• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

mercuryvn

Nó có list các thành phố đó bạn: Hải Phòng, Hà Nội, TP Hồ Chí Minh, Nha Trang, Huế, Đà Nẵng,...
Chỉ có điều nó chỉ cho phép 1 thành phố hiển thị 1 lần mà thôi, muốn đủ thì bạn phải cài Spb Weather.
Tip: Đổi tên thành phố bằng cách vào
HKLM>Software>Spb Software House 2>Spb Mobile Shell>Weather
Đổi giá trị khoá Name thành tên tiếng Việt là ok.
Có mình có thấy list và danh sách của các thành phố ở Việt Nam mình và mình cũng đã update được thời tiết của từng thành phố một chứ không phải là của các thành phố liền một lúc.Ý mình là muốn update thời tiết của các tỉnh ví dụ như Hà Giang, Tuyên Quang... chẳng hạn :-/ thì kô biết có được kô nhỉ. Nếu được mà phải cài cả Spb Weather thì mình cũng chơi luôn cả thằng đó!:)

Azumy

SPB Mobile Shell 1.5 RC 1 (build 2894)

SPB Mobile Shell 1.5 RC 1 (build 2894)

Không có gì để giới thiệu thêm về Shell, đã quá nổi tiếng với nhiều người, nay đã có bản update
Phiên bản mới với một số tính năng mới
Hỗ trợ tốt hơn cho VGA

Tải về cài đặt dưới dạng file cab kèm chìa,có cả plugin
Đã đưa vào DS ở đây

rosa

Các bác cho em hỏi cái plugin đi kèm dùng để làm gì thế. Có cần thiết phải cài không? Bác nào cài rồi thì cho một vài ý kiến về bản này xem.

Em hỏi chút là bản này có xung đột với wisbar không?

cat_nobita

Các Bác cho Em hỏi: Cách update thời tiết khi mình kết nối PPC với PC ntn? (Mình đã vào được net từ PPC qua Sysn, khi Em vào trang weather.com nhưng không tìm thấy Hà Nội ở đâu để mà update.
Một ý nữa là Em muốn thêm tên một tỉnh thành nào vào thì phải làm ntn? vì Em tìm trong danh mục ở Việt Nam chỉ có một số tỉnh thành. Em ở Thanh Hóa muốn thêm tỉnh mình vào để xem thời tiết thì phải làm sao? Mong các Bác giúp cho.

rosa

Các Bác cho Em hỏi: Cách update thời tiết khi mình kết nối PPC với PC ntn? (Mình đã vào được net từ PPC qua Sysn, khi Em vào trang weather.com nhưng không tìm thấy Hà Nội ở đâu để mà update.
Một ý nữa là Em muốn thêm tên một tỉnh thành nào vào thì phải làm ntn? vì Em tìm trong danh mục ở Việt Nam chỉ có một số tỉnh thành. Em ở Thanh Hóa muốn thêm tỉnh mình vào để xem thời tiết thì phải làm sao? Mong các Bác giúp cho.

Theo mình biết thì mobile shell sẽ tự động update thời tiết cho mà. Bác vào Option của Mobile shell rồi tìm mục weather xem nó đã tick vào ô tự động update chưa? Nếu chưa thì tick vào.

Còn vụ thêm tỉnh thì bác phải cài thêm cái thằng Spb weather thôi.

Kobold1609

Bạn vào Options ->Tab Weather đánh dấu tick vào Update weather forecasts automatically thì mỗi lần có Internet trên PPC,sẽ tự động Update dữ liệu thời tiết mới cho bạn.

Còn SBPMobile Shell thì không thấy có tỉnh Thanh Hoa,bạn thử cài thêm SPBWeather rổi chọn tab hiển thị lên là SPB weather nhé.

Chúc vui !

ThaiKien

Super V.I.P
Cho em hỏi một câu ngớ ngấn với
Bản này có chức năng gì hơn bản Beta 4 vậy (em ngại cài đi cài lại quá)?:-??

Bạn không thấy Mod. Azumy đã nêu rồi đó, hỗ trợ tốt hơn cho VGA.

