• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SỬ DỤNG IBRICKR & IPHONE BROWSER CHO IPHONE FIRMWARE 1.1.1

longgiang81

Super V.I.P
Tôi lập ra Thread này để các bạn thảo luận và chia sẻ cùng nhau cách sử dụng iBrickr để Install đc các file có định dạng *.PXL trên phiên bản firmware 1.1.1 như trên phiên bản firmware 1.0.2 của iPhone. Thread chỉ xoay quanh vấn đề về sử dụng iBrickr và iPhoneBrowser, tránh bàn luận đến các chủ đề ko liên quan. Các câu hỏi đại loại như Help me..., Cứu em với, Thanks.... tôi sẽ Del thẳng tay nên xin các bạn lưu ý.
----------------------------------------------------------

Sau khi tham khảo ở nhiều forum khác nhau thì mình cũng tìm đc ra cách để có thể sử dụng được iBrickr và iPhoneBrowser trên iPhone phiên bản firmware 1.1.1. Xin các bạn lưu ý là iPhone Browser tương đương với trình quản lý file trên iPhone mà thôi, ko có chức năng cài đặt soft.

Tải attach đính kèm ở cuối bài về và giải nén. Trên iPhone của bạn đã phải đc cài đặt BSD SubSystem 1.5, Community source, OpenSSh, Services. Tiến hành kết nối iPhone vào Wifi và ghi lại địa chỉ IP của iPhone trong Settings. Chạy WinSCP trên PC, Host name chính là địa chỉ IP trên iPhone, với User là root và Pass là alpine rồi chép file Services.plist vào theo đường dẫn
system/library/lockdown và Restart lại máy. ( Nhớ backup lại file gốc phòng trừ nhé )

Đợi tin vui của các bạn =D>

Chỉnh sửa cuối:

bonblue

Có thể chỉ cho mình backup dữ liệu ? Mình cũng muốn test thử nhưng mà không biết làm cách backup nên chưa giám thử

Chỉnh sửa cuối:

bonblue

đã test thx anh rất nhiều :D

pó tay với pố luôn.Thử xong rồi thì báo kết quả đi chứ.Nói như cha không có ai giám làm hết.Chẳng biết đc hey không luôn.Hey cha này chưa thử rồi nói để cho người khác lãnh đủ:-??

meoluoi

Cám ơn longgiang đã test chạy ok với cả 0.8 lẫn 0.91.Ngoài ra iPhoneBrowser cũng ok luôn

Chỉnh sửa cuối:

thanhhoa20

Test rất oke , cám ơn chủ bài viết nhiều ... iBrick 0.8 và 0.9 điều oke rất hay cám ơn rất nhiều .
to bonblue : Làm đi bạn ơi , người ta test rồi mới nói cho bạn nghe . Tự làm đi mới thấy hay . Bài viết , viết rất rõ rồi . :))
Lần nữa xin cám ơn rất hay !!!

chubedapxichlo

test rất ok, có bro nào nạp nhạc chuông tin nhắn với nhạc chuông được k, em upload vào được, nhưng khi vào Iphone k thấy hiển thị các file nhạc mới up vào để mình chọn

Coreureka

Tôi đã cài được rồi nhưng tìm không thấy phần nào trên Iphone browser để setup chương trình từ pc sang iphone

dellusa

Không dùng được đâu iBrick chạy nhưng không install PXL được - up ring không có tác dụng ....

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi đã sử dụng đc iBrickr thì cũng đồng nghĩa đã Install trực tiếp đc file PXL, cái này mình đã test thử mấy máy khác nhau rồi. Còn vụ Ring thì đúng là ko dùng đc, bạn qua Ứng Dụng nhạc chuông nhé, đã Up iPhone Ringtones Maker 1.4.0 dành cho ver 1.1.1 rồi đó :)

haonam77

cảm ơn longgiang nhìu nha, nếu em iphone của mình đi bụi thì lại làm phiền anh

Tôi lập ra Thread này để các bạn thảo luận và chia sẻ cùng nhau cách sử dụng iBrickr và iPhoneBrowser để Install đc các file có định dạng *.PXL trên phiên bản firmware 1.1.1 như trên phiên bản firmware 1.0.2 của iPhone. Thread chỉ xoay quanh vấn đề về sử dụng iBrickr và iPhoneBrowser, tránh bàn luận đến các chủ đề ko liên quan. Các câu hỏi đại loại như Help me..., Cứu em với, Thanks.... tôi sẽ Del thẳng tay nên xin các bạn lưu ý.
----------------------------------------------------------

Sau khi tham khảo ở nhiều forum khác nhau thì mình cũng tìm đc ra cách để có thể sử dụng được iBrickr và iPhoneBrowser trên iPhone phiên bản firmware 1.1.1 Nhưng hiện tại mình ko có máy để test nên mình Up lên đây chia sẻ cùng các bạn và nhờ các bạn test dùm giúp mình :-?

Tải attach đính kèm ở cuối bài về, tiến hành kết nối iPhone vào Wifi và chép file Services.plist vào theo đường dẫn
system/library/lockdown và Restart lại máy. ( Nhớ backup lại file gốc phòng trừ nhé )

Đợi tin vui của các bạn =D>
đã test! nói chung là connect ok. nhưng đôi lúc các ứng dụng khác như safari, phone, ipod, photos bị văng ra home. chỉ cho mình cách khắc phục.
Với lại cho mình hỏi mình cài từ điển En-Vi Dictionary version v1.0b source billydragon.12gbfree. nhưng nó bảo phải cài font VN nhưng trong máy mình có font vn rồi (xem web tiếng việt tốt)hông bít cài thêm font nào, anh chỉ dùm mình cái. hoặc có cách nào cài từ điển cho IP 1.1.1 không? thank anh nhìu=D>

Last edited by a moderator:

haonam77

àh anh longgiang81 cho mình hỏi cái, cái WinSCP và cái IphoneBrowser chức năng của nó có giống nhau không vậy, câu hỏi này hơi banana. Mình lộn tùm lum cả. hic

Font TV dành cho firmware 1.1.1 các bạn tải về tại đây.
ý chết anh chỉ luôn cho mình cách install font tv này luôn đi, thank thank nhìu

Last edited by a moderator:

abuken

"Tải attach đính kèm ở cuối bài về, tiến hành kết nối iPhone vào Wifi và chép file Services.plist vào theo đường dẫn system/library/lockdown và Restart lại máy. ( Nhớ backup lại file gốc phòng trừ nhé )"

e mới vào,nên kô biết, down file services vè rồi, bác bảo kết nối iphone vào wifi và chép, mà chép thế nào dc hả bác? e kô biết cách chep thế nào?? kết nôi vào wifi thì chỉ vào dc trang web thôi, sao mà lấy dc cái file services?? chả hiểu?? Nói rõ dc kô bác?

antuongkhophai

mình cũng dùng iBrickr v0.91 .chẳng hiểu tại sao những máy mở mạng rồi thì
khi kết nối vào iBrickr v0.91 bị báo là free my phone .có ai biết vì sao không?

longgiang81

Super V.I.P
@ abuken : Tại màn hình Home của iPhone, bạn nhấp vào biểu tượng Installer và cài đặt những soft sau đây để có thể dùng đc WinSCP để kết nối với iPhone : BSD SubSystem 1.5, Community Source, OpenSSH, Services.

Download WinSCP