• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

watever

moi nguoi thong cam. sao may E khong the go co dau (tieng viet). E co con 3GS 32Gb moi toanh. chay FW 3.1.3, BB 05.12.01. Em dung spirit thanh cong het. nhung chi cai duoc nhac thoi. con Game thi chiu. mong moi nguoi tra loi giup E

Bạn đã cài AppSync hay MobileInstallation chưa?

anhco

Anh cho Em hoi. Nguon (source) cua no la dia chi nao vay?, chu dia chi cydia.hackulo.us la E thu roi ma khong duoc

watever

Anh cho Em hoi. Nguon (source) cua no la dia chi nao vay?, chu dia chi cydia.hackulo.us la E thu roi ma khong duoc

Bạn vào Cydia --> Search --> "MobileInstallation" --> Chọn phiên bản 3.1 và cài đặt.

watever

*Update quan trọng: Khuya nay hoặc sáng ngày mai ih8sn0w sẽ release tool fix lỗi không dùng được SPIRIT trên các máy đã blacka1n(ed). Điều này có nghĩa các máy đã JB = blackra1n hoàn toàn có khả năng sử dụng SPIRIT để jailbreak untethered và chấm dứt lỗi bootroom đáng ghét. ;;)

zakcover

*Update quan trọng: Khuya nay hoặc sáng ngày mai ih8sn0w sẽ release tool fix lỗi không dùng được SPIRIT trên các máy đã blacka1n(ed). Điều này có nghĩa các máy đã JB = blackra1n hoàn toàn có khả năng sử dụng SPIRIT để jailbreak untethered và chấm dứt lỗi bootroom đáng ghét. ;;)

có nghĩa jb dc fw3.1.2 =SPIRIT, như vậy các IP locked FW 3.1.2, đã unlocked nhưng bị lỗi Reboot thì dùng cái này thì sẽ hết :) so các bạn nào dùng ip locked FW 3.1.2 thì không nên update lên 3.1.3

ATOM

Ịphone Jailbreak bằng SPIRIT ko có tiếng!

Có bác nào bị giống mình ko?
Mình Jailbreak Ịphone 3GS FW 3.1.3 BB, 05.12.01 máy lock nhưng dùng SIM chính hãng, bằng SPIRIT các ứng dụng cài vào thì ko có tiếng.
Mặc dù phone nghe gọi ok, nghe nhạc xem phim vẫn có tiếng bình thường.
vậy xin hỏi các bạn có ý kiến gì ko!

zakcover

ứng dụng cài vào nhưng ứng dụng gì, nếu là bản cracké thì tùy, vì đã cracké thì đương nhiên sẻ có lỗi rồi...

sushi70

How to Patch the Mobile Installation file in OS 3.1 for iPod Touch/iPhone

¦Go to Cydia
¦Tap on Manage tab
¦Tap on sources
Tap on Add Source
¦After the source is added, go to “Search” in Cydia and search for AppSync for OS 3.1
¦Install and Confirm
Now can sync with application from Itune

Quang trọng la cần AppSync for OS 3.1 sau do thi sync thoai mai....

Thanks alot..........=D>

xtafi2002

Cái này chỉ có nghĩa với các pác dùng 3GS thôi chứ 3G thì dùng redsn0w-win_0.9.4 là JailBreak đc rồi.Nhưng dù sao cũng Thanks pác đã post bài.

bigtiger0905

mình thấy sau khi jailbreak nó bị sao sao ấy, lúc jailbreak nó tự động cài cái nudeit, sau đó nó lần lượt tự động tải cái vietnam contac plus gì gì đó, giờ lại tới cái driver trên itunes, không biết có ai bị giống mình không.

ptran09

Vậy là mình phải chờ nữa rồi sao mấy pro, 3gs sau tuần 40 đã lỡ update lên 3.1.3 (cách đây 1 tháng) mà lại không có shsh ?? huhu

ATOM

ứng dụng cài vào nhưng ứng dụng gì, nếu là bản cracké thì tùy, vì đã cracké thì đương nhiên sẻ có lỗi rồi...

Dĩ nhiên phải là những ứng dụng đã được kiểm chứng từ trước và trên các máy khác

Zenki

Super V.I.P
Vậy là mình phải chờ nữa rồi sao mấy pro, 3gs sau tuần 40 đã lỡ update lên 3.1.3 (cách đây 1 tháng) mà lại không có shsh ?? huhu
Chờ gì nữa? Tool này JB cho FW 3.1.3 đây, 3GS tuần nào cũng chết dưới tool này hết =))

your_rules

Mình đã dùng bản này để JB cho e ipod touch gen 1 16gb fw 3.1.3 và đã thành công, việc dùng tool này có khả năng fix 1 vài lỗi ( trước khi dùng tool này thì e ITouch khi chép dữ liệu vào thì cứ báo k thể đọc dl nên k chép vào được gì cả, sau khi dùng tool thì chép thoải mái )

cacuong1

ko hiểu sao mình jb xong vào cydia cài ifile vào thì phần bookmark của ifile toàn báo lỗi ko lưu đc bookmark, đã remove cài lại rồi vẫn ko hết :|