• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

dongxanh

Posted via Mobile Device

Trong file aat chỉ có âm bàn phím, âm click màn hình là có chỗ để tăng giảm trực tiếp, còn âm ngắt cuộc gọi, âm startup shutdown chịu ảnh hưởng chung khi nâng âm thanh loa ngoài, rất khó để chỉnh riêng.

dongxanh

bác làm bản cho M600i đi

Posted via Mobile Device

M600 dùng V3 của P9 đi, có nhiều người đã thử rồi và họ nói rất tốt. Mình không có M600, làm mò, phải nhờ người khác thử qua mạng phiền quá.

dungdt

Tôi đã mod theo cách của dongxanh.
Tất cả mọi âm thanh đều rất to. Tuy nhiên, âm cuộc gọi nghe rất bé, đi đường không thể nghe được điện thoại, không hiểu thế nào?
Các bạn giúp tôi với.

kalongka

Tôi đã mod theo cách của dongxanh.
Tất cả mọi âm thanh đều rất to. Tuy nhiên, âm cuộc gọi nghe rất bé, đi đường không thể nghe được điện thoại, không hiểu thế nào?
Các bạn giúp tôi với.

mình nghĩ bạn nên quay về trang đầu đọc lại thật kỹ và thực hiện lại đi,biết đâu có thiếu sót j2 thì sao,bản mod này nhiều người thử và điều nhận định loa cuộc gọi nghe vừa to vừa rõ nữa mà,làm lại thử đi bạn,chúc bạn thành công !>"<:)

trecononline

em đã thử cả 3 bản và thấy là nghe tai thì ok k vấn đề j nhưng loa ngoài vẫn rè bác ah!chỉ dám để hơn 50% chút thôi!bác nào test rùi giúp em với a

kalongka

em đã thử cả 3 bản và thấy là nghe tai thì ok k vấn đề j nhưng loa ngoài vẫn rè bác ah!chỉ dám để hơn 50% chút thôi!bác nào test rùi giúp em với a

loa ngoài bị rè fụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa bạn à,chẳng hạn như file nhạc của bạn nữa,mình cũng bị rè mà tùy bài thui à,còn những file khác thì good ...good hj`hj`:D:D:D

relaxvn

Posted via Mobile Device

Trong file aat chỉ có âm bàn phím, âm click màn hình là có chỗ để tăng giảm trực tiếp, còn âm ngắt cuộc gọi, âm startup shutdown chịu ảnh hưởng chung khi nâng âm thanh loa ngoài, rất khó để chỉnh riêng.

Vâng , bây giờ thì em đã hiểu. Cảm ơn Bác nhiều!

sonnguyen_uiq3

Bác Dongxanh cho em hõi cái này nha.em cài bãn V3 này nghe râ't hay,nhüng có 1 lði là lúc mói phát nha.c thì nghe to khoãng 5-10giây sau thì tü.  nhiên nó nhõ la.i vâ.y bác.Em thâ'y bài nào cûng bi.  nhü vâ.y hê't dó.thanks Bác

trecononline

loa ngoài bị rè fụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa bạn à,chẳng hạn như file nhạc của bạn nữa,mình cũng bị rè mà tùy bài thui à,còn những file khác thì good ...good hj`hj`:D:D:D
vâng em cũng hiểu thế!nhưng em đã lấy 1 vài bài khá chuẩn test thấy kết quả k dc tốt lắm!hihi!anh cho em hỏi là trong số bản v1 v2 v3 thì bản nào các anh thấy ok nhất tư vấn cho em cài với!hihi

kalongka

vâng em cũng hiểu thế!nhưng em đã lấy 1 vài bài khá chuẩn test thấy kết quả k dc tốt lắm!hihi!anh cho em hỏi là trong số bản v1 v2 v3 thì bản nào các anh thấy ok nhất tư vấn cho em cài với!hihi

thoe mình thấy bản V3 là ổn nhất rùi,bạn nên sử dụng phần mềm LCG Jukebox 2.30 (Full) của bác DONGXANH mới post đó,pm này sẽ nghe bạn sẽ thấy ít hoặc ko bị rè loa ngoài nữa ^^
link đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=35246

donga_hp

Dongxanh ơi cho mình hỏi một chút. Mình dùng bản V3.0 cho P990i thi nghe bằng tai nghe to quá hơi bị chói tai, sau đó mình kết hợp với Mod lite 1.2 thấy nghe bằng tai nghe thì vừa và hình như hay hơn, còn loa ngoài to hơn. Vậy bạn thử kiểm tra và kết hợp xem sao có được ko? Thank!

