• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Super Hot] BelleShell v1.01(0) s60v5^3 Giao diện Belle trên máy s60v5

pysga1996

Đã cài,vô xong "ôi giao diện đẹp tuyệt!!!" kiểm tra bộ nhớ "ặc ặc 16MB RAM" mặc dù mình dùng con Nokia 5250 cùi bắp :(

nguyenvanhai88

cái này ngốn ram kinh khủng bình thường ram máy mình là khoảng 29mb thế mà khi dùng nó thì còn có 3mb ram/hic thế thì còn dùng dc ứng dụng nào nữa.hic.hay quá mà k sử dụng dc rùi,hic.dù sao cũng thanks post lên nhá

Dragon459

Manager
Phần mềm này thay thế hoàn toàn 1 số chức năng khác hoặc những phần mềm khác => tắt những phần mềm k cần thiết, k sử dụng widget cũng như 1 số chương trình hay dùng như ion battery hay spb weather .... để trả ram.
Cộng vs sử dụng ít trang HS và set ít widget ngoài HS ở phần mềm này
kết hợp vs killme và ramblows nữa.

=> sẽ có được từ 30 - 35 Mb trống

cái này ngốn ram kinh khủng bình thường ram máy mình là khoảng 29mb thế mà khi dùng nó thì còn có 3mb ram/hic thế thì còn dùng dc ứng dụng nào nữa.hic.hay quá mà k sử dụng dc rùi,hic.dù sao cũng thanks post lên nhá
cái này là do fw và cách dùng thôi. ram bình thường mà có 29Mb thì không khuyến khích lắm :))

tuyenka

cái này thì cũng ngon đó nhưng Ram cứ 2x thế này nhìn chán lắm... >.<. nhưng đc cái vẫn mượt mà. sửa làm sao cho ăn ít Ram thì quá tuyệt luôn ấy nhỉ X_X

jack_hunter97

700mb ram chắc là lừa tình thôi , mấy con v5 hiện nay con nào cũng 120,5 mb thì làm sao có ram khủng thế , ngay cả mấy con bella ram max cùng lắm 500mb xài tầm 200/300. Mình chỉ mong khoảng 90/80 là ok + tốc độ xử lí tốt, chứ ram cao mà xử lí chậm cũng như không

hdgv

bình thường mà có 29Mb, vậy phải nói là không bình thường chứ

dangquang842002

Help me!!! Sao e dùng mà nó không hiện tên các folder mà hiện ra toàn chữ Ç vậy. Ai biết chỉ cho e với

dangquang842002

E chả biết post hình lên đây thế nào cả. E ví dụ như thư mục tin nhắn bình thường thì tên nó là như thế nhưng lúc e dùng app này thì tên tất cả thư mục khác đều thành chữ ÇÇÇÇ hết, chả biết ứng dụng nào với ứng dụng nào nữa. E tưởg tại font chữ thì đã xoá đi để font mặc định rồi vẫn không được, hix hix

tuyenka

không ai giúp e à........e dùng C6. Muốn dùng mà cũng không được.....thừa hẳn 17mb Ram,hjx

Chưa ai bji trường hợp như vậy nên chắc chưa có cách giải quyết... vẫn chỉ nghĩ là do font thôi...:-??

dangquang842002

Đang dùng bản CFW của ông Nokia Care ấy mà,không biết nó có oánh nhau với thằng nào không. Vẫn dùng đc nhưng toàn cái vitamin ÇÇÇÇÇÇ như này thì biết nó là cái gì:O:O:O:(:)(:)(:)(:)-?~X(~X(

vitvotinh

hiz. em xài ngon lành trên 58 mỗi tội lúc muốn tìm danh bạ hay 1 chương trình gì đó nó ko hiện cái bàn phím qwerty ảo như trên kia, toàn phải kik vô rùi gõ tên chi tiết~X(

Dragon459

Manager
hiz. em xài ngon lành trên 58 mỗi tội lúc muốn tìm danh bạ hay 1 chương trình gì đó nó ko hiện cái bàn phím qwerty ảo như trên kia, toàn phải kik vô rùi gõ tên chi tiết~X(

đã có 1 bạn hỏi về vụ này rồi. bàn phím đó là cài ngoài chứ k phải mặc định của máy