• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

shinnichikudo

farfield_call.aat có ai có file này nguyên bản của p1i kô cho mình xin với chứ nghe gọi nhỏ xíu ah đi ngoài đường kô nghe gì được

Caohieu88

farfield_call.aat có ai có file này nguyên bản của p1i kô cho mình xin với chứ nghe gọi nhỏ xíu ah đi ngoài đường kô nghe gì được

Bạn vào ổ Z và tìm theo đường dẫn tương ứng nhé! Ổ Z chính là nơi lưu lại toàn bộ file gốc của máy mà!

blackrat

Mình đã mod thành công trên P1i, nhưng nghe bằng tai nghe theo máy thì âm lượng khoản 60% là bị rè, phải chuyển xuống dùng file headset low. Giờ mình chỉ muốn âm lượng Speaker Phone khi gọi điện lớn hơn thì dùng cái nào hả bạn, chứ mặc định của SE thì đi đường có điện thoại khỏi nghe được cái gì hết mà không lẽ mỗi lần có điện thoại lại phải ngừng lại, bỏ mũ bảo hiểm ra oải quá ;)

À, đã dùng headset low mà vẫn bị rè ở âm lượng tai nghe khoảng 70%, chắc tại cái tai theo máy dỏm quá... Nghe loa ngoài có vẻ bass khá hơn một chút nhưng dường như âm lượng không cải thiện được bao nhiêu

Chỉnh sửa cuối:

ayeforever

em đã thử và thấy là bộ 4.1 của bác tài nghe loa ngoài (p1i) là ổn nhất trong các bộ, nhưng về tai nghe thì nghe to treble rất là chói tai, em khoái nhất là phần nghe tai nghe của thằng v3 nhưng không biết phải chép file nào để đè lên bộ của bác tài (thằng phf_4_play.aat trong bộ của v3 không có) bác nào cao thủ chỉ em chỗ này với. Thanks

ttvn91

Bạn chép đủ 3 file này vào là OK! Up luôn cho bạn!
(Bao gồm phf_1_play, phf_2_play, phf_4_play!)

myp990i

em đã thử và thấy là bộ 4.1 của bác tài nghe loa ngoài (p1i) là ổn nhất trong các bộ, nhưng về tai nghe thì nghe to treble rất là chói tai, em khoái nhất là phần nghe tai nghe của thằng v3 nhưng không biết phải chép file nào để đè lên bộ của bác tài (thằng phf_4_play.aat trong bộ của v3 không có) bác nào cao thủ chỉ em chỗ này với. Thanks

Em dùng P990i cũng có ý kiến như bác. Không biết bác đã thay 3 file này vào chưa? Kết quả thế nào để em làm theo. Chứ em nghe tai nghe chỉ nghe ở mức 50-60% thì còn tạm, lên tý nữa là nghe chán lắm. Vậy thì coi như mod công cốc à.

dmwp

Làm thế nào để giảm treble

Mình đã mod bản sound Final cho con P1 nhưng có cảm giác là tiềng treble khi nghe tai nghe ở mức to rất chói tai (hình như bản nào cũng vậy). Mình đã tìm hiểu rất nhiều bài viết của bác dongxanh ở cả forum trong nước và nước ngoài nhưng chỉ biết chỉnh bass cho tai nghe và loa ngoài chứ ko biết giảm treble cho tai nghe đc. Tai nghe của mình là tai theo máy nên chắc là sửa trong file phf_1_play.aat. Nếu cao thủ nào biết xin chỉ giáo giúp, mình xin cảm ơn rất rất nhiều.
Đã pm cho bác dongxanh nhưng cũng ko thấy bác trả lời, chắc bác đi mod cái khác rồi :(

shadow141206

Mình đã mod bản sound Final cho con P1 nhưng có cảm giác là tiềng treble khi nghe tai nghe ở mức to rất chói tai (hình như bản nào cũng vậy). Mình đã tìm hiểu rất nhiều bài viết của bác dongxanh ở cả forum trong nước và nước ngoài nhưng chỉ biết chỉnh bass cho tai nghe và loa ngoài chứ ko biết giảm treble cho tai nghe đc. Tai nghe của mình là tai theo máy nên chắc là sửa trong file phf_1_play.aat. Nếu cao thủ nào biết xin chỉ giáo giúp, mình xin cảm ơn rất rất nhiều.
Đã pm cho bác dongxanh nhưng cũng ko thấy bác trả lời, chắc bác đi mod cái khác rồi :(

