• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SSPL by Cotulla - TOOL HỖ TRỢ UPDATE ROM HD-MINI

meomyh

Sau nắp pin đó bạn...:p
Sao mình mở nắp sau máy ra mà vẫn ko tìm thấy nút reset nhỉ? Hay là ý bạn bảo muốn reset thì chỉ có cách tháo pin ra? :-?
Cách đây khoảng hơn 1 tháng mình đi công tác ở TQ và mua 1 con HD Mini, lúc mua thì nó đang sử dụng HDH tiếng TQ nên mình bảo thằng bán hàng cài lại HDH tiếng Anh. Do bản ROM này chạy hay bị treo quá nên mình đã up lên bản ROM 1.36.707.3 WWE down từ trang web của HTC, vì thế mình ko nhớ bản ROM cài bên TQ là version bao nhiêu, chỉ nhớ ROM Date của nó là mùng mấy tháng 3/2010. Như vậy làm thế nào để biết được bản ROM gốc của mình là bao nhiêu các bác nhỉ? Có bác nào tra giúp mình được không? Số S/N máy của mình là: HT04WPZ00095; số IMEI: 357215031447926
Cảm ơn các bác! =D>

o0oThienSuo0o

ROM của bạn là bản Châu á thôi (bản này dùng chung cho châu á bạn ạ). Bạn Down được bản ROM Asia là máy bạn ở Châu Á rồi (lúc điền SN đó, máy không phải ở Châu á nó không cho Down) . he he

hanss

OS version 5.2.23.103(23103.5.3.3
Manila version 2.5.20.131825.1
rom version 1.07.707.1(85429)WWE
ROM date 03/25/10
radio version 0.63.05.18
protocol version 32.28.05.05U
bác Quang ơi cho cháu xin rom gốc với.thanks bác rất nhiều

OS version 5.2.23.103(23103.5.3.3
Manila version 2.5.20.131825.1
rom version 1.07.707.1(85429)WWE
ROM date 03/25/10
radio version 0.63.05.18
protocol version 32.28.05.05U
bác Quang ơi cho cháu xin rom gốc với.thanks bác rất nhiều
Bạn đang xài Rom gốc đó thôi bản rom HTC_Asia_1.07.707.1, nếu muốn úp rom khác thì bạn xài SSPL để úp nhé...

millenary

giờ em muốn úp radio mới, theo em biết thì mổi bản rom ship thường có 1 bản radio mới, hơm rồi dơn về th2i em thấy đó là file *.exe nên phân vân ko dám liều
hôm trước có tét bằng các SHPL rồi thì ok, nhưgn giờ em thấy lạ nên ko dám thử
hi6m trước DINHTUANDUNG có nói là tach thành phần radio nhưng em ko biết tách bằng cách nào?
mạn phép, nhờ DINHTUANDUNG hướng dẫn hay 1 ai đ1o có hiểu biết chỉ giúp

giờ em muốn úp radio mới, theo em biết thì mổi bản rom ship thường có 1 bản radio mới, hơm rồi dơn về th2i em thấy đó là file *.exe nên phân vân ko dám liều
hôm trước có tét bằng các SHPL rồi thì ok, nhưgn giờ em thấy lạ nên ko dám thử
hi6m trước DINHTUANDUNG có nói là tach thành phần radio nhưng em ko biết tách bằng cách nào?
mạn phép, nhờ DINHTUANDUNG hướng dẫn hay 1 ai đ1o có hiểu biết chỉ giúp
Ship Rom là 1 file .exe nếu bạn Extract ra bằng Winrar thì thấy quen quen ngay mà... HD Mini chỉ có 2 phiên bản Radio là 06.05.05 và 06.05.36 nên bạn có thể úp Ship Rom có chứa 2 bản Radio này là được, úp rom cook thì không bị thay đổi Radio trừ phi cooker đó tích hợp Radio vào...

phuongxuanhieu

Bác Đinh Tuấn Dũng có biết cách tách radio từ Rom ship hay không. Bây giờ đã có radio mới 06.05.41 (cũ là 06.05.36) nhưng do HD mini chưa có tool HSPL nên không up ROM ship được. Rom cook thì chưa thấy ai tích hợp cả radio vào cả. Dùng GOLD CARD thì em không có tiền để mua bản quyền nên cũng chẳng úp đươc.

