• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

live4fun

Có tui đây. Restart iphone sẽ hết, nhưng có điều kết nối iphone với PC 1 hồi lại bị tiếp. Bó tay (dùng chân restart tiếp :) )

qweasd2008

jb bằng cái này ko kết nối đc vói iphone pc suite .
ai bị giống mình xin cho các giải quyết .

mickeymouse

trời ơi, vừa jb xong con ipad của mình mà quên không backup shsh, bây giờ chỉ restart ipad thôi mà lên mỗi quả táo, không chịu chạy tiếp , không biết là bị gì đây, không biết có bác nào giúp được em ko

OK OK restore lại được rồi, hú hồn
Newbie mà , em chỉ sợ........

Lại edit
Tình hình là khả năng spirit jb có vấn đề. Em restore lại xong , jb lần nữa OK, cài đặt cydia và các games, chơi ngon lành, dưng cứ hễ restart iPad là em nó đến phần táo thối lại treo. Chắc đây là bug rồi ohoo.........
Nếu chỉ restore lại mà không jb thì restart OK. Vậy đó

Em đã restore nhiều lần va đi đến kết luận là lỗi do khi cài AppSync hoặc MobileInstalation 3.1 xong mới bị. Nếu không cài cái này thì không bị sao cả.
Nhưng trên quả IP 3GS của em thì tất cả mọi thứ hoạt động tốt. Bác Zenki xem có giúp được em vụ này không.
Xin cám ơn trước

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Em đã restore nhiều lần va đi đến kết luận là lỗi do khi cài AppSync hoặc MobileInstalation 3.1 xong mới bị. Nếu không cài cái này thì không bị sao cả. Bác Zenki xem có giúp được em vụ này không.
Xin cám ơn trước
Mình mới Jailbreak con 3GS Bootroom mới, cài Mobileinstallation 3.1 chạy ầm ầm Reboot ầm ầm chứ có sao đâu nè!!!

mickeymouse

Jb iPad

Mình mới Jailbreak con 3GS Bootroom mới, cài Mobileinstallation 3.1 chạy ầm ầm Reboot ầm ầm chứ có sao đâu nè!!!
Bác hiểu nhầm ý em rồi. Vấn đề là con iPad của em. Còn con iphone 3gs new bootrom của em thì em cũng vừa làm ngon lành rồi, không bị gì cả.

qweasd2008

Báo lỗi như thế nào bạn? Nói rõ xem sao?
nó bảo lỗi iphone chưa được JB , yêu cầu check lại -->exit
xài iphone pc suite 2.8 và cài acd2dff gì đó trong cydia rồi mà cũng ko đc lun
máy 3gs lock fw 3.1.3 bb 5.12

zakcover

nó bảo lỗi iphone chưa được JB , yêu cầu check lại -->exit
xài iphone pc suite 2.8 và cài acd2dff gì đó trong cydia rồi mà cũng ko đc lun
máy 3gs lock fw 3.1.3 bb 5.12

Download iphonefolder về đi bạn

Medkid

lưu ý: ai không kết nối được với pc suite sau khi chạy spirit thì cần cài appsync 3.1 và acf2add (search cydia) . Sau khi cài xong afc2add phải power off -> power on lại, không dùng sbsettings reboot lại máy, sẽ kết nối được với pc suite

ATOM

Có bác nào bị giống mình ko?
Mình Jailbreak Ịphone 3GS FW 3.1.3 BB, 05.12.01 máy lock nhưng dùng SIM chính hãng, bằng SPIRIT các ứng dụng cài vào thì ko có tiếng.
Mặc dù phone nghe gọi ok, nghe nhạc xem phim vẫn có tiếng bình thường.
vậy xin hỏi các bạn có ý kiến gì ko!

Vậy là ko ai bị giống mình rồi

ptran09

Cám ơn Zenki đã trả lời, mình vừa làm xong 3gs 16g lock, phải nói là quá đã, giờ chỉ còn chờ unlock em nó nữa là vui vẻ cả làng.hihi

mickeymouse

trời ơi, vừa jb xong con ipad của mình mà quên không backup shsh, bây giờ chỉ restart ipad thôi mà lên mỗi quả táo, không chịu chạy tiếp , không biết là bị gì đây, không biết có bác nào giúp được em ko

OK OK restore lại được rồi, hú hồn
Newbie mà , em chỉ sợ........

Lại edit
Tình hình là khả năng spirit jb có vấn đề. Em restore lại xong , jb lần nữa OK, cài đặt cydia và các games, chơi ngon lành, dưng cứ hễ restart iPad là em nó đến phần táo thối lại treo. Chắc đây là bug rồi ohoo.........
Nếu chỉ restore lại mà không jb thì restart OK. Vậy đó

Haha
Giải quyết được rồi. Hóa ra là không được cài MobileInstalation 3.1, mà vào cydia của GSM, cài Appsync cho OS 3.2 , xong là chạy vô tư. Bác nào có iPad giống em thì chắc phải làm như vậy. Dù sao OS 3.1.3 và 3.2 cũng khác nhau một tý ty. Dù sao cũng cám ơn mod Zenki đã trả lời

dungeasy

cho mình hỏi , sao spirit xong , vào các source , như cài tiếng viết 3.1.x hay những gì liên quan đến 3.1 , nó đều báo không cài được , không phù hợp là sao a

ATOM

cho mình hỏi , sao spirit xong , vào các source , như cài tiếng viết 3.1.x hay những gì liên quan đến 3.1 , nó đều báo không cài được , không phù hợp là sao a

Bạn đã chạy OpenSHH và MobileInstalation 3.1 chưa?

dungeasy

mobiinstallation 3.1 cũng không cho cài lun , nó khong hien ra nut install ma hiện ra cái bảng depend firmware = 3.1 gì đó

ATOM

Có bác nào bị giống mình ko?
Mình Jailbreak Ịphone 3GS FW 3.1.3 BB, 05.12.01 máy lock nhưng dùng SIM chính hãng, bằng SPIRIT các ứng dụng cài vào thì ko có tiếng.
Mặc dù phone nghe gọi ok, nghe nhạc xem phim vẫn có tiếng bình thường.
vậy xin hỏi các bạn có ý kiến gì ko!

Ặc ko hiểu nổi

Cùng 2 cái Iphone 3GS, FW 3.1.3, BB 05.12.01, máy lock tuần 49, Jailbreak bằng SPIRIT trên cùng 1 máy tính. Cài các ứng dụng (ai là triệu phú, igo ....) vậy nà 1 cái có tiếng, 1 cái ko
bác nào giải thích hộ tôi với!