• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Google Maps bằng tiếng việt cho mọi Nokia.

miu170687

Máy mình thì truy cập được vào file hệ thống rồi. Cũng đã cài x-plore 1.22 rồi. Nhưng thấy các bạn hướng dẫn hack dùng cai RomPatcher, thì mình không hiểu để làm được như thế thì phải dùng RomPatcher mới được hay đã truy cập được vào hệ thống rồi thì cứ copy&paste vô tư thôi. :)

Cái X-plore chỉ xem được chứ kô chỉnh sửa được 1 số Folder ẩn trên dt nha bạn .Ngoài cái Rompatcher còn có thể xài cái Caps On & Offf được nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Cái X-plore chỉ xem được chứ kô chỉnh sửa được 1 số Folder ẩn trên dt nha bạn .Ngoài cái Rompatcher còn xài cái Caps On & Offf được nữa :D

Rompatcher thì không cần Caps Off nữa bạn à.

kennho

hehe cách này dùng cho máy đã hacked nhé!
Chú ý đọc xong hãy làm không được vừa đọc vừa làm chết máy đó

Đầu tiên là cài google map bản mới nhất

xong rồi bật hack phone lên. xong rồi vào phần mềm quản lý file (xplore)
truy cập vào thư mục x:/Resource/Apps và tìm đến file GoogleMaps_2000CEA3.r01 đổi tên GoogleMaps_2000CEA3.r01 thành GoogleMaps_2000CEA3.r96

xong rồi đó! bây giờ vào google map thưởng thức đi anh em.
Còn muốn máy nhẹ bộ nhớ thì hãy xóa tất cả các file r02, r03 ...
Chú ý: chừa file r01 và r96 (file ngôn ngữ của tiếng việt và english)
còn mấy cái kia là của nứoc khác.

CLick thank nếu thấy có ích hjhj

Bản nào là bản mới nhất bạn up lên dùm luôn đi , đang sài bản 2.0.14 làm i thinh mà vẩn là tiếng Anh

romano81

Bản nào là bản mới nhất bạn up lên dùm luôn đi , đang sài bản 2.0.14 làm i thinh mà vẩn là tiếng Anh

Bản mới nhất là 2.2.0.13 vài vô là có tiếng việt luôn. Tặng bạn luôn đó. Nhớ thanks nhé:p

trieu94

Có cách nào để xem bản đồ offline được ko mấy pro, chứ mỗi lần vào là dữ liệu cũ mất tiu à...

romano81

Cái này không xem được offline. Hiện nay có bản 3.0 xem được chi tiết đường phố việt nam rồi,rất hay. Link down kèm theo nè
Mã:
http://www.google.com/gmm/GoogleMaps.sisx

die_for_love_vn

Mình thử edit giống như ở trên nhưng Xplore kô cho edit. Mà dùng bản mới nhất chắc là kô được.
Posted via Mobile Device

romano81

Google maps tự động nhận ngôn ngữ mà bác. Máy bác để tiếng anh thì nó sẽ là english, nếu để tiếng việt thì nó sẽ là vietnamese mà. Bản 3.0 này mình sài ngon lành

davidboy09

bạn ơi, sao bạn không đưa hình giới thiệu lên đi, mình chưa xài lần nào nên không mún mạo hiểm, nhìn hình chút.....:D

die_for_love_vn

Google maps tự động nhận ngôn ngữ mà bác. Máy bác để tiếng anh thì nó sẽ là english, nếu để tiếng việt thì nó sẽ là vietnamese mà. Bản 3.0 này mình sài ngon lành

Nhưng máy mình sản xuất bên EU nên kô có tiếng việt. Không biết phải chỉnh sao cho ra tiếng việt bây giờ.

Posted via Mobile Device

Kieu_Phong

Nhưng máy mình sản xuất bên EU nên kô có tiếng việt. Không biết phải chỉnh sao cho ra tiếng việt bây giờ.
Posted via Mobile Device
Nếu bạn chỉ muốn ngôn ngữ Tiếng Việt thì đơn giản là bạn xóa tất cả các file *rsc, r01, r02 ..,. Chỉ chừa file *r96 lại là được

benraiso

C5-00 rom cook ngôn ngữ mặc định,cài vào có sẵn tiếng việt,chắc biết bác chủ có cần mình cảm ơn ko nhỉ

Baoluutienson

sao mình dùng di động kô thấy nút thanh ở đâu

Sao mìh dùng di động kô thấy nút thanh ở đâu.thanhks