• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa icon đơn giản bằng Inkscape - Một số file template

boy_online01

Viết chữ vào file svg:

axdd

Member
tk bác boy và bác dragon nha.nhờ có top này mà em tự phát triển full bộ icon loang của bác dragon rồi :D

blackpetal

tk bác boy và bác dragon nha.nhờ có top này mà em tự phát triển full bộ icon loang của bác dragon rồi :D

Cố gắng lên bạn,khi nào xong rồi thì xô hàng lên cho ae chim ngưỡng nhá.:D.Đừng để dùng 1 mình nha bạn:D thế là xấu tính lắm đó nha:D

axdd

Member
Cố gắng lên bạn,khi nào xong rồi thì xô hàng lên cho ae chim ngưỡng nhá.:D.Đừng để dùng 1 mình nha bạn:D thế là xấu tính lắm đó nha:D
dạo này bận học quá nên cũng chả có nhiều thời gian làm.khi nào xong mình sẽ share

SunshineVietNam

Những ngày cuối dùng V5, ngồi lọ mọ mod theme, bao nhiêu thứ thắc mắc mà đều phải tự mò, h có topic chi tiết thế này thì lại tiếc là đã ko còn dùng sym nữa +__+.

Dragon459

Manager
Những ngày cuối dùng V5, ngồi lọ mọ mod theme, bao nhiêu thứ thắc mắc mà đều phải tự mò, h có topic chi tiết thế này thì lại tiếc là đã ko còn dùng sym nữa +__+.
:) lọ mọ tự mò, tự tìm hiểu thì ms đúng là dân vọc đó :D
tuần sau có thời gian rảnh sẽ đưa lên mấy mẫu cho mọi người tha hồ chế icon

Dragon459

Manager
các bạn ơi cho mình hỏi chút sao mình thay icon vết loang mục ứng dụng trong theme cua quyvuong848 không được nhỉ.ai biết hướng dẫn mình với
Xem lại uid của nó là được

YinYang

Active Member
Ngồi chọt theme ăn-roi đê ;))

ace_hp7

Active Member
mục ứng dụng mình thay được rồi giờ chỉ còn mỗi real player nữa la full icon.dragon biết thay chỉ mình với
real player k thay theo theme đc đâu bạn ạ ,cái đó muốn thay thì thêm mod vào bản cook thôi

Dragon459

Manager
không biết trên diễn đàn mình có ai biết dùng công cụ blur trên INK không nhỉ.????:-?

phucdt3

Bạn oy! sao icon là file mif mà sao chinh sửa thanh svg được vậy? mà rồi lại phải chuyển về mif nữa đúng không bạn? đọc bài hướng dẫn tuy rất kĩ nhưng mình vẫn không hiểu. sao đuôi mình hay xem về icon là mif cơ mà.