• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng 3G trên HTC TouchHD?

kethat_tinh

Chưa thấy ai nói đến mạng Mobifone nên tham gia 1 chút:

Cài đặt thông số mạng 3G: với Touch HD chạy trên mạng Mobifone thì không cần phải làm gì ngoài việc bật kết nối 3G lên (Comm Manager > 3G). Vì mạng Mobifone có trong danh sách các mạng quốc tế nổi tiếng và đã có thông số cấu hình trong hệ điều hành, phone tự động nhận dạng và thiết lập (như mạng GPRS).

Tốc độ của mạng Mobifone rất củ chuối, có khi còn chậm hơn cả WIFI (có lẽ do setup tự động nên nhiều người dùng quá chăng? :-?)

Vậy theo bác tốc độ củ VT với Vina có nhanh hơn wifi ko nhỉ? theo e biết trên thế giới chỉ có 1 chổ mà sống di động chạy hơn wifi là ở Nga thôi đó là mạng 4G hay còn gọi là Wimax đó...
p/s:kiến thức nong cạn,xin chỉ giáo...

binhmogas

mấy bác có ai qua Phú Mỹ Hưng thử chưa,hôm bữa e đi dự terry fox run thì nhận được sóng 3G của mobi đó,e xài quá trời,nói chung tốc độ ok...nhưng sao HD xài hao pin quá,chạy có gần 1 tiếng mà 45%(chắc tại bản rom quá)...
mình xài mobifone hôm qua mình cũng vậy mình ở trên đường Trần đại nghĩ Q bình tân lấy máy ra thấy chữ 3G gần cột sóng thế là truy cập đã luôn( đúng là tương đương wifi). thử reset lại mất tiêu kiếm hoài cũng không thấy.

tuandung304

ở TP.HCM thì 3G của mobifone lúc có lúc ko, mấy bữa rồi máy em cũng có bắt đc nhưg chưa dám xài thử vì ko biết có tốn tiền hay ko ^^, hồi sáng thấy có đc khoảng 15 phút rồi tèo luôn

dash1986

Bác Đức ơi, bác dùng bản ROM nào thế. Tôi đang dùng bản HD_WM65__V63 sao khong vào được 3G. Nhìn thấy bác vào được thèm quá.

tuanmqme

Các bác biết cách vào Mobitv.vn không chỉ em cái, em cài được 3G rồi nhưng cái vụ vào Mobitv vẫn chưa xem được toàn báo"Quý khách phải sử dụng APN v-internet để sử dụng dich vụ Mobitv"

tuanhoa

Các bác biết cách vào Mobitv.vn không chỉ em cái, em cài được 3G rồi nhưng cái vụ vào Mobitv vẫn chưa xem được toàn báo"Quý khách phải sử dụng APN v-internet để sử dụng dich vụ Mobitv"

Bạn vô connection chỉnh lại APN la v-internet. 3g của Viettel rất tốt em ở Bình Dương đi đâu cũng có sóng

tuanmqme

bác vào connection có phần edit vào edit rồi nhấn next có phần APN chỉnh lại là ok.
Bác có thể chỉ rõ cho em được không? Bác thông cảm em IQ không được cao lắm :( Mà có chút hình minh họa thì tốt biết mấy

doquangduc

Well-Known Member
Em cũng không tìm thấy đâu bác nào biết vụ này hướng dẫn chi tiết cho em phat:(
Đã tìm được thằng APN rùi, thì ra nó là Access poins name.
Bác làm theo hình này là được, bây giờ lại xem tivi ầm ầm, mỗi tội tốn Pin :D

tuanmqme

Đã tìm được thằng APN rùi, thì ra nó là Access poins name.
Bác làm theo hình này là được, bây giờ lại xem tivi ầm ầm, mỗi tội tốn Pin :D

Cảm ơn bác nhé em đang khởi động lại phát xem thế nào :)

zungnn

Bác nào đã cấu hình được trên mạng mobifone hướng dẫn em với. Em ở ngay chợ BThành mà sao để tự động thì không thấy 3G. Thiết lập bằng tay thì không biết cách, nhờ các bác hướng dẫn em nhé. Ths

tuanmqme

Po tay rồi bác Đức ơi em làm như của bác mà sao không được nó vẫn đòi APN và có một cái khác nữa trong mục setting - conection của bác hiện lên 4 dòng của em thì chỉ hiện lên 3 dòng thiếu mất dòng "manager....". Em không hiểu sai ở vị khâu nào nữa :(

doquangduc

Well-Known Member
Po tay rồi bác Đức ơi em làm như của bác mà sao không được nó vẫn đòi APN và có một cái khác nữa trong mục setting - conection của bác hiện lên 4 dòng của em thì chỉ hiện lên 3 dòng thiếu mất dòng "manager....". Em không hiểu sai ở vị khâu nào nữa :(
Bác phải đặt cái kết nối mặc định ( manager ) là v-internet. và cái APN cũng phải là v-internet, như vậy là OK , Bác làm lại đi nhé.

dash1986

Hehe tui vao duoc 3G rui. Trong Mobifone phai chon WCDMA voi tan so bao gom 2100MHz. M
Mang Mobifone chi can bam *090# roi call the la co cac option goi cuoc de tu chon, kha la thuan tien

tuanmqme

Bác phải đặt cái kết nối mặc định ( manager ) là v-internet. và cái APN cũng phải là v-internet, như vậy là OK , Bác làm lại đi nhé.

Báo cáo bác sau một hồi tìm hiểu mày mò và cài đặt và kết quả là em không vào được mạng net luôn =)). Pó chiếu

doquangduc

Well-Known Member
Báo cáo bác sau một hồi tìm hiểu mày mò và cài đặt và kết quả là em không vào được mạng net luôn =)). Pó chiếu
Lần này 100% ok nè. Bác vào connection/ delete hết các cấu hình đi. Rùi add new..... là viettel internet/ next/ APN là v-internet là xong. Ko cần reset lại máy đâu.