• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SỬ DỤNG IBRICKR & IPHONE BROWSER CHO IPHONE FIRMWARE 1.1.1

thoinhaudi

thanks Longgiang81, máy ngon rồi, sáng sủa đầu óc ra nhiều rồi, install Customize 1.13 nhưng cứ vào lại out tức mình cài thêm quả rSBT thế là ngon có cả mục Hiden chứ nhất định k cài Customize 1.17 đâu. Many thank

B

babekid

Guest
em làm đúng y như anh chỉ dẫn roài, nhưng iBrick nó bảo free my iPhone xong roài đứng im lun, help me!! iPhone browser cũng ko dùng dc lun, ko kết nối với iTunes dc, báo lỗi lun roài, giúp em với

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Đến khi hiện ra Free my iPhone thì bạn làm theo hướng dẫn của nó, hoặc làm theo bước 4 của Mod.Cloudyfabài này.

longgiang81

Super V.I.P
Bản này em down từ iTunes là sao ? iBrickr thì phải tải về ở trang chủ của nó là www.ibrickr.com chứ. Còn sau khi bạn Unlock mà dùng đc iBrickr ngay là do Tool Carnaval mới đã tích hợp thêm file Services.plist rồi nên sau khi Unlock có thể dùng đc ngay nhé :D

namdung

Em xin lỗi, em viết nhầm thế nào lại sang itunes !
Anh cho em hỏi, bây giờ em remove service và SSH đi thì không sao chứ ạ? liệu nó mất cái service.plist có sao không anh?

longgiang81

Super V.I.P
Remove OpenSSH ko ảnh hưởng gì cả, nhưng bạn sẽ ko thể dùng WinSCP nữa, iBrickr thì vẫn vô tư :D

nokia123a

Bác Longgiang cho mình hỏi sao máy mình vào iBrickr 0.8 thì ok, nhưng vào iBrickr 0.91 thì nó báo thế này

Welcome to iBrickr!
iBrickr is the easy way to customize your iPhone.
Please wait while we contact your iPhone. If your iPhone is not plugged in please plug in the USB cable now.

longgiang81

Super V.I.P
@ bongbin2218 : Nhắc lại cho bạn cách làm việc với WinSCP và để cho những bạn nào vẫn còn thắc mắc :

Sau khi cài đặt WinSCP xong thì trên màn hình Desktop sẽ có biểu tượng của soft.
iPhone đã đc cài đặt BSD Subsystem 1.5, Community Source, OpenSSH
Tiến hành kết nối Wifi cho iPhone, chọn mạng để Join vào và nhấn vào mũi tên màu xanh ngay bên cạnh để xem địa chỉ IP của iPhone và nhớ lại.
Trên Desktop của PC double-click vào biểu tượng của WinSCP để chạy soft.
Tại phần Host Name thì bạn nhập vào địa chỉ IP của iPhone mà lúc nãy vừa lưu. User là root, Pass cho firmware 1.0.2 là dottie, Pass cho firmware 1.1.1 và 1.1.2 là alpine.
Nhấn Login --> Done!

tu1089

giờ làm lại từ đầu , cái file UIctl mình tải trong Ibrick luôn hả ? em chẳng biết nó ở đâu cả ?

wariumlove

bạn longgiang ơi khi mình kết nối Iphone với iBrickr 0.91 mình cũng nhận được dòng thông báo như bạn Nokia123a là :
Welcome to iBrickr!
iBrickr is the easy way to customize your iPhone.
Please wait while we contact your iPhone. If your iPhone is not plugged in please plug in the USB cable now

Thế lỗi này nghĩa là sao vậy . Máy Iphone của mình FW là 1.1.1 đã làm xong các thủ tục copy cái Services.plist của bạn thành công vào thư mục như bạn nói . Bạn có thể bao cho mình biết tiếp được không . Cám ơn bạn rất nhiều .

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi chép file Services.plist bạn đã khởi động lại máy chưa, thử khởi động lại cả PC và iPhone nhé!

bonybi

Lỗi này là do bạn chưa đưa iphone về chế độ DFU Mode.Dùng ibrich 0.91 ấn vào dòng:"Begin to download 1.0.2"Nếu màn hình ip có màu trắng là đúng.Hoặc cũng có thể đưa bằng tay,cách này thì mất thời gian hơn

vậy phải ngồi đợi ibrickr down về nữa hả ? chuyển về DFU Mode ---> nhấn home + nguồn đc ko ?

lambo

cái này khó sử dụng quá đề nghị bác nào test ok roi hướng dẫn cụ thể cho anh em nhé

huakiller

xin lỗi có lẽ mính lộn chủ đề nhưng mà mình muốn hỏi cài ứng dụng file pxl bằng winscp được không ? ai biết chỉ mình với

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Mình đã restore lại 1.1.1 rồi boot bằng Ibreak 0.91 theo hướng dẫn rồi, nhưng khi active Iphone thì ko được, có nghĩa là vào đến chỗ add contact rồi, add source rồi, chỉnh được wifi rồi nhưng khi kết nối với jailbreakme.com thì ko được, nó bật ra màn hình slide to unlock nhưng cả tiếng sau vẫn chẳng thấy gì

Đổi qua add url jailbreak.toc2rta.com , sau khi bị văng ra thì chạy tool Carnval [DOWNLOAD TOOL] và làm theo hướng dẫn của nó là OK.

bác ơi cho em hỏi thay wifi = gprs có đc ko ạ

Theo mình làm wifi cho nó lành :D

Cho mình hỏi là hiện nay máy mình đang ở FW1.1.2 (máy zin Bootloader 3.9) mình đang học ở nước ngoài. nhưng nếu up lên v1.1.3 iWorld không dùng được thì sao chỉnh mạng ở Vn dùng? Cảm ơn rất nhiều.

Update lên không cần cài iWorld nữa bạn à