• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SRS WOW HD v1.2.10.0: Thay đổi chất lượng âm thanh trên PPC

L

lhavn15

Guest
Mình cũng bị lỗi giống bạn Iva không biết có cách khắc phục nào không?

Bạn có thể chỉnh lại trong Registry

HKEY_LOCAL_MACH INE\Drivers\Bui ltIn\WaveDev đổi "OldDriver" thành "pxa27x_wavedev .dll"

Khởi động lại máy một lần nữa!

Cài xong, tiếng to hơn hẳn, nhưng hiệu ứng cụ thể thì hình như phụ thuộc từng dòng máy khác nhau

lee_bk

em cài trên dopod 818 chẳng thấy chương trình đâu cả, âm thanh lại bị nhỏ đi !

duongtri81

ai xai atom thì khi nghe nguoi ta gọi lại có nghe tiếng nguoi ta nói bị ồ ko? nghe ko rõ toàn chát tai ko ah? vay có cach nào khắc phục duoc ko? minh da cài soft cũng vay. nghe chát tai quá. do loa atom nghe dt nhỏ hon la sao?

lee_bk

em cài vào thì nghe nhạc rè quá. chỉnh đi chỉnh lại, bác nào có cách chỉnh ( % các thanh như nào) nghe ổn chỉ cho em với!

AnhPheCT

em cài trên dopod 818 chẳng thấy chương trình đâu cả, âm thanh lại bị nhỏ đi !

Nó nằn trong Start/Settings/System đó bồ!! vào đó chọt đi!! Mở nhạc lên chọt tới chọt lui khi nào nghe Ok thì thôi!!! Nói chung sử dụng cũng tạm ổn mà!!! Nghe nhạc chép...pass OK!!!

hackysi

Mình đang sử dụng i900 không biết có chương trình bạn đề cập không?

hackysi

Cài SRS WOW cho máy SS i900

Các dòng máy ASUS có thể dùng WaveDev.reg để chỉnh sửa driver cho tốt.

Cài đặt SRS WOW driver trên bộ nhớ chính, copy tệp tin WOWHD_ARM_Panel.cpl vào thư mục Windows và khởi động lại máy.

Chú ý: Khi cài SRS_WOW và file driver nhớ khởi động máy lại nhé, ko thì mất âm thanh đấy. Khuyên Backup trước khi cài.[/COLOR][/SIZE][/B][/QUOTE]

Sau khi mình SRS WOW vao máy Omnia SS i900 thì mát bị mất âm thanh! Mình chưa xử lý được! Bạn có cách nào xử lý chỉ giúp mình!

Cuongk30

hic.. con 02IIi của tớ cài vô không có tác dụng gì cả...chả bít làm sao nữa...xin chỉ giúp

cupa345

hic.. con 02IIi của tớ cài vô không có tác dụng gì cả...chả bít làm sao nữa...xin chỉ giúp

Sau khi mình SRS WOW vao máy Omnia SS i900 thì mát bị mất âm thanh! Mình chưa xử lý được! Bạn có cách nào xử lý chỉ giúp mình!

Pm này rất kén mày,hiện tượng mất tiếng khi sử dụng pm này là bình thường,nếu gặp trường hợp này ae chỉ cần remove là ok.Nếu dùng được phần mềm thì âm thanh có sự cảii thiện.

ongtieu

mình cài cái này vào atom thì bị mất cảm ứng khi tắt màn hình và mở lại.
có ai bị giống vậy không?

hoanganhquynh

mình cũng bị như vậy, sau khi khởi động lại là máy liệt hoàn toàn luôn.Chỉ có cách vào safe mode để remove nó đi thôi.

cupa345

mình cũng bị như vậy, sau khi khởi động lại là máy liệt hoàn toàn luôn.Chỉ có cách vào safe mode để remove nó đi thôi.

mình cài cái này vào atom thì bị mất cảm ứng khi tắt màn hình và mở lại.
có ai bị giống vậy không?

Cái này gọi là không tương thích,sự tác động đến mỗi dòng máy có sự khác nhau.Nó không anh hưởng gì đến phần cứng cả,chỉ cẩn remove là ok hết.Mình khẳng định một điều là phần mềm này tương thích rất kém,thương gây mất tiếng,liệt cảm ứng,treo máy ...mình dùng rom hp6828 có tích hợp cái này thì rất ổn định,đã cài trên BA nó hoạt động tốt,thủ với một số dòng khác thì không

nmchuongbk

Pm này rất kén mày,hiện tượng mất tiếng khi sử dụng pm này là bình thường,nếu gặp trường hợp này ae chỉ cần remove là ok.Nếu dùng được phần mềm thì âm thanh có sự cảii thiện.

Tớ có thấy mất âm thanh j dâu ! Vẫn bình thường đó chứ .=D>

tgianghogoc

Theo mình thấy phần mềm này không kén chọn máy
Khi trước con xdaII của mình xài 2k3se cài vô thì bị mất tiếng, giờ úp lên 2k5, 2k6 cài vô là bình thường thôi, chất lượng âm thanh thay đổi thấy rõ!!!!

hoadainhan70

Active Member
nói chung là có cải thiện về chất lượng âm thanh theo hướng kém đi ( dòng GIGABYTE )