• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

NCC

Bản này xài hơi tốn bộ nhớ, nhưng mình không thấy hao pin tí nào, để stanby 1 đêm chỉ tốn 1% pin. Mình nghĩ có lẽ do phần mềm cài thêm hoặc Rom không tương thích chương trình này.
Chương trình giao diện rất đẹp, quản lý hay, muốn tạo menu chương trình riêng chỉ cần trong hometab chọt giữ chương trỉnh muốn tạo và chọn Pin (như pin to start menu của Windows)-->chương trình sẽ không mất như recent program.

Mình xài Neo Rom Qtek V:2.20.7.34 WWE ; R:2.47.21

Tôi cũng thấy không hao mấy!
tuy nhiên, tôi đã làm theo cách của bạn mà vẫn không thể tạo được shortcut cho các chương trình mình cần :-?

Kobold1609

Tôi cũng thấy không hao mấy!
tuy nhiên, tôi đã làm theo cách của bạn mà vẫn không thể tạo được shortcut cho các chương trình mình cần :-?

Ví dụ bạn muốn tạo shortcut cho Core Player chẳng hạn,đầu tiên bạn chạy Core Player,sau đó vào tab Home Tab của SBP Mobile sẽ có Core Player trong đó(recent program).Sau đó ấn và giữ chặt vào Core Player và chọn Pin.Okie bạn đã có thể tạo cho mình 1 shortcut cho Core Player trong Home Tab.Chúc vui !

TTC

Mình đang dùng O2 mini sao mình không thể cài được chương trình này, báo lỗi "It's not CAB file for Win CE

Nemmatlanh

Mình đang dùng O2 mini sao mình không thể cài được chương trình này, báo lỗi "It's not CAB file for Win CE

Soft này chỉ hỗ trợ Win2k5 trở lên thôi bạn nhé.Bạn dùng 02Mini là Win2k3 thì không dùng được là đúng rồi đó.Thân!

dreamsky

mình thấy dùng cái này hay đấy,giao diện nhìn đẹp nè,dễ sử dụng nè,tuy có 1 số nhược điểm nhưng nhìn chung là dùng tốt.

hello_man

Mình dùng Program này cho dòng máy HERMES, thì không thấy có tốn pin, chạy rất nhanh, phải nói là giao điện rất đẹp.

Program này mật định trên Today không di chuyển lên xuống được, tuy nhiên nếu các bác muốn chuyển đổi vị trí thì vào:
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\"Spb Mobile Shell"]
"Type"=dword:00000005 
[B]đổi thành[/B] "Type"=dword:0000000[B][COLOR="Red"]4[/COLOR][/B]

Còn Key đăng ký của program này thì ở đây, export để dành khi cần hay bỏ vào trong CAB.
Mã:
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{A06C962A-2775-447B-9316-949C7F5A45E6}]
"SIPFlag2"="5D39-5545-5555"
"SysParamDeinit"=dword:a7ded0b3
"UninstallModule"=dword:00000000

Chúc vui.

thanhsu73

Mình dùng Program này cho dòng máy HERMES, thì không thấy có tốn pin, chạy rất nhanh, phải nói là giao điện rất đẹp.

Program này mật định trên Today không di chuyển lên xuống được, tuy nhiên nếu các bác muốn chuyển đổi vị trí thì vào:
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\"Spb Mobile Shell"]
"Type"=dword:00000005 
[B]đổi thành[/B] "Type"=dword:0000000[B][COLOR="Red"]4[/COLOR][/B]

Mình làm theo cách của bạn nhưng không thay đổi được, bạn chỉ cho mình rỏ hơn nha:)

hello_man

Khi đã thay đổi những gì trong registry thì phải tắt máy (WM5) hay softreset lại máy, rồi bác vào Start/Settings/Personal/Today/Items, chọn "Spb Moble Shell" rồi bác muốn chuyển đổi lên xuống thì chọt nút Move up hay Move Down.
Chúc vui.

HaChau

Super V.I.P
Mình làm theo cách của bạn nhưng không thay đổi được, bạn chỉ cho mình rỏ hơn nha:)
Bạn dùng trình quản lý registry (VD Resco Registry) sửa thông số như đã nêu, bấm nút Power tắt máy trong vài giây rồi bật lại vào phần Today sẽ cho phép Move Down.