HaChau

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi cái plugin đi kèm dùng để làm gì thế. Có cần thiết phải cài không? Bác nào cài rồi thì cho một vài ý kiến về bản này xem.
Mình không được đọc tài liệu về nó nhưng qua dùng thử nghiệm thì nó cho phép chọn chưong trình quản lý Contact/Appointment/Task mặc định. Thể hiện trong Spb Menu của Mobile Shell.
Ngoài ra chẳng thấy có điểm nào mới cả, có thể do mình không gặp lỗi hoặc không để ý lắm :p

rockone1909

plugin đi kèm để hiện riêng các phần diapad, time, weather trên today, hinhuf như là thế, bản này cũng không có gì mới mẻ, hỗ trợ vga tốt hơn

XuanTruong

Super V.I.P
Spb Mobile Shell 1.5 b4 và RC1

Hai bản 1.5 beta4 và RC1 đã không còn sinh ra các file rác trong máy nữa. Chạy trơn tru hơn đặc biệt với màn hình VGA thì mượt mà hơn nhiều, ít hao pin và ram hơn. Tuy nhiên các tính năng thì không thấy thay đổi là mấy. Cài đè lên bản cũ chạy vẫn tốt không thấy lỗi gì cả (Cài đè để đỡ mất công thiết lập lại).

NguyenVKien

Về cái mặc định đứng ngay top thì bạn có thể khắc phục bằng cách:
Vào registry:
HLM\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\"Spb Mobile Shell"\
Đổi Type từ 5 sang 4

LuongQuang

Super V.I.P

Spb Mobile Shell v1.5 build 2894

Phiên bản thương mại chính thức tiếp theo mới ra ngày hôm nay 19-6. Với giao diện đẹp và chuyên nghiệp hơn, thêm một số tính năng và fix lỗi! :D

Chắc SN cũ vẫn work vì không có máy test :-?:(
5D3U-6478-4YWV

Link tải soft tại trang chủ:

Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/downloads/mobileshell/SpbMobileShell_setup.exe

thefriends

Copy tính năng của Spb Mobile Shell v1.5 cho mọi người xem :p
Spb Mobile Shell v1.5
Current version: 1.5.0
Release date: Jun 19, 2007
Download size: 3.16 MB
Size on device: 1.7 MB
Requirements: Windows Mobile 5 or Windows Mobile 6 device

Summary Spb Mobile Shell introduces the next generation user interface while keeping all advantages of a Windows Mobile device. Enjoy your Pocket PC!

Features

* The most important information on one screen
* Phone style menu
* Weather forecasts
* Photo speed dial
* World time
* Launcher
* Big dynamic tabs on Today
* Color based themes
* Smart contact search
* Auto-hide mode for Today plug-ins

Version 1.5 (June 18, 2007):

* Now Screen professional layout
* Menu customization
* Easy item pinning on Today
* Ability to change order of pinned items
* Third party plug-ins support
* Now Screen as lock screen
* Device locking usability improvements
* Assigning Spb Menu actions to hardware keys
* Bigger city database (10000 cities supported)
* Simple phone profiles
* Phone profile, alarm, graphic calendar on Now Screen
* Option to hide menu after program launch
* Battery life optimizations
* Performance and stability improvements
* Better and more reliable appointment handling on Now Screen
* Minimize All added to Task Manager
* Two additional photo speed dial tabs
* Talk button works from Spb Contacts
* Several more minor changes and bugfixes

legoki

kkk vẫn như cũ, ko co gì thay đổi. Chỉ có điều, cài vào, ram tụt thê thảm. Trước khi cài là 26,08 MB. Cài xong, còn có 15,27MB ah. Ăn ram dã man. :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
kkk vẫn như cũ, ko co gì thay đổi. Chỉ có điều, cài vào, ram tụt thê thảm. Trước khi cài là 26,08 MB. Cài xong, còn có 15,27MB ah. Ăn ram dã man. :((

Tuy có ăn ram nhưng không đến nỗi như bạn nói đâu, sau khi cài vào bạn nên RS lại máy bạn nhé khi đó ram sẽ giải phóng được nhiều và chạy đỡ chậm hơn. Thân!!!!

nthanhtrung_a

Sao chương trình này, cập nhật thời tiết không được chính xác.
Không good như WeatherPanel.
Có lúc báo mưa, mà cả ngày chắng thấy mưa.
Cám ơn anh Quang rất nhiều.

Sao chương trình này, cập nhật thời tiết không được chính xác.
Không good như WeatherPanel.
Có lúc báo mưa, mà cả ngày chắng thấy mưa.
Cám ơn anh Quang rất nhiều.
Dự báo thời tiết của Shell ko thể so sánh được với WeatherPanel hoặc SPB weather đâu bạn, đây giống như một phần mềm all in one nên những tính năng phụ ko thể bằng với những phần mềm chuyên nghiệp được đâu!