• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

dongxanh

Sorry anh dongxanh. Có lẽ tại chất lượng mấy bài em test hơi kém. Thử với mấy bài chất lượng chuẩn thì very good, seriously! Nhưng mà em vẫn thấy bass đập yếu hơn v2.2 của P9 cóp vào P1 lúc đầu.

Posted via Mobile Device

Tại bạn không biết rằng càng tăng bass thì nguy cơ rè loa càng cao. Vì vậ̣y mà SE mới để bass yếu. V2 của P1 âm thanh trung thực hơn V2 của P9 đấy chứ, lại không rè khi mở maximum volume.

GMLP

Phục sát đất sếp dongxanh luôn! Bản 2.2 cho P1 ko còn gì phải nói. Kiểu này có ai donate cho sếp luôn con P1 để nghiên cứu mod tiếp cho anh em nhở^^!

Son_Nguyen

Mình xài bản v2.2 p990 của bác dongxanh kèm theo cả mod lite 1.2 cho w950 của mình dùng tai nghe hpm-82 nghe nhạc phải nói là quá đã luôn, treble rõ, bass mạnh, nghe nhạc rock thì phê khỏi phải nói!! HEHEb-)

myp990i

Mình xài bản v2.2 p990 của bác dongxanh kèm theo cả mod lite 1.2 cho w950 của mình dùng tai nghe hpm-82 nghe nhạc phải nói là quá đã luôn, treble rõ, bass mạnh, nghe nhạc rock thì phê khỏi phải nói!! HEHEb-)

Tức là bác copy thêm file 1020867A.CRE vào đấy hả. Em đang tính thế nhưng chưa dám làm.

myp990i

Bác Dongxanh ơi! Thế bác đã nghiên cứu khắc phục bản V2. của P990i mà nếu mở max volume thì nhạc nhão, bass yếu, âm thanh lúc to lúc nhỏ,... chưa. Và em hỏi nếu em mod thêm bản lite 1.2 vào có sao không?

Vitcon321

Sau khi cài bản supersound này vào mà mod thêm bản lite 1.2 vào máy nữa thì có sao không bác DX ơi .

vnyelsea

Bác Dongxanh ơi! Thế bác đã nghiên cứu khắc phục bản V2. của P990i mà nếu mở max volume thì nhạc nhão, bass yếu, âm thanh lúc to lúc nhỏ,... chưa. Và em hỏi nếu em mod thêm bản lite 1.2 vào có sao không?

Sau khi cài bản supersound này vào mà mod thêm bản lite 1.2 vào máy nữa thì có sao không bác DX ơi .

Mình vẫn dùng Lite 1.2 đồng thời, không sao đâu bạn ạ. Ở trên hình như cũng có bạn dùng thử rồi và cũng OK.
Cứ thử đi các bạn. Chúc vui.

Caohieu88

Mình vẫn dùng Lite 1.2 đồng thời, không sao đâu bạn ạ. Ở trên hình như cũng có bạn dùng thử rồi và cũng OK.
Cứ thử đi các bạn. Chúc vui.
Đúng rồi đấy bạn ah, ko sao cả đây ^ ^, nhưng nhớ COPY cho P990i thì dùng 1020867A.CRE đã Patch Sound Mod Lite của P1i cho nó chiến nhé!!

nguyendoanto

Đúng rồi đấy bạn ah, ko sao cả đây ^ ^, nhưng nhớ COPY cho P990i thì dùng 1020867A.CRE đã Patch Sound Mod Lite của P1i cho nó chiến nhé!!
Mình hỏi câu này nha. Tại sao lại ko dùng bản pat của w960, nó là dòng walkman mà, phải hay hơn p1i chứ

Posted via Mobile Device

Caohieu88

Mình hỏi câu này nha. Tại sao lại ko dùng bản pat của w960, nó là dòng walkman mà, phải hay hơn p1i chứ

Posted via Mobile Device

Ở đâu mình nghĩ ko phải của dòng W thì hay hơn, mà quan trọng là công suất của file, và P1i đáp ứng được điều này. Nếu bạn đọc một số bài Sound mod lite trước thì bác Dongxanh cũng đã test và kết quả cũng tương tự, file của P1i vẫn No1!

mr9

Nhờ các bác giúp với !

Tôi có máy M600i, tiến hành hack phone ngon lành rồi (bản swalli mod full 1.1 rồi SuperSound của bác DongXanh) nhưng giờ có lỗi:

âm thanh chuông báo thức và loa khi gọi điện thoại bé quá.

Xin mọi người giúp đỡ với !

dongxanh

Nhờ các bác giúp với !

Tôi có máy M600i, tiến hành hack phone ngon lành rồi (bản swalli mod full 1.1 rồi SuperSound của bác DongXanh) nhưng giờ có lỗi:

âm thanh chuông báo thức và loa khi gọi điện thoại bé quá.

Xin mọi người giúp đỡ với !

Posted via Mobile Device

Bạn copy 2 file gốc trong Z:\private\10200b19 của M600:

- farfield_ring.aat
- farfield_call.aat

Gửi lên đây mình làm giúp cho

myp990i

P990i thì phải patch file 1020867A.CRE của P990i chứ, nếu lấy file của P1i mà patch xong cho vào P990i có được không đó bác? Tèo máy thì sao. Trước đây em chỉ được hướng dẫn là máy nào thì lấy file của máy đó mà patch mà????

nguyendoanto

P990i thì phải patch file 1020867A.CRE của P990i chứ, nếu lấy file của P1i mà patch xong cho vào P990i có được không đó bác? Tèo máy thì sao. Trước đây em chỉ được hướng dẫn là máy nào thì lấy file của máy đó mà patch mà????
được hết đó mà. Tại mod sợ reset máy cho nên nói vậy thôi. Mấy hôm trước tui chép cả bản super âm thanh của p9 cho p1 có sao đâu. Ok hết

Posted via Mobile Device

dongxanh

Chào các bạn,

V3.0 cho P99i đã có !

Có gì hay hơn trong V3?

1) Loa ngoài:

- Bass mạnh hơn
- Treb trong, crispy
- Hết rè khi mở volume tối đa với bất kỳ file nhạc nào
- Âm click bàn phím lớn hơn

2) Tai nghe:
Tăng thêm volume theo yêu cầu của một số bạn.

Chúc các bạn thưởng thức nhạc hài lòng hơn nữa với P990i