• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự khác nhau giữa Sensation thường và Sensation XE

vipautoprovtv

Theo cảm nhận của em thì máy Sensation XE free Ram khá it , kill hết app chỉ free có 150MB thôi

haidang2808

Theo cảm nhận của em thì máy Sensation XE free Ram khá it , kill hết app chỉ free có 150MB thôi
đâu có như vậy. mình chỉ dùng công cụ kill app của máy( không dùng phần mềm ngoài nhé) vẫn free trên 200MB như thường.

vipautoprovtv

Máy XE của em mới mua về vừa cắm sặc đầy rút ra , mà nữa tiếng mất tới 10% bin , em đo dòng chờ thì lên tới 153mA mặc dùng đã kill hết app , máy em bị sao hả mấy bác

kenzocreative

Máy XE của em mới mua về vừa cắm sặc đầy rút ra , mà nữa tiếng mất tới 10% bin , em đo dòng chờ thì lên tới 153mA mặc dùng đã kill hết app , máy em bị sao hả mấy bác
Bác sạc đúng cách khoảng 1 tuần sau pin sẽ ổn định thôi, Dùng hết lại sạc 8 tiếng 3 lần đầu tiên, nên tắt máy khi sạc, Máy mình mới mua về cũng hao pin lắm bây jo ổn định rồi, mình làm thêm cục pin scud dự trữ nữa là dùng 1 ngày liên tục ko vấn đề, mình hay chát yahoo, face, internet, chơi zingme và game nhẹ. :D

AK47_CCCP

Máy mình SEN XE.Hiện đang dùng bản Rom Pyramid3D_v8.3.0_XE, đã thử cài bản Android_Revolution_HD-Sensation_3.6.9
Máy đã Root, s off đầy đủ, mình cài CurentWidget để đo dòng chờ xem mức độ hao Pin thế nào, trước khi Lock đã kill các app bằng Advanced Task killer, nhưng khoang vài phút bật lên chưa bao giờ thấy dòng chờ nó xuống dưới 60mA cả, luôn luôn la 174mA, ko hiểu do Rom hay có vấn đề j ko nhỉ? ( Chưa cài thêm soft nào khác), hai bản Rom trên đều tình trạng thế.
Cài Systempanel do Bác Ancola đề xuất, thì kill xong Ram thường >=200mb. lock screen , unlock thì dòng chờ vẫn ngất ngưởng, nếu thế thì Pin nhanh hết quá các bác.

nguyenh

Đang định múc nguoc về Rom Ship xem co khác hơn ko. bực wa cơ hoho
Chẳng hiểu HTC SEN thế nào ý, cứ cài ROM Cook là dòng chờ rất cao, mình cài về ROM ship bản 1.73 dùng ổn lắm.

AK47_CCCP

có lẽ ko chơi với Cook đc tại thời điểm này Bác ạ, máu me thử nghiệm nhưng chưa thấy ổn hơn, máy Root rồi nên fa thoải mái hehe.

ntt2006

có lẽ ko chơi với Cook đc tại thời điểm này Bác ạ, máu me thử nghiệm nhưng chưa thấy ổn hơn, máy Root rồi nên fa thoải mái hehe.

Bạn thử rom Senseay v2.1.0 của CdtDroid thử xem, dòng chờ chỉ 14mA, với android 2.3.5 với full sen 3.5 và beats audio.

AK47_CCCP

Bạn thử rom Senseay v2.1.0 của CdtDroid thử xem, dòng chờ chỉ 14mA, với android 2.3.5 với full sen 3.5 và beats audio.

Thanks, nếu có link cho mình luôn, đang tìm bên Xda chưa thấy đâu cả

Phải chăng là : [ROM][27 NOV]SENSEaY - XE35 v2.1.0 | 2.3.5 | Sense 3.5 | Tweaks | AmazeCAM | BEATS!! ??

ntt2006

Phải chăng là : [ROM][27 NOV]SENSEaY - XE35 v2.1.0 | 2.3.5 | Sense 3.5 | Tweaks | AmazeCAM | BEATS!! ??

Chính xác đó bạn.

vipautoprovtv

Mà bản ROM][27 NOV]SENSEaY - XE35 v2.1.0 | 2.3.5 | Sense 3.5 | Tweaks | AmazeCAM | BEATS!! này hình như chip ko phải 1.5Ghz thì phải

TranMinhMan

Super V.I.P
Mà bản ROM][27 NOV]SENSEaY - XE35 v2.1.0 | 2.3.5 | Sense 3.5 | Tweaks | AmazeCAM | BEATS!! này hình như chip ko phải 1.5Ghz thì phải

Chính xác, vì bản này tác giả dựa trên Ship 2.08.401.1 RUU, là bản của Sen thường, nên CPU chỉ 1.2Ghz.
Mình cũng tìm mãi chưa thấy bản nào base Ship XE mà có Core 2.3.5 Sense 3.5 cả !?:-??
Nên mình hy sinh cái chỉ số 1.5Ghz để dùng Sense 3.5 tiện dụng hơn Sense 3.0.
Hum nào bỏ thời gian tự build 1 bản cho vừa ý quá!!!:p

CỦa bạn đây!

AK47_CCCP

Tốt quá, Hôm nào Vip ra tay đi, e cũng đag phải hi sinh cái 1.5 kia để dùng Sen 3.5 đây.
E hỏi thêm: dòng chờ trên máy bác có lúc nào >20mA chưa? sao em kill hêt, no vẫn cao ngât ngưởng vậy? có lẽ do Rom chưa ổn dịnh hẳn. Cần thêm 1 thời gian nữa, thôi kệ cục pin vậy hic hic
Và thông số của máy báo là 4gb Rom, sao e thấy chỉ dc 1 gb vậy? phần còn lại nó nằm đâu, và làm j? bác nào giai thich hộ em

vipautoprovtv

Tốt quá, Hôm nào Vip ra tay đi, e cũng đag phải hi sinh cái 1.5 kia để dùng Sen 3.5 đây.
E hỏi thêm: dòng chờ trên máy bác có lúc nào >20mA chưa? sao em kill hêt, no vẫn cao ngât ngưởng vậy? có lẽ do Rom chưa ổn dịnh hẳn. Cần thêm 1 thời gian nữa, thôi kệ cục pin vậy hic hic
Và thông số của máy báo là 4gb Rom, sao e thấy chỉ dc 1 gb vậy? phần còn lại nó nằm đâu, và làm j? bác nào giai thich hộ em
Bác Ak47 đồng cảnh ngộ với em quá , máy em dòng cho cũng cao ngất để ko tự xuống pin bó tay

AK47_CCCP

Bác ntt2006 ơi:
"Bạn thử rom Senseay v2.1.0 của CdtDroid thử xem, dòng chờ chỉ 14mA, với android 2.3.5 với full sen 3.5 và beats audio."
Làm sao đẻ dùng bản này dòng chờ thấp thế dc nhỉ? phuong án? đủ cách mà ko dc, pin ơi là pin, hao ơi là hao!!

T2P

con sensation xe có hỗ trợ phần cứng để nghe nhạc hay hơn,k chỉ là phần mềm thôi đâu.

soushas

Cac bac cho em hoi do dong cho may nay thi lam ntn.em moi xài android lan đầu nen k ranh lắm.