• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

watever

Tin vui cho cộng đồng sử dụng iPhone phiên bản Quốc tế là rạng sáng nay, tool jailbreak cho iPhone 3G, 3GS firmware 3.1.3, 3.2 đã được release. Mình đã cài thử và test ok. Tuy nhiên có một số khuyến cáo sau, các bạn nên đọc kỹ để đừng lầm lẫn:

- Spirit jailbreak chỉ làm duy nhất một nhiệm vụ là... Jailbreak ipad, iphone và ipod của bạn. Spirit không unlock, không hacktivate cho iphone của bạn.
- Muốn sử dụng được Spirit cho iPhone, bắt buộc iPhone phải được activated trước đó.

Cách sử dụng:
- Download spirit về -> cắm cáp -> tắt iTunes -> chạy Spirit và click Jailbreak

Link download:
Link 1- Official

-Đối với trường hợp SPIRIT không nhận iTunes, các bạn download fix sau
SPIRT iTunes FIX by Kirma
Chạy fix trước rồi chạy spirit sau.

*Update 1: - Trường hợp gặp error khi dùng Spirit, các bạn set compability mode về Win 98 sẽ hết. - Thanks to NTH08.
*Update2: Đối với các máy đã jailbreak = blackra1n (tethered jailbreak), nếu muốn sử dụng Spirit bắt buộc các bạn phải restore lại FW gốc rồi tiến hành JB = Spirit như hướng dẫn. Tuyệt đối không upgrade FW lên 3.1.3 nếu các bạn đang sử dụng iPhone 3G, 3GS phiên bản lock (Đối với các máy có SHSH thì có thể trở về 3.1.2 để JB = Spirit như bình thường)
*Update 3: luôn luôn backup trước khi jailbreak cho dù là dùng bất kỳ tool jailbreak nào nhé các bạn. Có 1 vài trường hợp (trong đó có mình) sau khi jailbreak = Spirit thì toàn bộ videos và photos mất hết cho nên luôn backup đầy đủ trước khi có bất kỳ action nào nhé mọi người :)
*Update 4: SPIRIT đã fix lỗi xóa photos và error code c0000005.
*Update 5: Khuya nay hoặc sáng ngày mai ih8sn0w sẽ release tool fix lỗi không dùng được SPIRIT trên các máy đã blacka1n(ed). Điều này có nghĩa các máy đã JB = blackra1n hoàn toàn có khả năng sử dụng SPIRIT để jailbreak untethered và chấm dứt lỗi bootroom đáng ghét

Chỉnh sửa cuối:

gaupretty

Yêu cầu là iPhone đã được activated rồi. Đây là tool để Jailbreak firmware 3.1.3/05.12.01, ko phải để unlock hay activate iPhone.

Download (Windows):
http://www.mediafire.com/?wu4qkznnzlz
http://www.megaupload.com/?d=XVXAMY4W

Download (Mac):
http://www.mediafire.com/file/ztymmzmxnqm/Spiritmac.zip
http://www.megaupload.com/?d=OCP48OON

Ai xài Windows 7 gặp lỗi thì vào set Compatibility về Windows 98/XP.

Spirit cuối cùng đã được phát hành và xin hướng dẫn các bạn jailbreak iPhone ở trên Windows.

P/s: Chương trình này chỉ Jailbreak 3.1.3 không có Unlock nhé

Yêu cầu:

* Firmware 3.1.3

* Spirit down tại đây* Hỗ trợ iPhone 3GS và iPad 3G

Hướng dẫn:

1. Kết nối iPhone với máy tính chạy Spirit và bấm vào "Jailbreak"

2. Click vào nút Jailbreak.

3. Bạn sẽ nhận đc một thông báo "Jailbreaking .." và đợi đến khi thông báo "Jailbreak succedeed!"

Thật có vẻ khó tin phải không.bạn sẽ thấy biểu tượng Cydia trên springboard.
Chúc anh em vui vẻ với chiếc iPhone và iPad của mình ^^!.

