• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

huyetthi

Mình chạy Spirit cho IP 3GS bản Lock đã up FW 3.1.3 gốc , BB 05.12.01 và bị báo lỗi sau . Máy mình ko rõ trước đây đã JB qua bao giờ chưa ( mình JB hộ thằng e ) .Xin các bác trợ giúp .(Mình đã cài lại Itune bản mới nhất + chạy Spirit fix rồi vẫn bị nt)

Zenki

Super V.I.P
Mình chạy Spirit cho IP 3GS bản Lock đã up FW 3.1.3 gốc , BB 05.12.01 và bị báo lỗi sau . Máy mình ko rõ trước đây đã JB qua bao giờ chưa ( mình JB hộ thằng e ) .Xin các bác trợ giúp .(Mình đã cài lại Itune bản mới nhất + chạy Spirit fix rồi vẫn bị nt)
Thử chạy trên 1 máy tính khác xem sao nào!

huyetthi

vẫn bị bác ạ . Mình thử cho con 3gs World 3.1.3 BB 05.12.01 thì sau khi nó báo thành công. Máy reset trở lại màn hình cable treo rồi . chạy rain_rc3 cũng ko được . Trời ơi...

Zenki

Super V.I.P
vẫn bị bác ạ . Mình thử cho con 3gs World 3.1.3 BB 05.12.01 thì sau khi nó báo thành công. Máy reset trở lại màn hình cable treo rồi . chạy rain_rc3 cũng ko được . Trời ơi...
Blackra1n làm gì hoạt động cho FW 3.1.3 mà chạy!

Restore lại máy rồi chạy lại xem! 3GS World mình làm 1 phát ăn ngay mà!

nguyen_thanh

thằng này có dùng để fix loi bootrom của 3GS lock FW 3.1.2 bb 5.11 kô vậy các bro

suzuki_sport_rgx

thằng này có dùng để fix loi bootrom của 3GS lock FW 3.1.2 bb 5.11 kô vậy các bro

Cái này dùng chạy trên FW gốc 3.1.3, sẽ fix không bị dính cáp + đĩa cd đối với máy có bootrom mới, nhưng máy bạn phải được ACTIVE vô màn hình HOME trước

vipboy_9x

Moderator

bị lỗi eror code 1 là máy bạn chưa có active thỉ không thể chạy SPIRIT được.

phongisland

máy mình không active được thì làm sao đây. minh thì quá gà mà lại ở nơi rất xa đất liền (đảo phú quý - tỉnh bình thuận) nên rất bất tiện cho việc đi lại. máy mình đang xài là 3gs 16gb black mua từ asutralia (không biết phải lock hay không nữa). mong các bác chỉ giùm nơi jailbreak đáng tin cậy ở xì gòn để mình đem máy vào. thank các pro trước

Zenki

Super V.I.P
máy mình không active được thì làm sao đây. minh thì quá gà mà lại ở nơi rất xa đất liền (đảo phú quý - tỉnh bình thuận) nên rất bất tiện cho việc đi lại. máy mình đang xài là 3gs 16gb black mua từ asutralia (không biết phải lock hay không nữa). mong các bác chỉ giùm nơi jailbreak đáng tin cậy ở xì gòn để mình đem máy vào. thank các pro trước
Không Active được thì là máy Locked rồi, mà chưa Active thì chưa chạy Tool này được đâu!

phongisland

mình cũng thử active theo cách các pác chỉ bằng hai sim optus và vodafone nhưng ko được. vậy nếu biết có chỗ nào active ngon lành ở sì gòn thì cho mình địa chỉ để mai mốt lên xì phố "xử" nó về làm cái ipod chơi.

trangbangboy

Em đang xài sim Softbank,3GS 3.1.3,5.12.01,locked,mới mua chưa biết làm sao cài game với ứng dụng khác ngoài itune,không ngờ làm liều với tool Spirit mà lại chạy ngon lành.Thanks bác chủ thớt nhiều.Giờ chỉ chờ unlock thoai:D

nguyen_thanh

Cụ thể là có được hay không vậy các bro, cho mình câu trả lời cụ thể với ( nhờ cụ thê ZENKi nhé)

Zenki

Super V.I.P
Cụ thể là có được hay không vậy các bro, cho mình câu trả lời cụ thể với ( nhờ cụ thê ZENKi nhé)
Đọc bài thứ #34 trang 4 của Topic này đi!

caesar07

Tình hình là mình chạy Spirit trên win7 (x64), chương trình treo lun (bùn). đổi qua xp, cũng tương tự, khg bít tại sao? giờ khg jailbreak đc cái 3gs (bùn thê thảm)

qweasd2008

Tình hình là mình chạy Spirit trên win7 (x64), chương trình treo lun (bùn). đổi qua xp, cũng tương tự, khg bít tại sao? giờ khg jailbreak đc cái 3gs (bùn thê thảm)
báo lỗi gì thì post lên để mấy pờ rôi xem cho!

tình hình là sau khi JB = spirit thì máy chạy ngốn pin ghê gứm .
Không bít ai bị tình trạng vậy hem ?

Zenki

Super V.I.P
báo lỗi gì thì post lên để mấy pờ rôi xem cho!

tình hình là sau khi JB = spirit thì máy chạy ngốn pin ghê gứm .
Không bít ai bị tình trạng vậy hem ?
Máy nào khi Jailbreak rồi thì bao giờ cũng ngốn Pin hơn là để Original

hellmen

Các bác cho e hỏi, e dùng Itouch gen2, e đã JB = tool Spirit thành công. Em vào cydia cài mobileinsta....3.1 nhưng sync app vẫn bị báo lỗi, thế là e remove và cài thử thằng appsync3.1 nhưg cũng bị lỗi ko sync đc apps xxx. Mong các bác chỉ dẫn cho e lời khuyên với ạ, xin chân thành cảm ơn!

suzuki_sport_rgx

Các bác cho e hỏi, e dùng Itouch gen2, e đã JB = tool Spirit thành công. Em vào cydia cài mobileinsta....3.1 nhưng sync app vẫn bị báo lỗi, thế là e remove và cài thử thằng appsync3.1 nhưg cũng bị lỗi ko sync đc apps xxx. Mong các bác chỉ dẫn cho e lời khuyên với ạ, xin chân thành cảm ơn!

Bạn xem lại file mobiinstall, thử cài thừ source khác xem, dùng mobiinstaller 3.1.x sau khi J = tool Spirit 1 phát ăn ngay mà

petabit10

Có pác nào bị giống em ko?3GS World, dùng tool Spirit giờ lâu lâu bị tắt máy luôn, thường lúc đang nghe dt, hoặc có người gọi đến.