• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Vietmap cho HTC Imagio?

ndacthien

Sau một hồi thử đi thử lại tôi thấy thế này, các bạn duơng link này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?87811-Chỉnh-sửa-Vietmap-R12-cho-PPC-màn-WVGA-và-WQVGA để lấy bản fix cho WVGA, làm theo hướng dẫn. Sau khi fix xong toi thấy chạy mượt hơn nhiều, nhất là khi dẫn đường, sai số ít hơn. Tôi đã thử so sanh cùng luc với con Sámung Omni cài Vietmap R17 bản quyền, chay như nhau. Một thủ thuật nhỏ ( rút kinh nghiệm mà ra thôi) là nếu thấy hiển thị chậm thì tắt GPS, sau đó bật lại , hiển thị sẽ tốt hơn nhiều.

Hôm trước ngồi xe đi ctác, trên xe có 2 con HD của anh bạn và con Imagio của mình, cùng bắt GPS thì con của mình bị chậm y như mấy bạn nói, quê 1 cục luôn. Nhưng không nản chí, mình ngồi đối chiếu mọi thứ trên Việt Map của hai máy, tất cả giống nhau, chỉ trừ 1 cái khác là máy anh bạn hiển thị chế độ ban ngày, mình ban đêm, lúc đó khỏang 6PM. Thế là mình thử chuyển lại cho giống, về chế độ ban ngày hết (không để tự động) thì thật bất ngờ, 2 con thu tín hiệu giống hệt nhau, không hề sai khác luôn. Sau đó mình lại trở về chế độ tự động ngày đêm, kết quả tín hiệu 2 con thu vẫn rất đồng đều. Theo mình lỗi này có thể do Viet Map. Nếu có dịp thử thì bạn nào thử lại lần nữa rồi cho mọi nguời biết. Tóm lại, giải pháp của mình rất đơn giản, khi thấy bị delay một khỏang (theo mình là khỏang 30s, hoặc tính theo khỏang cách thì khỏang 300-400m), bạn cứ chuyển chế độ phân biệt ngày đêm là nó hết. Bản VM mình xài là R12.

daucavo

Sao mình cài VM 12 vào ok.Chỉnh qua COM4 lun nhưng nó cứ dò 1 chỗ là quận 10 ko à trong khi mình đang ở quận 1 . KO thể hiểu nổi. Chuyên gia nào giúp mình với. Xin cám ơn.

lungtungbeng

Sao mình cài VM 12 vào ok.Chỉnh qua COM4 lun nhưng nó cứ dò 1 chỗ là quận 10 ko à trong khi mình đang ở quận 1 . KO thể hiểu nổi. Chuyên gia nào giúp mình với. Xin cám ơn.
Bạn Update Quick GPS chưa? Trong Vietmap bạn để tốc độ truyền GPS là 57600 nhé. Mình thường để chế độ dò GPS tự động chứ không cần chỉnh sang COM4.

ducdl2

Đúng là Imagio GPS bị chậm khoảng trên chục giây khi bạn di chuyển với tốc độ trên 60km/h còn Touch HD không bị,mình đả thử trên cả 2 em luôn.

titan2912

bro nào có link data tháng 4/2010 cho mình xin nhé , search toàn ra link down từ vietmap mà die hết rồi :(

sdream

Mình cài bản R12 sử dụng màn hình nó đen thui, chả thấy gì. Có ai biết lỗi này không? help me .... thanks

AnhPheCT

Mình cài bản R12 sử dụng màn hình nó đen thui, chả thấy gì. Có ai biết lỗi này không? help me .... thanks
Chắc là ko load được bản đồ chứ gì? Chép file bản đồ vào thư mục My Documents\ xong mở lại xem sao?

kaiser

Đúng là Imagio GPS bị chậm khoảng trên chục giây khi bạn di chuyển với tốc độ trên 60km/h còn Touch HD không bị,mình đả thử trên cả 2 em luôn.

GPS của Imagio bắt nhanh nhưng không biết có fix lỗi này được kg? mới đi Vũng Tàu về xài data tháng 7 nói chung cập nhật tốt nhưng lúc nào cũng báo sai lệch 300m hicccccc qua cầu lâu rồi nó mới báo đang qua cầu pó tay :(

titan2912

GPS của Imagio bắt nhanh nhưng không biết có fix lỗi này được kg? mới đi Vũng Tàu về xài data tháng 7 nói chung cập nhật tốt nhưng lúc nào cũng báo sai lệch 300m hicccccc qua cầu lâu rồi nó mới báo đang qua cầu pó tay :(

sao lệch dữ vậy , mình test rồi , lệch toàn tầm < 50m

chaien

Đã bác nào khắc phục được lỗi chạy chậm của Vietmap với Imagio chưa ạ!

Máy em cũng bị nên theo em thấy là 100% Imagio bị như vậy, chỉ chậm thì còn chỉ làm quái gì nữa chứ...em qua ngã tư rồi nó mới bảo rẽ phải ở giao lộ nên ko lẽ quay lại ????

Bực ra phết