• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

anhcu

Very Excelent, Thanks Dongxanh a lots

Một lần nữa, em xin cám ơn anh Dongxanh rất là nhiều, em đã cài bản final 4.1 của anh và test từ hôm qua cho đến giờ , phải nói là rất tuyệt vời , khồng có gì phẩi chê cả
1) Âm báo chuông gọi và tin nhắn, rẩt là to nghe rất rõ ràng , đặc biệt là âm báo thức thì khỏi phải nói, vì đi làm sớm nên em hay để báo thức tuxf hồi mua điện thoại cho đến khi cài bản này là ưa ý nhất tiếng báo rất là đanh gọn
2) Nghe gọi rất là rõ ràng , để test cái này em gọi đi gọi lại , mất 1 cái card Vinaphone 50k luôn , tiếng trên máy rất là thật
3) Khi nghe nhạc vơi Power Mp3 để megabass khỏi phải nói luôn, tiếng bass rẩt chắc và mạnh, em cứ để volume 100 không có bị rè gi hết, so vói bản v3 thì một trời và một vực, volume bây giò thay đổi rất rõ ràng kéo tu 60 đên 100 rẩt là khấc nó không đì như bản V3 của anh truoc dây. Em cũng đã thu với Walkman 2 ( mod tren P9) cua em, và Jube Box bản 2,40 thi kết qua đều như nhau
3) Về tai nghe thi em dung earphone JVJ G9 nó đấnh tiếng bass chắc vầ mạnh hơn bản v3 cu nhẫo nhẫo sao đó , nhung âm lượng thì hinh như nhỏ em phẩi để 100 nghe mới đã so voi v3 thì chỉ cần 60% thôi , cho em hỏi em co thê cài thêm MOD LIte của P1 vào đuoc không anh
ĐAy là nhung nhận xét của em . Một lần nữa em xin câm ơn anh rất nhiều , chúng em rất tu hao ve anh , sao anh không qua đàu quân cho Sony Ẻiccson đi , nó rất cần nhưng KT viên cỡ như anh

dongxanh

Một lần nữa, em xin cám ơn anh Dongxanh rất là nhiều, em đã cài bản final 4.1 của anh và test từ hôm qua cho đến giờ , phải nói là rất tuyệt vời , khồng có gì phẩi chê cả
...
3) Về tai nghe thi em dung earphone JVJ G9 nó đấnh tiếng bass chắc vầ mạnh hơn bản v3 cu nhẫo nhẫo sao đó , nhung âm lượng thì hinh như nhỏ em phẩi để 100 nghe mới đã so voi v3 thì chỉ cần 60% thôi , cho em hỏi em co thê cài thêm MOD LIte của P1 vào đuoc không anh

Có sẵn 3 bộ tai nghe dự trữ trong file đính kèm đó bạn (thư mục Headsets).
Bạn có thể chọn bộ HS_loud để thay vào trong C:\private\10200b19\AATFiles là nó lớn thêm thôi. Nếu không đủ ép phê thì lấy bộ HS_extra_loud luôn.

Vì mỗi người dùng 1 kiểu tai nghe khác nhau nên mình đã dự phòng cả rồi :)

Nhiều người cứ thích cài kèm sound mod light, nhưng mình nói cho các bạn rõ rằng sound mod light chỉ có tác dụng tăng âm lượng. Do âm thanh tai nghe mặc định đã chuẩn nên thấy nó đủ hay rồi. Nhưng muốn điều chỉnh theo sở thích nghe nhạc thì phải dùng AAT file. Trong bản mod, mình không thay đổi kết cấu sound tai nghe, nhưng đã tăng bass thêm để nghe cho đã!

tuannien

Chào bạn Đồng Xanh! Trước tiên cám ơn bạn vì bản mod quá tuyệt vời. Sau đây là nhận xét của mình về bản Final. mình đã thử cả 2 gói 4.1: SuperFine và 4.2: Metalic. cả 2 gói đều cho ra âm thanh rất tốt. nhưng chỉ có 1 vấn đề nhỏ duy nhất là khi thoại loa ngoài thì mình thấy âm thanh phát ra nhỏ hơn rất nhiều so với bản V3. Hy vọng bạn Đồng Xanh có 01 fix nhỏ để cải thiện cho nó tốt hơn. Thanks bạn nhiều.

dongxanh

Posted via Mobile Device

Đây cũng là chủ định của mình, vì trong V3 một số ý kiến cho rằng khi mở loa thoại lên, đầu dây bên kia nghe tiếng của người nói quá lớn nên không rõ.
Điều này xảy ra là do cơ chế micro thu âm của ĐT tự động tăng giọng của bên nói chuyện lên để vượt qua tiếng đang phát ra từ loa ngoài. Do đó khi loa ngoài càng lớn thì bên kia nghe tiếng của bên này càng to. Thậm chí khi gọi cuộc gọi đường dài, hay khi gọi 2 máy ở 1 cự ly quá gần sẽ nghe bị rè không rõ tiếng. Vì thế mình mới có 1 file dự trữ để dùng cho ai bị lỗi này.
 File dự trữ mod theo cách cũ nên sẽ không bị lỗi gì, nhưng nó nghe không được to như cách mới.
Nếu bạn thích dùng như V3, thì bạn lấy file farfield_call.aat của V3 thay vào V4 là xong thôi nhé.

