• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sundream BlueAngel 23630 v2 HTC UI&M2D 1919

hvanet

Map Search thì chỉ cần đánh tên điạ danh cụ thể (VD: Hoan Kiem Hanoi) hoặc chung chung (hotel Hanoi) rồi click cái nút kính lúp :D
:"> Đùa thôi, chắc cái này bạn cũng biết rồi. Bạn có thể nói cụ thể là bạn không biết xài tức là sao không? (VD bạn bị lỗi không search đc hay thế nào?)

Map Search gõ địa danh vào rồi dùng kính lúp soi hoài mà ko thấy gì cả, mình cũng ko thấy báo lỗi gì cả!8-|

viettrung0101

sau khi dùng khoang 1 tuân mình tháy rom nay cüng hay,chî máy cái chua dc la: Phan dieu chinh am thanh tren man hinh kho ðô xuông còn bi lõi, nhièu khi không vào ðüöc. lôi bàn phím nhü các ban ðang tháy, mình gõ rát khó khän. vao M2D con lõi vào thòi tiét và vào liên kêt wes opera không ðüöc. Noi chung thì hay, thïnh thoäng up rom cung hay. Thank các bác nhé. em gõ tren ppc lên lôi cac bác thông qua nhé

tebaomang

sau khi dùng khoang 1 tuân mình tháy rom nay cüng hay,chî máy cái chua dc la: Phan dieu chinh am thanh tren man hinh kho ðô xuông còn bi lõi, nhièu khi không vào ðüöc. lôi bàn phím nhü các ban ðang tháy, mình gõ rát khó khän. vao M2D con lõi vào thòi tiét và vào liên kêt wes opera không ðüöc. Noi chung thì hay, thïnh thoäng up rom cung hay. Thank các bác nhé. em gõ tren ppc lên lôi cac bác thông qua nhé

Sau mỗi lần thiết lập lại chế độ update thời tiết tự động/bằng tay phải khởi động lại mới có tác dụng update cho home tab.
Opera thì sử dụng Manila 2D Customizer

tocdinh

tebaomang có cách nào chỉnh cho âm nhạc chuông và tin nhắn lớn hơn nửa đc kg ? Bây giờ mới thấy, nhỏ quá. Ah cái camera có cách nào Close nó không ? chứ giờ close nó bằng cách dùng phím endcall rồi vô tákmanager endtask nó đi. Vây thì hơi mât công wá :D Hivong bản rom tiep theo se fix đc mấy cái này :D

tebaomang

tebaomang có cách nào chỉnh cho âm nhạc chuông và tin nhắn lớn hơn nửa đc kg ? Bây giờ mới thấy, nhỏ quá. Ah cái camera có cách nào Close nó không ? chứ giờ close nó bằng cách dùng phím endcall rồi vô tákmanager endtask nó đi. Vây thì hơi mât công wá :D Hivong bản rom tiep theo se fix đc mấy cái này :D

Đây ko phải là lỗi nên chả có fix. Nhưng nếu mình recook sẽ thêm phần mềm để close bằng gesture (chỉ tiếc là phần mềm í không đẹp lắm, nhưng chỉ lúc nào cần mới gọi ra nên cũng ko ảnh hưởng mấy)

Còn về vấn đề tại sao tất cả các bản ROM cho BA đều có chương trình chụp ảnh y hệt nhau (giao diện cũ WM 2003):
Nếu không có hãng nào viết phần mềm chụp ảnh có driver cho BA thì sẽ mãi mãi thế này thôi. Lý do là các phần mềm chụp ảnh mới hơn của HTC không hỗ trợ BA.

Chỉnh sửa cuối:

tocdinh

Đây ko phải là lỗi nên chả có fix. Nhưng nếu mình recook sẽ thêm phần mềm để close bằng gesture (chỉ tiếc là phần mềm í không đẹp lắm, nhưng chỉ lúc nào cần mới gọi ra nên cũng ko ảnh hưởng mấy)

Còn về vấn đề tại sao tất cả các bản ROM cho BA đều có chương trình chụp ảnh y hệt nhau (giao diện cũ WM 2003):
Nếu không có hãng nào viết phần mềm chụp ảnh có driver cho BA thì sẽ mãi mãi thế này thôi. Lý do là các phần mềm chụp ảnh mới hơn của HTC không hỗ trợ BA.