HoDiep

Trong bộ này theo tôi đọc thì build in cả Spb Diary nhưng tôi ko tìm thấy ỏ đâu cả và nếu tôi cài Spb Diary riêng vào thì máy ko cho cài - tôi xài em HP 6828 .
Bác nào biết cách khắc phục chỉ giùm tôi với vì tôi thấy cái Today của Spb Diary nhìn hay hay :)

tuantuti

Trong bộ này theo tôi đọc thì build in cả Spb Diary nhưng tôi ko tìm thấy ỏ đâu cả và nếu tôi cài Spb Diary riêng vào thì máy ko cho cài - tôi xài em HP 6828 .
Bác nào biết cách khắc phục chỉ giùm tôi với vì tôi thấy cái Today của Spb Diary nhìn hay hay :)

Bác phải cài cái Spb Diary phiên bản mới nhất thì nó mới tương thích cho Spb Mobile Shell. Hồi trước em cài bản cũ nó kô có hiện ra trong cái mục chọn plug-in cho tab của Mobile Shell. Sau khi cài lại bản mới nhất, Diary 2.2.1 thì nó hiện ra. đây là cái Today của em có Diary là plug-in.

tuantuti

P

cho mình hỏi cậu làm sao mà tắt được 2 cái nút soft-button trong cái Today vậy. hay là cậu photoshop nó vậy.

tuantuti

Lúc trước mình cài Mobile Shell và Wisbar thì thấy nó load chậm quá. Mỗi lần soft reset là tốn ít nhất 2 phút. Pin thì mình kô để ý vì mỗi tối là charge rồi :D. Sau khi remove cái Wisbar thì máy chạy nhanh và ok lắm. soft reset thì nhanh. còn về phần pin thì thấy được lâu hơn hình như. mình khuyên là kô nên cài 2 cái Mobile Shell và Wisbar Advance chung với nhau. với lại cái theme của Mobile Shell lúc thay đổi sẽ rất chậm nếu cài Wisbar.

hello_man

cho mình hỏi cậu làm sao mà tắt được 2 cái nút soft-button trong cái Today vậy. hay là cậu photoshop nó vậy.

b-) Chà cậu này có tính nghi kỵ quá dậy. Nếu không biết thì nên hỏi đừng có đa nghi quá. ;)

VJToggleToday Program này của Vijay555 và mình đã chỉnh sữa lại trong registry chút xíu để chỉ remove phần bar dưới thôi ( original thì khi run thì sẽ remove bar trên lẫn bar dưới xem hình) Phần mềm này cũng đã lâu lắm rồi và hai tấm hình này cũng đã lâu, mình up cả hai lại lên đây cho bác nào cần đến

VJToggleToday Hidding the top and bottom bar (WM5)

Tải về unrar rồi copy vào PPC và run

VJToggleToday Hidding bottom bar (WM5)

Unzip copy cab vào PPC run rồi softreset lại máy.

Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

thanhsu73

Bạn dùng trình quản lý registry (VD Resco Registry) sửa thông số như đã nêu, bấm nút Power tắt máy trong vài giây rồi bật lại vào phần Today sẽ cho phép Move Down.

Mình làm theo cách của bạn thì thấy OK liền thanks. Nhưng phải công nhận thằng này mau hết pin lắm:))

Chỉnh sửa cuối:

kototetsu

em đang chạy thử với con o22 thấy vẫn ngon và đẹp. Nuột lắm và cũng không tốn pin lắm, nhưng chỉ tội là hơi lỗi khi dùng với SPB Plus thôi. Không hiểu sao.

tuantuti

hihi, cám ơn bác hello_man đã chỉ giáo. em chưa nghe đến soft này bao giờ nên kô biết. em cũng mới xài lại PPC dạo gần đây thôi. lúc trước xài smartphone kô àl

trudzu

hic nhìn giao diện của nó mê ly quá các bác ạ, chỉ tội ko tương thích 2003

vuquan

Nếu nó mà có thêm chức năng "Đóng thực sự" - X close thì tuyệt vời quá. Task Manager vẫn phải đóng ứng dụng bằng tay, nên nó chậm dần là đúng thôi...