• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sundream BlueAngel 23630 v2 HTC UI&M2D 1919

tebaomang

Link: http://rapidshare.com/files/350393242/21630_v2_Manila2D_1919_By_Sun_Dream.7z
http://www.mediafire.com/?toomdkt2nng

Chú ý: hướng dẫn up rom: ở đây (xem mục 4)

Tested, rất đẹp :x

Cài đặt (sau khi up rom, cài các file cab):
1HTC GeoService
2HTC AlbumSearcher
3HTC M2D Settings-Location
4HTC 2DManila 2.0.19191432.04
Reset
Add a location update weather[ở tab weather-bắt buộc]
5 Manila Home Weather Updater
6 [IE] Other IE. Or download Opera 9.7 installation (riêng mình thì khuyến cáo tải opera 10 beta 3 về. dùng mượt lắm lại chạy đc flash)
7.GoogleMaps
Reset

Screenshot

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

UPDATE link mediafire. tested. Giao diện đẹp :x v2 thêm 1 số tính năng so với bản rom trước

tdmavth175

up hộ lên mf nhưng em vừa ấn gửi bài thì thấy bác đã có link hjhj

Chỉnh sửa cuối:

LeeHuynh

bạn có thể cho mình cái nick y!m ko?? mình mới dùng BA nên chưa biết cách up rom....thấy mấy mem khác toàn nói dễ nhưng mình tìm hoài mà vẫn ko thấy 1 bài hướng dẫn chi tiết cách up rom cho BA @_@ hiz! hiz!

tebaomang

bạn có thể cho mình cái nick y!m ko?? mình mới dùng BA nên chưa biết cách up rom....thấy mấy mem khác toàn nói dễ nhưng mình tìm hoài mà vẫn ko thấy 1 bài hướng dẫn chi tiết cách up rom cho BA @_@ hiz! hiz!

Bạn xem ở đây, mục 4

thangbinh

thnk bro, để up thử luôn :D hình như ông sun này tết ko đi chơi ở nhà build rom :D

LeeHuynh

Bạn xem ở đây, mục 4

thanks nhé! để mình up cái rom này xem sao! :)

hiz fải sạc lại cục pin củ =.=' cục pin mới là pin dung lượng cao lên ko thể gắn vừa cái cốc sạc đc.....nãn thiệt! tí nữa sạc xog test xem sao :D

Chỉnh sửa cuối:

tocdinh

Hic, Up roi, dang test, NHư cái camera, vô rồi làm sao thoát ra ( tắt ) ? CÁi nhiệt độ H/L sao nó không update gì hết trơn vậy tebaomang ? MÌnh đã Add a location update weather ok hêt rồi

LeeHuynh

đang cài cái này: HTC 2DManila 2.0.19191432.04 tới jờ vẫn chưa install xog! hơn 30' rồi! sao lâu quá trời....ko biết có bị treo hay lỗi gì ko =.="

tocdinh

đang cài cái này: HTC 2DManila 2.0.19191432.04 tới jờ vẫn chưa install xog! hơn 30' rồi! sao lâu quá trời....ko biết có bị treo hay lỗi gì ko =.="

U đang Up rom hay đang cài thêm vô ? cái: 4HTC 2DManila 2.0.19191432.04 CÀi vô hơi lâu đó, chiu khó chờ đi.

LeeHuynh

mình remove mấy cái soft sao jờ nó bị lỗi tùm lum luôn rồi! H-Reset vẫn bị, mình muốn xóa hết dữ liệu rồi up lại rom thì làm thế nào? kiểu như là format lại đó!

hiz, up lại rom này toàn bị treo ở 4 vạch màu, mần mò từ trưa jờ @_@ up lại rom 6.5.3 Build 28205 Beta của d-two rồi =.="

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Hic, Up roi, dang test, NHư cái camera, vô rồi làm sao thoát ra ( tắt ) ? CÁi nhiệt độ H/L sao nó không update gì hết trơn vậy tebaomang ? MÌnh đã Add a location update weather ok hêt rồi

Phải làm đủ tất cả các bước =.=" add thôi là chưa đủ, add xong phải update qua internet, và như thế mới đủ cho tab weather hiện weather, phải cài cái file sau đó thì mới hiện đc ở home tab (đây ko phải bug bởi vì BA ko có GPS)

thangbinh

Phải làm đủ tất cả các bước =.=" add thôi là chưa đủ, add xong phải update qua internet, và như thế mới đủ cho tab weather hiện weather, phải cài cái file sau đó thì mới hiện đc ở home tab (đây ko phải bug bởi vì BA ko có GPS)

update qua internet vẫn chưa đủ đâu, phải soft reset lại nó mới hiện ra cái H/L ở tab home

LeeHuynh

mới up lại rồi, hiz! icons to, rõ, hình như hơi chậm hơn bản 6.5.3 Build 28205 Beta của d-two, mới vào vuốt ko đc mượt! đang cài lại mấy file cabs manila test xem sao!

tebaomang

mới up lại rồi, hiz! icons to, rõ, hình như hơi chậm hơn bản 6.5.3 Build 28205 Beta của d-two, mới vào vuốt ko đc mượt! đang cài lại mấy file cabs manila test xem sao!

Bàn này nặng hơn bản của d-two nhiều, nhưng mà đưa BA lên một tầm mới, mang dấu ấn HTC đậm đà. Đây là một bản ROM rất đột phá.i

hvanet

Đúng là cài 4HTC 2DManila 2.0.19191432.04.cab lâu thật đấy! Nhưng mà nhìn giao diện cũng mượt nên cũng cố kiên nhẫn để xem thú vị ra sao:p8-|