tuannien

Posted via Mobile Device

Đây cũng là chủ định của mình, vì trong V3 một số ý kiến cho rằng khi mở loa thoại lên, đầu dây bên kia nghe tiếng của người nói quá lớn nên không rõ.
Điều này xảy ra là do cơ chế micro thu âm của ĐT tự động tăng giọng của bên nói chuyện lên để vượt qua tiếng đang phát ra từ loa ngoài. Do đó khi loa ngoài càng lớn thì bên kia nghe tiếng của bên này càng to. Thậm chí khi gọi cuộc gọi đường dài, hay khi gọi 2 máy ở 1 cự ly quá gần sẽ nghe bị rè không rõ tiếng. Vì thế mình mới có 1 file dự trữ để dùng cho ai bị lỗi này.
 File dự trữ mod theo cách cũ nên sẽ không bị lỗi gì, nhưng nó nghe không được to như cách mới.
Nếu bạn thích dùng như V3, thì bạn lấy file farfield_call.aat của V3 thay vào V4 là xong thôi nhé.
Cám ơn bạn Đồng Xanh

dongxanh

Dùng bản low rồi mà vẫn thấy to thì làm sao đây bác dongxanh

Posted via Mobile Device

Bạn đọc trong file ReadMore, mình có hướng dẫn cách tự điều chỉnh volume. Mở 3 file của tai nghe, tìm đến hàng đã hướng dẫn, hạ giá trị từ 768 xuống 512 là được. nếu không làm được, mai mình gửi file cho.

dongxanh

g900i có mod sound full dc ko bac' dongxanh?

Posted via Mobile Device
Theo mình biết thì G900 không dùng được sound mod full của smail, do file patch exe không phù hợp, nó không cho phép máy ghi lại sự thay đổi aat trên C mà cứ chạy từ Z thôi. Do đó bản nâng cấp này của mình cũng sẽ không có giá trị trên G900.
Nhưng sẵn tiện bật mí cho các bạn biết là mình có dùng một số file aat của W960 và G900 trong bản final, vì thế nó mới dùng chung được cho nhiều loại máy đấy :)
Theo thông tin mình nhận được từ những diễn đàn khác, nó có kết quả tốt trên P990, M600, P1, W960. Còn W950 chưa thấy ai test thử để cho ý kiến

shadow141206

cúi cùng cũng mod đc rồi, lý do là mình chưa xóa fle 1020867a.cre trong bản mod lite, kết quả thật tuyệt vời, cám ơn Dongxanh nhiều nhá ^^

saoxathu

Phần ReadMore viết hơi lủng củng, phần 1,3,4 bảo tìm dòng mà k có file, chắc giống phần 2 ah bác.

m1m1m1

thanks bạn Dongxanh, mình vừa thử bản 4.1, mở loa ngoài nghe ấm chứ ko bị thé thé như trước , headfone nghe cũng hay lém

dongxanh

Phần ReadMore viết hơi lủng củng, phần 1,3,4 bảo tìm dòng mà k có file, chắc giống phần 2 ah bác.

Posted via Mobile Device

Bởi vì file nào cũng phải tìm đến dòng đó. Nó chính là những dòng để tăng âm màn hình, âm lượng chung, và bass chung.
Nếu muốn biết cụ thể file nào thì đọc lại bài nâng cấp sound mod full của mình, liệt kê ra dài dòng quá.
Có tới 83 file aat, mình modify khoảng chừng 20 file cho loa ngoài, cuộc gọi, ringtone, tai nghe,... Nên khó mà diễn tả cho hết trong 1 file readme.
Vì không nhớ hết các con số, nên mình phải in 1 file aaf ra giấy để dễ làm, nó dài đúng 2,5 trang A4. Nghĩa là nếu in hết 83 file ra, sẽ được một cuốn tiểu thuyết dài trên 200 trang, với một rừng số liệu :)

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
Posted via Mobile Device
Theo mình biết thì G900 không dùng được sound mod full của smail, do file patch exe không phù hợp, nó không cho phép máy ghi lại sự thay đổi aat trên C mà cứ chạy từ Z thôi. Do đó bản nâng cấp này của mình cũng sẽ không có giá trị trên G900.
Nhưng sẵn tiện bật mí cho các bạn biết là mình có dùng một số file aat của W960 và G900 trong bản final, vì thế nó mới dùng chung được cho nhiều loại máy đấy :)
Theo thông tin mình nhận được từ những diễn đàn khác, nó có kết quả tốt trên P990, M600, P1, W960. Còn W950 chưa thấy ai test thử để cho ý kiến
tai nghe g900i nghe nhỏ wa'
có cái mod sound nào mod dc cho g900i ko bác?

dongxanh

tai nghe g900i nghe nhỏ wa'
có cái mod sound nào mod dc cho g900i ko bác?

Posted via Mobile Device

G900 dùng được sound mod light 1.2 cho tai nghe. Bạn tìm bản đó cài vào, rất dễ làm.

eternal_vnn

báo cáo cả nhà là em vừa đá lật miềng 1 bé dùng Nókìa N73ME với bản mod final 4.2 này :D không biết làm thế nào để nói hết đc sự biết ơn và khâm phục mà mình dành cho Dongxanh lão đại ^^

Chỉnh sửa cuối:

rokky

ủa bác dongxanh uiii...ban 4.1 khác 4.2 chỗ nào vậy ????
Headsets và Speaker_phone_Call chép vào thư mục 10200b19 luôn bác hả ???

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
báo cáo cxar nhà là em vừa đá lật miềng 1 bé dùng Nókìa N73ME với bản mod final 4.2 này :D không biết làm thế nào để nói hết đc sự biết ơn và khâm phục mà mình dành cho Dongxanh lão đại ^^
dữ dội nhừ :D

eternal_vnn

ủa bác dongxanh uiii...ban 4.1 khác 4.2 chỗ nào vậy ????

bản 4.1 nghe êm và "ngọt" hơn trong khi bản 4.2 cũng rất tuyệt nhưng có thêm phần sôi động-dành cho các bạn hay nghe các thể loại nhạc mạnh mẽ(rock/dance...) bạn nhé!