Last edited by a moderator:

NTH08

Bạn click phải vào file đó chọn properties, trong tab compatibility chọn run this program in compatibility mode for win 98. Apply rồi chạy lại là xong :)

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
hình ảnh mình đã test thành công trên 3GS FW 3.1.3 FOR win7
khi chạy file spirit thì bạn vào properties--compatibilit---- compatibility mode for win 98. thì mới chạy được bạn nhé.

mình đang test có gì mình sẽ update thông tin cho anh em sao........:D
đều quan trọng là đã fix được lỗi tắt máy (new bottrom
)
nhờ mod sửa bài lại dùm nhé nó cứ nhảy lung tung:(

Chỉnh sửa cuối:

vihoang87

đúng như các bác đã nói
mình đã làm được rồi
giờ có thể chơi game c được rồi!

BrianConner

Bạn ơi sao mình Run this program in compatibility mode for : Windows 98/ Windows Me thì chạy Spirit nó báo Eros Spirit requires iTunes 9 to function . Please install a correct version of iTunes then run Spirit again . Vậy là sao bạn ^^!

Caominh171

Bạn ơi sao mình Run this program in compatibility mode for : Windows 98/ Windows Me thì chạy Spirit nó báo Eros Spirit requires iTunes 9 to function . Please install a correct version of iTunes then run Spirit again . Vậy là sao bạn ^^!

Nó bắt bạn cài iTunes 9 trở lên đó bạn. Giờ bạn gỡ hay update iTunes lên bản 9.0 hay mới hơn, rồi chạy lại Spirit.

Zenki

Super V.I.P
Đưa lên chú ý cho bà con dễ theo dõi nhé!

Tool thật tuyệt vời :D

BrianConner

Nó bắt bạn cài iTunes 9 trở lên đó bạn. Giờ bạn gỡ hay update iTunes lên bản 9.0 hay mới hơn, rồi chạy lại Spirit.

Để mình thử xóa đi cài lại bản mới nhất xem sao , cam ơn bạn :D

caothuduy

cho mình hỏi là jailbreak được rồi nhưng mà cài appsynce 3.1 vào sao vẫn khong cài game dươc vẫn bi lỗi 0xE8000050 giờ phải làm sao vậy các bác

vipboy_9x

Moderator
cho mình hỏi là jailbreak được rồi nhưng mà cài appsynce 3.1 vào sao vẫn khong cài game dươc vẫn bi lỗi 0xE8000050 giờ phải làm sao vậy các bác
những lỗi như thế này thường là lỗi do ứng dụng bị lỗi,hoặc bạn có thể app souce iphone.gsm.vn vào cài mobileinstallation 3.1 bạn nhé

gaupretty

Đã test OK trên iPhone 3GS 32G. Chạy rất ổn định không dính bootroom khi tắt máy, khởi động lại với phiên bản 3gs world new bootroom.

longgiang81

Super V.I.P
Tool hoạt động khá mượt bên MAC OSX, chỉ sau 1 cú click chuột là đã Jailbreak xong xuôi cho em iPad. Lưu ý đối với những bạn dùng iPad nhớ backup lại file SHSH để phòng trừ nhé. 1 vài hình ảnh minh họa :

TruongHan

Super V.I.P
Chúc mừng Anh Em có IPad,Jailbreak được rồi thì cài game chơi tẹt ga =D>:D

dontask0507

đã có Jaibreak thì bao giơ mới có unlock đây con iphone mình nằm lâu quả ruì...........:( mình nghe nói là nếu Jaibreak được thì sẽ unlock được có đúng thế không nữa...

vipboy_9x

Moderator
khi tooj Jaibreak này ra đời thì trên những trang app của iphone đã phát hành ứng dụng và game của ipad thật là tiện lợi:D

elisphuong

các bác cho mình hỏi 3GS Lock 3.1.2 mình bị bootrom vậy dùng Spirit để Jailbreak có còn bị lỗi botroom nữa ko, mong chỉ giáo