ppc ấy, dùng chung được mà, thỉnh thoảng dùng nên DF lại cho chyaj nha hơn, đại khái là dùng y như máy tính của chúng ta thôi

love2001

bạn muốn cài fonts nào thì bạn copy ngay trên máy tính của mình vào mục fonts trên ppc ấy, dùng chung được mà, thỉnh thoảng dùng nên DF lại cho chyaj nha hơn, đại khái là dùng y như máy tính của chúng ta thôi

cảm ơn bác!nhưng em đang sử dụng smartphone samsung SGH-I300x nên em có cài font như trên PPC được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

boyPDA

vâng!cảm ơn bác nhiều lắm!tiện thể bác cho em hỏi tý là máy I300x của em muốn defrag hay diskclean up thì phải làm sao ạ?mong bác chỉ giúp!Thank bác nhiều lém!:p

lqulong

nhưng mấy cái font nì cài vào máy thì đâu có xem được tiếng việt có dấu đâu hén?:-? Ngoài font Arial ra bác có thể tìm giúp mình vài cái fon hỗ trợ tiếng việt được không?:p như Unicode hay Vni chẳng hạn.:D Thank's nhiều lém!=D>
Tiện thể bác cho em hỏi luôn là các file.CAB cài vào bị báo lỗi rùi biến mất luôn,sau đó nó nằm ở đâu thế ạ?nó có tạo file rác cho máy không?sau 1 thời gian sử dụng mình có cần phải Defrag hay diskclean up máy như trên PC không?nếu có bác chỉ cho em với!thank bác nhiềm lém!
File .CAB sau khi cài xong sẽ tự xóa, cho dù có cài thành công hay không, cái đó là mặc định cụa máy, nếu muốn file .CAB cài xong vẫn còn thì bạn phải dùng phần mềm hack registry, chọn chức năng "không xóa file .CAB sau khi cài đặt". Còn cài fonts thì bắt buộc phài cài chứ không có chép vô thư mục fonts được đâu, tôi đã thử rồi, chép vô rồi, softreset máy lai, nó vẫn...y như cũ, ah còn cái này nữa, đừng bao giờ cài fonts vô thẻ nhớ, nếu không muốn bị treo máy, mấy cái này khác với symbian nhiều lằm, xài symbian muốn cài fonts chỉ cần copy vài thư mục fonts, còn muốn gỡ bỏ fonts có thể làm cách đơn giàn, không cần dùng chương trình xóa fonts, đó là đổi tên thư mục font lại thành tên khác, reset lại là xong, nhưng Windows Mobile mà "chơi" vậy, khởi động lại là treo máy liền,,,, :D

IVI

Mình đã chép soft "View or List Icon" vào máy I300x W2003 SE , khi ấn chạy thì không thấy j hết, nói chung là không có chuyện j xảy ra cả! Bạn nào có test qua rối thì chỉ mình với. Thank

lqulong

Mình đã chép soft "View or List Icon" vào máy I300x W2003 SE , khi ấn chạy thì không thấy j hết, nói chung là không có chuyện j xảy ra cả! Bạn nào có test qua rối thì chỉ mình với. Thank
Xin lỗi IVI, là do tôi không nói rõ, cái này chỉ chạy trên W.05 :D

imleeu

làm ơn cho em hỏi có soft nào để biến mpx220 thành cái đầu đọc thẻ để khi mình cắm vào máy tính thì nó nhận như một cái usb không ạ?

IVI

Mình cứ tưởng dùng được cho i300x :D, nếu bác lqulong có bít soft nào tương tự vậy mà dùng được trên i300x thì giới thiệu mình biết với nha. Thank

lqulong

Mình cứ tưởng dùng được cho i300x :D, nếu bác lqulong có bít soft nào tương tự vậy mà dùng được trên i300x thì giới thiệu mình biết với nha. Thank
hihihi Tôi thì không có dùng soft đó, chỉ dùng RightMenu để thiết kế start giông như trên máy tính vậy, còn bên phài thì tôi tạo một list nhưng ứng dụng thường xài thay cho contact mặc định của máy,nếu bác có hứng thú, tôi sẽ hướng dẫn cụ thể cho,....( sao tôi không up hình lên được, bác thông cảm, cứ tưởng tượng nó...giông máy tính ah! )

Chỉnh sửa cuối:

boyPDA

hihihi Tôi thì không có dùng soft đó, chỉ dùng RightMenu để thiết kế start giông như trên máy tính vậy, còn bên phài thì tôi tạo một list nhưng ứng dụng thường xài thay cho contact mặc định của máy,nếu bác có hứng thú, tôi sẽ hướng dẫn cụ thể cho,....( sao tôi không up hình lên được, bác thông cảm, cứ tưởng tượng nó...giông máy tính ah!
)

nghe bác nói vậy thì giống với symbian có thể thay đổi menu left right vậy phải không?:-?bác chỉ em với!thanks bác nhiều!:p

dnhkson

Các bác cho em hỏi, ct từ điển nào có phát âm nhỉ ? Share cho em với. Thanks .

lethanh01

Mình có phần mềm này chạy tốt trên i300x Bạn dùng thử xem