• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

tuannien

Lời đầu tiên xin cám ơn bác Đồng Xanh, mình vừa mới tét v2.2. sau đay là kết quả: tiếng bass mạnh hơn nhiều. âm thanh ko đều đã đc fix. loa ngoài thoại rất lớn và rõ không bị rè. tuy nhiên loa thoại trong thì vẫn vậy nhưng cũng rất tốt. phải nói bác là một đại cao thủ trong làng UIQ3. thanks bác!!!!!!!!!

19toan74

mình đã thực hiện xong bước 1 mà ko có trục trặc gì nhưng cũng khó nhận biết âm thanh có lớn hơn hay ko vì ko thấy lớn nổi trội vậy mình có nên làm tiếp bước 2 ko xin cac cao thủ chỉ giúp nhé

nguyendoanto

P1i bản V2.2 fix loa ngòai mở max rè kinh khủng. Tai nghe thì ok. Mà tui nhìn qua mấy file *.aat thì thấy công lực nhỏ quá ko biết giảm thế nào nữa

nguyendoanto

mình đã thực hiện xong bước 1 mà ko có trục trặc gì nhưng cũng khó nhận biết âm thanh có lớn hơn hay ko vì ko thấy lớn nổi trội vậy mình có nên làm tiếp bước 2 ko xin cac cao thủ chỉ giúp nhé
Làm sai rồi. Mod full 1.1 thành công thì âm thanh lớn hơn chưa mod nhiều lắm. Hard reset rồi làm lại cho chắc ăn. Ko sai là up FW đó

Posted via Mobile Device

nguyendyh

Loa ngoài mình thấy vẫn vậy, tai nghe thì bass chắc và lớn hơn nhưng hình như mình cảm thấy còn thiếu

Caohieu88

Lúc nãy ủng hộ bản 2.1 rồi bây giờ tiếp tục ủng hộ bản 2.1 fix!!! Thanks bác dongxanh!

vnyelsea

Sáng nay em test bản V2.1fix, khi đó ở quán cafe, nghe rất ok. Vừa rồi về phòng test lại một cách kỹ hơn. Em thử đủ loại nhạc, từ cải lương đến nhạc trẻ. Em thấy vẫn còn hiện tượng nhạc phát lúc to lúc nhỏ, như thể sụt điện áp vậy. Nói chung là âm thanh phát ra không đều. Những bài nhạc bình thường thì không vấn đề, nhưng những bài nhạc phức tạp (nhạc đa âm, có sự phối khí phức tạp) thì hiện tượng này rất rõ.
Các file nhạc trong máy em đều do em tự làm, nói chung là tương đối chuẩn, loại trừ khả năng file nhạc lỗi.
Em tạm quay lại bản V1.0 vây.

nglecuong

Mình thử trên con P9 bản v2.1 thấy rât ok. Loa thoại lớn và trong, loa ngoài cũng kô bị rè và âm thanh chắc lắm. Vấn đề nghe kô đều thì mình chưa thấy. Nói chung là rất tuyệt. Thank bác dongxanh, kèm theo nút thanks! luôn

phanminhtri

Posted via Mobile Device
em test thử trên con p1 thì thấy bản 2.2 ổn hơn bản trước, âm thanh có trong hơn nhưng có phần nhỏ hơn, loa ngoài chỉnh đến 70% vẫn còn bị rè

dongxanh

Sáng nay em test bản V2.1fix, khi đó ở quán cafe, nghe rất ok. Vừa rồi về phòng test lại một cách kỹ hơn. Em thử đủ loại nhạc, từ cải lương đến nhạc trẻ. Em thấy vẫn còn hiện tượng nhạc phát lúc to lúc nhỏ, như thể sụt điện áp vậy. Nói chung là âm thanh phát ra không đều. Những bài nhạc bình thường thì không vấn đề, nhưng những bài nhạc phức tạp (nhạc đa âm, có sự phối khí phức tạp) thì hiện tượng này rất rõ.
Các file nhạc trong máy em đều do em tự làm, nói chung là tương đối chuẩn, loại trừ khả năng file nhạc lỗi.
Em tạm quay lại bản V1.0 vây.

Bạn cần biết là nghe nhạc bằng điện thoại khác rất xa so với nghe nhạc bằng computer hay các máy MP3 chuyên dụng. Nó chỉ thích hợp cho những file nhạc có độ nén (gọi là bit rate hay gì đó...) từ 28 đến 128 thôi. Việc này do bộ sound driver trong máy qui định. Vượt qua ngưỡng này nghe nhạc sẽ không còn hay như trên computer hay máy MP3 nữa.

Do đó nó có 1 nghịch lý là những file nhạc bạn đã convert lại để nghe cho hay thì đưa vào điện thoại chưa chắc đã hay.

Theo mình nhận thấy những file nhạc từ 42 - 128 bit rate thì nghe trên điện thoại là chuẩn nhất.

vnyelsea

Em ngồi thử hơn 02 giờ đồng hồ, cứ đưa về nguyên thủy, rồi lại chuyển đến V.1, rồi V.2, đến giờ cái lỗ tai nó lùng bùng luôn. Sau cùng em lại dùng thành quả sau cùng của bác. Em chẳng chê vào đâu được, cái bản này âm trong và chắc hơn nhiều.
Về phần nhạc, em cũng cẩn thận lắm, em thường bỏ thời gian rảnh convert một bộ chỉ dùng riêng cho điện thoại. Nói chung em cũng biết chút chút cái vụ này. Em thích tự cắt, chế nhạc chuông và set cho từng đối tượng nên...
Lúc nãy là nhận xét sơ bộ của em, nếu có gì bác đừng giận.
Làm đi làm lại em càng khâm phục bác hơn. Sony Erricson thiếu bác quả là một tổn thất. Em nói thực lòng đấy. Có bác quả may mắn cho những ai dùng p9. Em kết con này từ cái thửa ban đầu, ki cóp mãi cũng sắm được nó. Và đến giờ em càng kết nó hơn. Tất cả vì có bác và tất cả những mod, mem trong pdaviet này. Không biết nói gì hơn ngoài KHÂM PHỤC VÀ CẢM ƠN!

Caohieu88

Sony Erricson thiếu bác quả là một tổn thất. Em nói thực lòng đấy.
Nghe từ "tổn thất" hơi sợ đó bạn ơi... bác vẫn đang đồng hành cũng Sony Erricson!
PS:Thấy trên Forum khác bác Dongxanh có bảo là đang dùng V2.2, nhưng trên máy em thì 2.1 vẫn hơn :D. Bây giờ làm bình chọn xem Ver nào được bình chọn nhiều hơn đi bác!

dongxanh

Nghe từ "tổn thất" hơi sợ đó bạn ơi... bác vẫn đang đồng hành cũng Sony Erricson!
PS:Thấy trên Forum khác bác Dongxanh có bảo là đang dùng V2.2, nhưng trên máy em thì 2.1 vẫn hơn :D. Bây giờ làm bình chọn xem Ver nào được bình chọn nhiều hơn đi bác!

Mình cũng muốn biết các bạn thích Version nào hơn để mình căn cứ vào đó mà làm 1 bản cho P1i :)

phanminhtri

Mình cũng muốn biết các bạn thích Version nào hơn để mình căn cứ vào đó mà làm 1 bản cho P1i :)

Posted via Mobile Deviceem test trên con p1i cả buổi trưa thì thấy v2.2 là ổn nhất, loa ngoài nghe tốt hơn mặc dù còn bị rè, nếu chỉnh đc loa ko bị rè thì tốt quá