Bác Đinh Tuấn Dũng có biết cách tách radio từ Rom ship hay không. Bây giờ đã có radio mới 06.05.41 (cũ là 06.05.36) nhưng do HD mini chưa có tool HSPL nên không up ROM ship được. Rom cook thì chưa thấy ai tích hợp cả radio vào cả. Dùng GOLD CARD thì em không có tiền để mua bản quyền nên cũng chẳng úp đươc.
Tách thì tách được nhưng ngại down về thôi...:p Bạn dùng SSPL mà úp chứ, lo gì nhỉ????

anhcanh

ae nao huong dan minh cach up rom voi, doc mai ma chua hieu gi, dung e hd mini nay khoi may lan moi het treo, muon up lai rom xem co cai tien hon k ma k bit lam cach nao nua. Mong cac pro chi giao giup, minh moi dung winmo thiet tinh chua hieu gi nhiu.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
ae nao huong dan minh cach up rom voi, doc mai ma chua hieu gi, dung e hd mini nay khoi may lan moi het treo, muon up lai rom xem co cai tien hon k ma k bit lam cach nao nua. Mong cac pro chi giao giup, minh moi dung winmo thiet tinh chua hieu gi nhiu.
Ở trên đã hướng dẫn rất chi tiết rồi đó bạn, cứ theo đó mà làm thôi không sợ chết máy đâu. Ngoài ra bạn xem bản rom và máy bạn đang dùng được phân phối ở khu vực nào để down bản Ship rom dự phòng cho máy khi úp rom gặp sự cố. Nếu là hàng phân phối cuart khu vực Châu Á (Asia) thì bạn vào trang chủ www.htc.com rồi nhập SN (Serial Number) để tải bản rom gốc cho máy nhé... Bạn cứ thực hiện đi, mắc chỗ nào lại hỏi...

htcmini

các bác ơi giúp em , lúc em down cái SSPL ở trên về máy thì nó lại có đuôi (.rar) luc em giải nén chọn ( extract here) thì nó lại hiện lên bang lỗi ghi là hok có files nào để giải nén bây giờ em làm thế nào bây giờ

htcmini

mình down lại nh` lần rồi bạn ạ

bạn có thể giải nén rồi gửi cho mình đc. hok mình có room rồi chỉ thiếu mỗi cái SSPL này thôi giúp mình với

mình down lại nh` lần rồi bạn ạ

bạn có thể giải nén rồi gửi cho mình đc. hok mình có room rồi chỉ thiếu mỗi cái SSPL này thôi giúp mình với
Mình vừa down thử và giải nén tốt.. Mình giải nén ra rồi nén lại, bản tải về giải nén lại xem sao...

htcmini

vẫn hok đc. bạn ạ lúc mình extract here thì nó báo lỗi như ở trên mình nói , rồi có cái thư mục trống rỗng làm sao bây giờ

umit

hix,mình đã làm theo hướng dẫn nhưng ko thể nào up đc,chạy MINI_SSPL.exe ra tới màn hình 3 màu thì tool báo lỗi như hướng dẫn,tắt tool và rút cáp xong cắm lại nhưng máy ko nhận USB nữa nên ko up đc,cố chạy lại MINI_SSPL.exe thì nó đứng 1 lát rồi báo chưa kết nối ĐT với PC.Bác nào hướng dẫn em kĩ hơn đc ko

htcmini

thê mình lấy files RUU_signed.nbh ở đâu bây giờ để cho vào cung thư mục với cái kia

thê mình lấy files RUU_signed.nbh ở đâu bây giờ để cho vào cung thư mục với cái kia
Bạn giải nén file .exe của Ship rom cần úp ra (click chuột phải chọn Extract here...) Lấy file RUU_signed.nbh là được...

htcmini

Bạn giải nén file .exe của Ship rom cần úp ra (click chuột phải chọn Extract here...) Lấy file RUU_signed.nbh là được...

uk
thanks bác 1 phát , em giải nén đc. rồi cho cả 2 cái kia vào chung 1 file ( MINI_SSPL.exe và RUU_signed.nbh vào thư mục.) nhưng đến lúc chạy thì lại bị lỗi đến cái phần cuối cùng ý hiện ra cái thanh dài chỉ rõ (0 %) đang chờ đưa máy vào Bootloader (màn hình 3 màu) mãi chả thấy gì rồi hiện ra cái bảng ghi đại loại là ( cho giây USB kết nối với máy và ngược lại) nhưng em cắm giắc vào rồi mới chạy truơng trình đấy chứ mà máy em cài window media center rồi , có bác nào giúp em đc. hok, sắp thành công rồi, em hứa tặng bác đấy 20 phát thanks