Mình thấy bản này xài kèm với bản mod tăng tiếng bass cho P1i của anh Tommy là ổn nhất, cả loa ngoài lẫn tai nghe đều rất hay, bạn thử xem :D (chỉ cần chép đè mấy files của anh Tommy lên bản của Dongxanh)

dmwp

Cảm ơn bạn, tuy nhiên đây lại ko phải là vấn đề mình đang hỏi. :D
Cái này chắc đâm đầu vào ngõ cụt rồi :))

levuphong

mình thấy khi mod cg tăng bass đáng kể.nhưng tại tai nghe của p1.p990 ko hay hay lắm nen nghe cg hơi chán.:(
nhưng nếu dùng với tai nghe hpm 82 của w950 thì hay lắm bass vang gê.mới mua hết 250k .hjhj

dongxanh

Posted via Mobile Device

Bạn muốn giảm treble cho tai nghe thì phải chỉnh 3 file phf_1_play.aat, phf_2_ play.aat và phf_4_play.aat, chỉnh ở các dòng:
PrimarySpeakerAAT_struct.IIR1_b* = pow2(x,-15) từ b1 đến b8, bằng cách tăng giảm x
Đồng thời cũng chỉnh ở các dòng:
g1, g2, g3, g4, g5. Mỗi dòng g có các thông số b1 và b2 đi theo sau. Điều chỉnh ở các thông số b1 b2 này sẽ thay đổi được bass treble. Tuy nhiên chỉnh mấy dòng này hơi phức tạp. Để lúc nào rảnh mình sẽ test thử, và gửi file cho bạn, hoặc hướng dẫn cụ thể hơn để bạn tự chỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

nf7xxx

Bro ơi , cho mình hỏi với
có bản mod sound nào dùng được cho Sony P900 ko?
có thì cho mình xin cái Link . thanks

ayeforever

cảm ơn các bạn đã nhiệt tình hướng dẫn sau 1 buổi sáng mày mò mình cũng đã đưa dc phần tai nghe của v3 vào bản cuả bác tài (nghe phê vãi) bác nà muốn làm như em thì copy 3 file: handset_play,và 2 thằng phf_1,2_play đè lên bản cuả bác dongxanh là xog
Posted via Mobile Device

shadow141206

cảm ơn các bạn đã nhiệt tình hướng dẫn sau 1 buổi sáng mày mò mình cũng đã đưa dc phần tai nghe của v3 vào bản cuả bác tài (nghe phê vãi) bác nà muốn làm như em thì copy 3 file: handset_play,và 2 thằng phf_1,2_play đè lên bản cuả bác dongxanh là xog
Posted via Mobile Device

copy ở đâu đè vô vậy bạn ??? Ở trong bộ final ver down vìa hả :D

dmwp

Posted via Mobile Device

Bạn muốn giảm treble cho tai nghe thì phải chỉnh 3 file phf_1_play.aat, phf_2_ play.aat và phf_4_play.aat, chỉnh ở các dòng:
PrimarySpeakerAAT_struct.IIR1_b* = pow2(x,-15) từ b1 đến b8, bằng cách tăng giảm x
Đồng thời cũng chỉnh ở các dòng:
g1, g2, g3, g4, g5. Mỗi dòng g có các thông số b1 và b2 đi theo sau. Điều chỉnh ở các thông số b1 b2 này sẽ thay đổi được bass treble. Tuy nhiên chỉnh mấy dòng này hơi phức tạp. Để lúc nào rảnh mình sẽ test thử, và gửi file cho bạn, hoặc hướng dẫn cụ thể hơn để bạn tự chỉnh.

Cảm ơn bác dongxanh nhiều nhé. Hy vọng sẽ nhận được file hoặc hướng dẫn của bác sớm để test thử :D

levuphong

các bạn ơi guíp dùm mình.
máy p1i của mình saukhi chụp hình lien tục nhiều wa(khoảng 50_60 tấm:D)thì bị đứng máy luôn.nổi sọc màu tùm lum.mình tháo pin ra.khởi dộng lại thì loa ngoài nghe nhỏ fiống như lúc chưa mod vậy.ai bit giúp dùm mình:|

ayeforever

hic mình quên nói bạn copy mấy file mà mình nói từ bản sound V3 của bác mokia đè lên bộ V4.1 của bác DongXanh là chạy ok

NokuaN70

Well-Known Member
Bảm mod sound này có ai thử cho G900 chưa vậy? nếu có thử rồi cho mình biết kết quả với.
Posted via Mobile Device

lytrn

em đang xài w950i thì nên xài mod sound nào là tốt nhất vậy mấy anh