Uh, mấy khi mà lôi cái camera ra để chụp hình đâu. Tại vì vọc Rom nên thấy. Với lại nhiềiu khi cấn phím camera bên hông nên cần phải close đi thôi. Thế còn cái dzụ Nhạc chuông và âm tin nhắn thì chắc fix đc ở bản ROM kế tiếp chứ tebaomang ?:D

hvanet

Mình cài Opera 10 beta rồi, sử dụng M2DC để thay đổi Browser nhưng vẫn ko được vì ko tìm thấy file .exe của Opera, ko hiểu tại sao?~X:):)-/

tebaomang

Mình cài Opera 10 beta rồi, sử dụng M2DC để thay đổi Browser nhưng vẫn ko được vì ko tìm thấy file .exe của Opera, ko hiểu tại sao?~X:):)-/

Opera 10 ko giống Opera 9, folder cài và file exe ko ở trong Windows mà ở trong Program Files :D

tocdinh

Tình hình là mình Up cái Rom này từ hôm 15-2. Tư nhiên hồi tối cái màn hình mờ câm ! chỉ thấy số lờ mờ thôi,chỉnh BackLight vẫn kh ăn thua gì luôn, reset lại thì mới đầu màn hình cũng sáng ở 4 vạch màu, nhưng chưa đc 30giây thì cũng mờ luôn. Bấm nút camera bên hông thì màn hình sáng bt, nhưng khi tắt đi thì mờ trở lại. Tối qua mất ngủ vì dzụ này, Bro nào có bị vậy kg :( ? Kh bít là do Rom hay la dzo máy nữa :-?

tuan2005

Bản Rom này mình hài lòng nhất từ trước tới giờ, nhanh, đẹp, thuận tiện. Mình không cài M2D vì sau khi cài vào thì rất đẹp nhưng BA bị chậm và rất tốn pin. => cài Rom ko thôi + các soft bình thường khác, bây giờ rất hài lòng ( kinh nghiệm cho các bạn muốn tìm 1 bản ROM ỔN ĐỊNH, NHANH, ĐẸP CHO BA )

thangbinh

Tình hình là mình Up cái Rom này từ hôm 15-2. Tư nhiên hồi tối cái màn hình mờ câm ! chỉ thấy số lờ mờ thôi,chỉnh BackLight vẫn kh ăn thua gì luôn, reset lại thì mới đầu màn hình cũng sáng ở 4 vạch màu, nhưng chưa đc 30giây thì cũng mờ luôn. Bấm nút camera bên hông thì màn hình sáng bt, nhưng khi tắt đi thì mờ trở lại. Tối qua mất ngủ vì dzụ này, Bro nào có bị vậy kg :( ? Kh bít là do Rom hay la dzo máy nữa :-?

bạn đè nút nguồn lâu 1 chút thử xem

tuan2005

có thể do card màn hình. Đoán mò như vậy =)) . Hoặc có thể do pin, bạn thử tháo pin sau đó làm sạch các chấu đồng bằng que tăm bông tẩm cồn thuwqr xem hoặc tìm pin khác thay vào thử copi nhé =D> >:) :ar!

t2d6484

Mình kết những bản rom sau này của Sun Dream, mình dang xai bản 28230 v2 thấy rất ok, giao diện ban đầu mình ko thích lắm nên edit lại chút đỉnh, M2D chạy khá mượt,hi!!! đây là giao diện máy mình:
, đối với các bản wm 6.5.x các bạn nên cài thêm soft Xtask, soft này giúp hiện icon các pm đang chạy trên taskbar, tranparent khá đẹp, tẵt mở đễ dàng nữa, muôn maximize hay minimize ctrình các bạn chỉ cần nhấp vào icon trên taskbar giồng trên PC. bạn có thể search trên google dễ dàng pm này, hoặc vô link này tải về: http://www.mediafire.com/?4ttzyenymkj

Chỉnh sửa cuối:

chaotyct

Ở màn hình today, chuyển qua icon Messages, khi chọn phần Menu ở dưới sẽ bật lên 4 mục

1/ New (nhấp chọn không hoạt động)

2/ Reply

3/ Forward (nhấp chọn không hoạt động)

4/ Delete

Có bác nào bị giống mình ở mục số 1 và 3 không?