• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự khác nhau giữa Sensation thường và Sensation XE

ntt2006

anh em đang xài HTC Sensation thường CHO MÌNH hỏi thăm tí :

HTC Sensation thường THEO cảm nhận ANH EM đang xài thì thấy nó xài dc kg vậy anh em , tại mình định mua 1 em , mà hình như mình thấy có vẻ nhiều người kg ưng nó nên rao bán nhiều thì phải ,nên mình hơi phân vân , thanks anh em

Cái này thì tùy theo cảm nhận của chính bạn thôi, không thể dựa vào việc mọi người rao bán nhiều vì có thể họ bán để nâng lên mức cao hơn hoặc tìm 1 trãi nghiệm mới, mình cũng mới lấy 1 em Sen 4G đây, trước đây thì xài HTC thôi, nhưng sau thì đã chuyển sang IP nhưng cái máu vọc Rom không ngưng được nên mình đã quyết định tiễn IP4 để lấy Sen và hiện đang hài lòng với nó.

leminhhai111

Cái này thì tùy theo cảm nhận của chính bạn thôi, không thể dựa vào việc mọi người rao bán nhiều vì có thể họ bán để nâng lên mức cao hơn hoặc tìm 1 trãi nghiệm mới, mình cũng mới lấy 1 em Sen 4G đây, trước đây thì xài HTC thôi, nhưng sau thì đã chuyển sang IP nhưng cái máu vọc Rom không ngưng được nên mình đã quyết định tiễn IP4 để lấy Sen và hiện đang hài lòng với nó.

mình chỉ sợ nó có lỗi gì thôi , thanks you

ps : ở cùng quận há , bưu điện thị nghè , phan văn hân , q.BT

haidang2808

anh em đang xài HTC Sensation thường CHO MÌNH hỏi thăm tí :

HTC Sensation thường THEO cảm nhận ANH EM đang xài thì thấy nó xài dc kg vậy anh em , tại mình định mua 1 em , mà hình như mình thấy có vẻ nhiều người kg ưng nó nên rao bán nhiều thì phải ,nên mình hơi phân vân , thanks anh em
tuỳ bạn à. mình dùng 2 con sensation roi. 1con bị lỗi cứ mở khoá màn hình thì sau 10s mới sử dụng được. còn con sau thì ko bi lỗi như vậy. nhưng nếu sen thường mà bạn thay bằng pin sen xe thì khủng luôn. mình dùng rồi mà

TranMinhMan

Super V.I.P

Hihi.. cuối cùng cũng chờ ko nổi hả a!? Quay về với HTC hén!?:D

caoto

Cái hình dưới chữ kí của bạn, cái hình ở giữa ấy...hình như bên ngoài nó có 4 icon, mỗi icon ấy là 1 thư mục phải không bạn?
bạn làm cách nào để có được cái icon thư mục ấy vậy?

ntt2006

mình chỉ sợ nó có lỗi gì thôi , thanks you

ps : ở cùng quận há , bưu điện thị nghè , phan văn hân , q.BT

Mình khu Miểu Nổi, Đinh Tiên Hoàng.

Hihi.. cuối cùng cũng chờ ko nổi hả a!? Quay về với HTC hén!?:D

Hì, anh cũng vừa đổi thôi, theo thời thế thị trường, quay về HTC, tiết kiệm tý tài chính, đang tìm bản Rom phù hợp, test Senseay của CdtDroid thấy cũng ok và đầy đủ, pin tốt.

ntt2006

Cái hình dưới chữ kí của bạn, cái hình ở giữa ấy...hình như bên ngoài nó có 4 icon, mỗi icon ấy là 1 thư mục phải không bạn?
bạn làm cách nào để có được cái icon thư mục ấy vậy?

Cái này thì Rom MIUI mới có bạn, tạo folder giống như iphone, còn nếu sử dụng Sense thì không được.

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Hì, anh cũng vừa đổi thôi, theo thời thế thị trường, quay về HTC, tiết kiệm tý tài chính, đang tìm bản Rom phù hợp, test Senseay của CdtDroid thấy cũng ok và đầy đủ, pin tốt.

Hi.. "ý tưởng lớn lại gặp nhau!?":p, sau khi đi 1 vòng em cũng đang dùng SenSeay v2.1.0 của CdtDroid, ưu điểm là full Sense 3.5, pin tốt, Ram free tốt, khuyết điểm là ko OC CPU, vẫn là 1.2ghz.

ntt2006

Hi.. "ý tưởng lớn lại gặp nhau!?":p, sau khi đi 1 vòng em cũng đang dùng SenSeay v2.1.0 của CdtDroid, ưu điểm là full Sense 3.5, pin tốt, Ram free tốt, khuyết điểm là ko OC CPU, vẫn là 1.2ghz.

Anh đã thử OC với faux 0.2.6r ik,nhưng camera bị freeze nên không OC nửa,chờ bản mớ tương thích.

hoamax45

Mấy Pro cho mình hỏi tí:nếu mình mua 1em htc ở Đài loan về VN minh co fai Unlock j j đó k vậy?các pro thông cảm,thích xài android,mà đặc biệt là Htc nhưng mình mới xài có hỏi j hơi gà thông cảm nha:D

haidang2808

vừa đổi từ sen thường sang sen xe có 1 vài nhận xét:
- về pin: cùng pin sen xe 1730 thì sen xe dùng được lâu hơn.
- nghe nhac: không biết sen xe có tích hợp phần cứng không. nhưng cùng chạy phần mềm sen xe dõ ràng sen xe nghe hay hơn với cùng tai nghe ibeats nhé.
- màn hình sen xe đẹp hơn.

quangtoan

Đang kết em sen xe, các bác cho hỏi cái internal storage (bộ nhớ để cài đặt phần mềm) giữa 3 anh em nhà Sen (sen thường và xe, xl) lần lượt là bao nhiêu vậy?

Spinner

Đã có app2SD rồi thì cái bác cần quan tâm là thẻ nhớ của bác được bao nhiêu thôi :D
mình dùng Sens XE thì bộ nhớ trong của máy là 4GB ( có 3GB dùng cho HDH rồi còn 1GB là để cài phần mềm )

fgc_vn

vừa đổi từ sen thường sang sen xe có 1 vài nhận xét:
- nghe nhac: không biết sen xe có tích hợp phần cứng không. nhưng cùng chạy phần mềm sen xe dõ ràng sen xe nghe hay hơn với cùng tai nghe ibeats nhé.
- màn hình sen xe đẹp hơn.

Đó chỉ là cảm giác thôi bác. Sen thường và XE k khác gì nhau nhiều về phần cứng cả, chỉ khác cái tai nghe beats thôi. nên khi up room XE thì như nhau cả thôi. Beats k sản xuất phần cứng mà chỉ tai nghe thôi và hỗ trợ phầm mềm beats audio trên sen.

vipautoprovtv

Mấy bác cho em hỏi với , em mới mua con XE mới , em vô cái phần xem tổng bộ nhớ chỉ thấy nó ghi là có 563MB ko hiểu là bị gì , đáng lẽ là phải 700MB ram chứ ai giải thích dùm em với

haidang2808

Mấy bác cho em hỏi với , em mới mua con XE mới , em vô cái phần xem tổng bộ nhớ chỉ thấy nó ghi là có 563MB ko hiểu là bị gì , đáng lẽ là phải 700MB ram chứ ai giải thích dùm em với
máy nào mà chẳng ghi có 563. 100% máy như vậy luôn bác à.bác cứ yên tâm mà sử dụng đi.