myp990i

Em cũng đang định thử, vì khi dùng bản V3 thì nghe volume 3 nấc cuối thì không thể chấp nhận được. Nhưng sau đó copy đè 3 file phf_1, 2, 2_play cảu bản V2 vào đè bản bản V3 thì nghe đã ổn hơn. Tuy vẫn chưa hài lòng 100% nhưng nghe volume 80% cũng không có vấn đề chói, nhưng nhe max volume thì tiếng bị loãng, lúc to lúc nhỏ ngay. Không biết bác Dongxanh có khắc phục lỗi này đc không? Tạm thời loa ngoài thấy không vấn đề gì (thực ra em ít khi nghe loa ngoài)

decon

thanks dongxanh.mình test V3 trên P990i nghe loa ngoài rất hay,ân thanh nhận cuộc gọi khá tốt,nhưng hình như khi nghe bằng tay nghe khi mở voll max thì ân thanh xuất hiện tình trạng biến dạng(hình như là méo tiếng) kg đồng đều,dù mình đã chép 3 cái file tai nghe của V2 vào.Chúc dongxanh vui vẽ và tìm thấy nhiều niềm vui trong cuộc sống !!!!

dongxanh

Thật sự là mình không can thiệp vào cấu trúc âm thanh cho tai nghe như đã can thiệp vào loa ngoài. Mình chỉ nâng bass tổng thể lên thôi. Do đó vấn đề tai nghe có chất lượng khác nhau là do nhiều loại tai nghe khác nhau mà ra. Hiện tại mình đang dùng HPM-62, nghe với 3 file tai nghe của V2 rất là hay.

Còn loa ngoài, mình đang cố gắng hoàn thiện 1 bản cuối cùng. Khi nào xong sẽ post. Do thay đổi phối hợp bas treble và âm giọng, nên giữ cho nó cân bằng, không rè, không méo là khó vô cùng. Muốn cho nó cân bằng thì phải hạ bớt volume thôi. Vừa muốn loa to, bas mạnh, treble trong, lại âm thanh trung thực nữa thì không dễ chút nào đâu các bạn.

Mình có viết 1 bài hướng dẫn (sơ khởi thôi) tại đây:

http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=297645&page=9

Bạn nào đọc được tiếng Anh, xem qua thử sẽ biết nó khó đến dường nào. Mình không viết bài hướng dẫn cho các bạn vì sợ các bạn làm không cẩn thận có thể bị "tai nạn" nếu nhập các giá trị quá tay. Nhẹ thì bị âm thanh gầm rú 1 cách quái đản, nặng hơn thì bị mất luôn tiếng. Nặng nữa thì bị restart (nhưng chỉ vài lần rồi hết). Khi nhanh chóng xóa file sai đi và sửa lại thì máy trở về bình thường. Nhưng tất cả 3 hậu quả trên đều có thể hại cho loa nếu bị lặp lại nhiều lần.

Chỉnh sửa cuối:

trecononline

thoe mình thấy bản V3 là ổn nhất rùi,bạn nên sử dụng phần mềm LCG Jukebox 2.30 (Full) của bác DONGXANH mới post đó,pm này sẽ nghe bạn sẽ thấy ít hoặc ko bị rè loa ngoài nữa ^^
link đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=35246
em cảm ơn anh!tiếc quá ngay lúc này chưa có wifi để cài cái anh vừa bảo em!cảm ơn anh dongxanh nhiều nhé!hihi!đang nín thở chờ bản good nhất ah!hay là loa ngoài của em có vấn đề nhỉ!máy em là hàng xách tay!trc mod sound nghe loa ngoài có lúc k đến mức rè như thế nên e hơi băn khoăn thôi chứ e hay dùng tai nghe!có kinh nghiệm j các anh chỉ dẫn giúp em với nhé:p

vnyelsea

Ngoài lỗi mức âm lượng từ 60% đến 100% thay đổi không rõ lắm với loa ngoài thì những lỗi như âm thanh khi mới nghe to sau vài giây nhỏ, nghe max bị rè, bị méo tiếng, v.v... mình không thấy bị. Các bạn thử đưa về trạng thái cũ (nguyên thủy) rồi mod lại xem. Nhưng mình nghĩ, chủ yếu là do chất lượng file nhạc các bạn đưa vào và nghe trên máy thôi.
Về tai nghe thì do chất lượng tai nghe thôi, các bạn cứ thử với nhiều loại tai nghe khác nhau xem. Mình cũng thử với vài cái tai nghe khác nhau, chất lượng khác nhau lắm đó.
Nhận xét của mình (mình nghĩ cũng là nhận xét của hầu hết nhiều mem khác): Bản V.3 quá okie.

