• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa icon đơn giản bằng Inkscape - Một số file template

ryuy

e đang thử add tem light cho icon của theme e nhưng gặp phải 1 vấn đề là khi paste thì tem không ở chính giữa icon mà toàn hiện ra ở vị trí chuột. E phải căn chuột mỏi mắt vào chính giữa mới đc nhưng thỉnh thoảng vẫn lệch :( Có cách nào để khi paste thì tem nằm gọn chính giữa icon ko ah? Mn chỉ e giùm. Tk mn trc :)

LeKhangAn

e đang thử add tem light cho icon của theme e nhưng gặp phải 1 vấn đề là khi paste thì tem không ở chính giữa icon mà toàn hiện ra ở vị trí chuột. E phải căn chuột mỏi mắt vào chính giữa mới đc nhưng thỉnh thoảng vẫn lệch :( Có cách nào để khi paste thì tem nằm gọn chính giữa icon ko ah? Mn chỉ e giùm. Tk mn trc :)

Cái này dễ mà bạn chỉ làm theo các bước như Khang hướng dẫn sau đây bảo đảm không cần căng mắt ra để nhìn
_ trước tiên bạn cần bấm Ctrl+c vào Icon cần thay thế
_ chuyển wa trang Icon cần edit , dy chuyển chuột vào giao diện cái ổ khóa đang mở , lick vào nó để có giao diện hình ổ khóa đang khóa
Lưu ý không được dy chuyển chuột ra khỏi cái khóa đóa nha . Kẻo nó chạy trốn mất đấy :D
_ tiếp đến bạn bấm Ctrl+v nó sẽ tự động căn chĩnh icon vào ngay tâm điểm chính giữa

* Nếu thành thạo tý bạn nên nhìn thông số của icon mẫu để sau này chính theo thông số ấy , nó sẽ đồng nhất icon
Bạn nên để màng hình nhỏ để thao tác cho lẹ không nên để rum max toàn màng hình như thế thao tác rất chậm
Như mình 1 lần edit tầm 1.5k đến 2k ( 2000 ) chắc chít *_*

* 1 tư vấn nhỏ cho bạn nè : có thể edit icon hoàn toàn trong suốt nếu bạn tinh chỉnh icon bên phần color

Chỉnh sửa cuối:

ryuy

Tk bạn Khang n` nha :)) Mình ngồi làm từ chiều đến h toét cả mắt ra h mới đọc đc cách bạn dạy. H làm tiếp = cách này đỡ quá :))

doduythangvn

bác hương dẫn e cách đổ màu đầy đủ tí được ko e dow phan mêm Inkscape được rồi nhưng ko biết cho icon vào kiểu gi bác hướng dẫn cụ thể cho e với

anhtin10

làm sao để cho mấy cái thanh bên ngoài hs trong phần music với ngày tháng trong suốt vậy bạn ==.mình phải chỉnh phần nào

qu0clu4n94

hình như cái INK này k đọc đc svgb chỉ đc đc svg thôi phải k bác. e mở file svgb toàn k đc. phải dùng phần mềm conver ak đại ca ??? Nếu cần conver thì cho e xin link đown luôn

qu0clu4n94

cho e hỏi. nếu muốn có những icon mà trong máy mình k có thì làm thế nào. ví dụ e muốn vẽ icon yahoo vs 1 icon nền nữa. icon nên thì e có rồi. còn icon yahoo thì mình biết kiếm đâu ra bây giờ ??? hình như có người bảo bug cái phần mềm file six ra rồi tìm icon trong đấy. nhưng mà e bug rồi mà cũng k biết nó ở đâu. hix

kaise

cho e hỏi. nếu muốn có những icon mà trong máy mình k có thì làm thế nào. ví dụ e muốn vẽ icon yahoo vs 1 icon nền nữa. icon nên thì e có rồi. còn icon yahoo thì mình biết kiếm đâu ra bây giờ ??? hình như có người bảo bug cái phần mềm file six ra rồi tìm icon trong đấy. nhưng mà e bug rồi mà cũng k biết nó ở đâu. hix
những icon đó thì chỉ còn cách là ngồi vẽ hoặc là bung từ các theme có icon đó thôi.
Theme nào có thì mới được nha. Còn theme k có thì khỏi cần phải nói nhỉ. :p
Hoặc bung phần mềm đó ra trích icon từ trong phần mềm cũng được.
Phần mềm nào cũng có icon mà.

qu0clu4n94

những icon đó thì chỉ còn cách là ngồi vẽ hoặc là bung từ các theme có icon đó thôi.
Theme nào có thì mới được nha. Còn theme k có thì khỏi cần phải nói nhỉ. :p
Hoặc bung phần mềm đó ra trích icon từ trong phần mềm cũng được.
Phần mềm nào cũng có icon mà.

thì cho e bài hướnxg dẫn coi. Bug ra xog làm thế nào nữa. k lẽ ngồi mò

Radium

Moderator

Bạn cần xem UID của ứng dụng đó rồi tìm trong theme khác để lấy icon. Bạn có thể tham khảo những hướng dẫn trên mục chú ý

kaise

thì cho e bài hướnxg dẫn coi. Bug ra xog làm thế nào nữa. k lẽ ngồi mò

Cái này đơn giản thì cần gì hướng dẫn hả bạn.
Mở phần mềm với Siscontent rồi vô file type mif mà trích file svg hoặc svgb ra thôi.

qu0clu4n94

e đã làm đc rất nhiều icon và add cho theme. thanks bác :D. nhưng có 2 trường hợp rất lạ là cái icon của yahoo và s-clearn. Icon của S-clearn e lấy cái thùng rác và bỏ viên đi. nhưng khi vào máy thì cái đấy k có icon nữa, k hiện j cả. còn icon yahoo thì e viết chữ yahoo vào 1 cái khung của icon anna, nhưng mà lúc vào chữ nó 1 nửa ra ngoài icon và k hiện. cả 2 e đã tách icon từ theme ra thì thấy vẫn bình thường, nhưng khi vào máy thì lại k ra. và còn cái lạ lạ là khi bật SPB shell thì cả 2 icon đấy hiện ra như icon e đã cài. Mod giúp e cái :D

Radium

Moderator
e đã làm đc rất nhiều icon và add cho theme. thanks bác :D. nhưng có 2 trường hợp rất lạ là cái icon của yahoo và s-clearn. Icon của S-clearn e lấy cái thùng rác và bỏ viên đi. nhưng khi vào máy thì cái đấy k có icon nữa, k hiện j cả. còn icon yahoo thì e viết chữ yahoo vào 1 cái khung của icon anna, nhưng mà lúc vào chữ nó 1 nửa ra ngoài icon và k hiện. cả 2 e đã tách icon từ theme ra thì thấy vẫn bình thường, nhưng khi vào máy thì lại k ra. và còn cái lạ lạ là khi bật SPB shell thì cả 2 icon đấy hiện ra như icon e đã cài. Mod giúp e cái :D

Chắc icon của bạn bị lỗi rồi. Bạn thử dùng Adobe Illustrator chỉnh sửa xem.