• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super Car by Quỷ Vương 888

Dragon459

Manager
Bạn chỉ mình cách làm trong suốt đi, cảm ơn bạn nhìu :D
Bạn sử dụng theme switch
Lưu ý : chỉ cần tích chọn folder và application icon là sẽ chuyển được bộ icon này sang theme trong suốt mà bạn thích

Shinai_mikita

Bạn sử dụng theme switch
Lưu ý : chỉ cần tích chọn folder và application icon là sẽ chuyển được bộ icon này sang theme trong suốt mà bạn thích

Cảm ơn bạn, vì có nhiều theme mình không muốn chuyển icon, chỉ cần đổi thanh bar đó là đẹp, nên mình muốn hỏi các fix ấy mà :D

ace_hp7

Active Member
Cảm ơn bạn, vì có nhiều theme mình không muốn chuyển icon, chỉ cần đổi thanh bar đó là đẹp, nên mình muốn hỏi các fix ấy mà :D
bạn mở theme cần thay = siscontent ,vào ô search ,gõ chữ softkey ấy có khoảng 8,9entry ( softkey pressed top left ,top right ,bottom right ,bottom left ...) thay hết = entry của theme có thanh bar trong suốt là xong

Dragon459

Manager
bạn mở theme cần thay = siscontent ,vào ô search ,gõ chữ softkey ấy có khoảng 8,9entry ( softkey pressed top left ,top right ,bottom right ,bottom left ...) thay hết = entry của theme có thanh bar trong suốt là xong

Cách này về lý thuyết thì k sai. Tuy nhiên ở 1 số trường hợp sẽ gây ra trình trạng thanh bar bị chuyển về dạng trắng đục thay vì trong suốt đó bồ tèo à

ace_hp7

Active Member
Cách này về lý thuyết thì k sai. Tuy nhiên ở 1 số trường hợp sẽ gây ra trình trạng thanh bar bị chuyển về dạng trắng đục thay vì trong suốt đó bồ tèo à
hê hê thế chắc la do tớ gặp may ,vì t thay cái thanh bar theme wp7 ngon lành cậu ạ ,trong suốt đến tuyệt vời :D
bonus 2 hình để so sánh :p

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
hê hê thế chắc la do tớ gặp may ,vì t thay cái thanh bar theme wp7 ngon lành cậu ạ ,trong suốt đến tuyệt vời :D

Hề hề. Nhiều lúc may hơn khôn mà. :D
Tớ cũng đang châm cứu thêm về vụ softkey này. 1 số trường hợp áp dụng theo lý thuyết nghĩ là sẽ được nhưng lúc làm xong cài vào thì lại k như ý. làm xong cả theme mà cái softkey k như ý cuối cùng del cả theme.:(( Tiếc lắm nhưng chả sao được.
Đa số toàn là cfw n97 nên nhiều thành phần k đúng với tiêu chuẩn mà NOKIA quy định. nếu dùng FW gốc có khi làm theme còn dễ dàng hơn là theme của n97
Hoặc k làm theme của Belle ấy. dễ hơn gấp cả chục lần so với theme của n97.:(

Shinai_mikita

Cảm ơn bạn rất nhiều, h thì biết cách để mà làm rùi :D

Để mình làm thử xem có bị lỗi không đã