Ngoài ra các bạn cứ dùng kết hợp với Lite 1.2, ưu càng thêm ưu. (Từ khi mod cái này mình chưa một lần xóa Lite 1.2 - thấy cũng chẳng sao vì Lite chủ yếu là mod tối ưu cho tai nghe.)

Bác Dongxanh giữ gìn sức khỏe nhé. Chúc bác càng ngày càng có nhiều tác phẩm mới.

trecononline

Ngoài lỗi mức âm lượng từ 60% đến 100% thay đổi không rõ lắm với loa ngoài thì những lỗi như âm thanh khi mới nghe to sau vài giây nhỏ, nghe max bị rè, bị méo tiếng, v.v... mình không thấy bị. Các bạn thử đưa về trạng thái cũ (nguyên thủy) rồi mod lại xem. Nhưng mình nghĩ, chủ yếu là do chất lượng file nhạc các bạn đưa vào và nghe trên máy thôi.
Về tai nghe thì do chất lượng tai nghe thôi, các bạn cứ thử với nhiều loại tai nghe khác nhau xem. Mình cũng thử với vài cái tai nghe khác nhau, chất lượng khác nhau lắm đó.
Nhận xét của mình (mình nghĩ cũng là nhận xét của hầu hết nhiều mem khác): Bản V.3 quá okie.

Ngoài ra các bạn cứ dùng kết hợp với Lite 1.2, ưu càng thêm ưu. (Từ khi mod cái này mình chưa một lần xóa Lite 1.2 - thấy cũng chẳng sao vì Lite chủ yếu là mod tối ưu cho tai nghe.)

Bác Dongxanh giữ gìn sức khỏe nhé. Chúc bác càng ngày càng có nhiều tác phẩm mới.

vâng em cũng đang dùng v3 anh ah!tai nghe thì k vấn đề j!anh ơi chỉ giúp em cài Lite 1.2 thế nào với dc k anh!em mới có điều kiện mua p990 nên k rành lắm!giúp em với nhé!thanks các anh rất nhiều:)

decon

mình rất đông tình với ý kiến cuả dongxanh,kg nên điều chỉn voll lên mức quá cao dù là loa trong hay ngoài,làm như vậy sẽ xuất hiện tình trạng méo tiếng hoặc là âm lúc lớn lúc nhỏ nghe sẽ kg hay(mình đã test rất nhiều lần bằng nhiều thể loại nhạc khác nhau,nhạc mình convert tù diã cd với br=160kb,44000khz,sủ dụng chương trình jetaudio convert),mình nghe bằng tai nghe theo máy HPM-62 nó rất lớn tai người kg thể nghe nổi ở tầng số này,còn loa ngoài ở V3 này bác dong xanh đã điều chỉn lại nghe tiếng bass rất hay,nhưng vẫn còn lổi nhỏ là khi để voll max thì âm thanh hay bị lúc lớn lúc nhỏ kg đều,kg biết ae có bị giống mình kg?.

saoxathu

mình rất đông tình với ý kiến cuả dongxanh,kg nên điều chỉn voll lên mức quá cao dù là loa trong hay ngoài,làm như vậy sẽ xuất hiện tình trạng méo tiếng hoặc là âm lúc lớn lúc nhỏ nghe sẽ kg hay(mình đã test rất nhiều lần bằng nhiều thể loại nhạc khác nhau,nhạc mình convert tù diã cd với br=160kb,44000khz,sủ dụng chương trình jetaudio convert),mình nghe bằng tai nghe theo máy HPM-62 nó rất lớn tai người kg thể nghe nổi ở tầng số này,còn loa ngoài ở V3 này bác dong xanh đã điều chỉn lại nghe tiếng bass rất hay,nhưng vẫn còn lổi nhỏ là khi để voll max thì âm thanh hay bị lúc lớn lúc nhỏ kg đều,kg biết ae có bị giống mình kg?.
Không nên dùng những nấc cuối thì tốt hơn hết là cho nhỏ đi để khi nghe max thì đúng là max, phải không các bạn, bác dongxanh thấy thế nào