• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

Khuong

SPB Mobile Shell 1.5 RC 1 (build 2894)

Không có gì để giới thiệu thêm về Shell, đã quá nổi tiếng với nhiều người, nay đã có bản update
Phiên bản mới với một số tính năng mới
Hỗ trợ tốt hơn cho VGA

Tải về cài đặt dưới dạng file cab kèm chìa,có cả plugin
Đã đưa vào DS ở đây

TRong này có cả cái plugin mà sao em cài nó không được hả các bác.
cài thì nó chạy nhưng cài xong thì báo lổi.

ThaiKien

Super V.I.P
TRong này có cả cái plugin mà sao em cài nó không được hả các bác.
cài thì nó chạy nhưng cài xong thì báo lổi.

Hiện nay trong DS đã có bản 1.5 final, bạn có thể vào đấy tải về và sử dụng xem có lỗi không.

batteryone

MẤy bro cho hỏi có cách nào để hình background rõ lên ko , khi add hình làm background thì nó mờ mờ như hình nền chán wa

h2_viethoang

MẤy bro cho hỏi có cách nào để hình background rõ lên ko , khi add hình làm background thì nó mờ mờ như hình nền chán wa
Hỏi ở đây có vẻ không đúng lắm nhỉ. Bạn dùng Picture & Video mở hình đó chọn Menu/Set as Today Background và chọn Transparency Level là 0% thì hình sẽ rõ thôi.

Khuong

Hiện nay trong DS đã có bản 1.5 final, bạn có thể vào đấy tải về và sử dụng xem có lỗi không.

Ý em là cài cái plugin nó báo lỗi chứ không phải cái SPB Mobile Shell lỗi đâu bác ạ.

Kobold1609

Ý em là cài cái plugin nó báo lỗi chứ không phải cái SPB Mobile Shell lỗi đâu bác ạ.

Đúng vậy ,cài đặt Plugin báo lỗi ,có thể không phù hợp với dòng máy hoặc WM bạn ah .Để tìm hiểu tiếp xem sao :-?
Chúc vui !

tubua

Bác muốn add hình làm background rõ nét : thì hãy dùng phần mềm Pictures$Videos (có tích hợp sẵn trong win rồi,nhưng cái này đưa ảnh lên xấu lắm) để ̉ làm mồi thì ảnh hiện rõ đc (vì dùng spb mobile shell ko thể trực tiếp dùng Resco photo Viewer đưa ảnh ra làm nền đc,vậy nên phải làm 2 bước,nhưng chỉ cần mồi 1 lần thôi). Sau đó Bác lại dùng tiếp phần mềm Resco photo Viewer để đưa ảnh ra làm nền. Vậy là ok rồi ,ko bị mờ mờ nữa đâu. Chúc vui nha !

loveauto

Bác ơi, em xài WM 2003 thì dùng bản nào là mới nhất, em thấy mấy cái mới thì không hỗ trợ :( Thanks các pác

Bác ơi, em xài WM 2003 thì dùng bản nào là mới nhất, em thấy mấy cái mới thì không hỗ trợ :( Thanks các pác
Phần mềm này chỉ hỗ trợ WM5 trở lên, ngay trang đầu tiên đã có lưu ý rồi mà bạn!

S

sweetvietguy81

Guest
Mình cài bản mới vô xong cái giao diện thành tiếng Nga luôn chẳng hiểu gì hết hichic

HaChau

Super V.I.P
Mình cài bản mới vô xong cái giao diện thành tiếng Nga luôn chẳng hiểu gì hết hichic
Bạn vào trang chủ của nó mà tải về. Hỗ trợ gần chục thứ ngôn ngữ (trừ tiếng Việt - có ở đây :)))
Anh em hay nghe nhạc có thể dùng chương trình PlaylistMGR có ở đây, kết hợp với chức năng My Menu của Spb Mobile Shell quản lý list nhạc cũng rất thú vị.

TuyetKy

Trên trang chủ của nó vẫn là bản 1.5 buit 2894, ko có bản buit 2905

tomy

Tôi đã cài vào máy nhưng không thể nào di chuyển được nó xuống dưới trong today screen. Bác nào giúp tôi với.

ThaiKien

Super V.I.P

Bản build 2905 là chỉ dành cho tiếng Nga thôi bạn ạ, bản final tại trang chủ vẫn là 2894.

Tôi đã cài vào máy nhưng không thể nào di chuyển được nó xuống dưới trong today screen. Bác nào giúp tôi với.

Muốn di chuyển phải chỉnh sửa Reg, bạn tìm lại trong chuyên mục này đã có bài viết đề cập rồi đó.

Oxy

Đúng như Mod ThaiKien nói nhưng nếu muốn dùng built 2894 thì bạn cứ cài bản tiếng Nga vào rồi copy file việt hoá Spb mobile shell.txt của Mod HaChau vào là OK. Nếu muốn dùng tiếng anh thì cài bản tiếng anh vào PPC rồi lưu lại file Spb mobile shell.txt rồi cài bản Build 2894 lên nhé.

Lần sau tomy vào thảo luận chủ đề nào thì nên tham khảo từ trang đầu tiên đến trang cuối để tránh 1 câu hỏi trả lời nhiều lần nhé.
Bạn vào thay đổi Reg như sau sẽ được như ý muốn:

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\"Spb Mobile Shell"]
"Type"=dword:00000005 
đổi thành "Type"=dword:00000004

hieutt81

hơ hơ, tớ muốn khi bấm nút power cho tắt, lúc bật lại hiện lên màn hình Mobile Shell nhưng mà khóa luôn ( Win2k5) thì làm thế nào nhỉ, muốn mở ra thì Unlock. Bây giờ muốn khóa toàn phải bấm Lock mới được.

nampvi

Chưa có bản Việt hóa giao diện Spb Mobile Shell thì bà con dùng tạm chức năng tìm T9 tiếng Việt nhé :D

Cài đặt:
Tải tệp đính kèm, giải nén ra được tệp SpbMobileShell.txt cứ thế copy đè lên file gốc trong thư mục cài Spb Mobile Shell là ok.

cho minh hỏi hình như là SPB contact chỉ có danh sách những số mình đã gọi đi chứ không phải là list danh sách danh bạ của mình đúng không nhỉ??

Ryuroden

cho minh hỏi hình như là SPB contact chỉ có danh sách những số mình đã gọi đi chứ không phải là list danh sách danh bạ của mình đúng không nhỉ??
SPB Contact hiẹn lên là danh bạ chứ ko phải call history đâu bạn ạ