• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

shadow141206

Nhưng, sao mình thấy loa ngoài cũng không lớn hơn là bao hết vậy ?Mình xài P1i, mod bản 4.1, chỉ có âm bass là nghe rõ hơn chút thôi + với âm thanh wa tai nghe có lớn hơn và không còn chát như bản lite nữa !!! Chac đổi wa bản 4.2 metalic thử xem đã !!! :-?:-?:-?:-?

myp990i

Không biết các bác thử nghe thế nào chứ em vừa thử bản 4.1, thử cả 3 file cho tai nghe và có nhận xét là (em nghe qua tai HPM-62):
- Chất lượng âm thanh cũng không cải thiện là mấy, âm lượng mở to hết cỡ cũng không điếc tai, nghe lại không chắc, không ấm... nói chung là không hay hơn bản 3.
- Cuối cùng em vẫn phải mod thêm bản lite 1.2 vào thì nghe mới đỡ hơn, tuy nhiên cho bản này vào thì nghe có vẻ chẳng khác gì các bản trước từ full1.1 đến bản V1. đến V3.
Tại sao lại thế????

calvinklein87

tốt nhất sài bản full1.1+lite1.2 la thấy ok rùi
mấy bản kia cũng chẳng hơn là bao nhiu nội việc tét ko mệt wa
ý kiến mình là thế

myp990i

tốt nhất sài bản full1.1+lite1.2 la thấy ok rùi
mấy bản kia cũng chẳng hơn là bao nhiu nội việc tét ko mệt wa
ý kiến mình là thế

Ủa đúng đấy, tui cũng thấy vậy, test mãi mà chẳng thấy hơn gì cả. Cuối cùng vẫn phải dùng lite 1.2?!

nglecuong

Mỗi người một ý bạn ơi. Có người cho bản này hay bản kia dỡ... Theo mình, bản Final này thì thay đổi cả âm thanh loa ngoài, tai nghe, loa thoại...nói chung, với mình thì ok đấy.

vnyelsea

Theo mình thì khi cảm thụ âm nhạc các bạn đừng thiên về âm thanh to hay nhỏ, mà hãy để ý đến khả năng phân tách, lọc âm thanh một chút. Cá nhân mình thì thấy mấy bản mod của Dongxanh cho cải thiện đáng kể về sự lọc nhạc.
Trong phần EQ của trình nghe nhạc của Sony nếu có thêm lựa chọn Manuar nữa thì quá hay. Nhưng cũng may chúng ta có manuar sống là bác Dongxanh.
Có dàn âm thanh, các bạn cứ cắm ra dàn mà test. Trước và sau có khác biệt một chút đó. Nói chung theo ý kiến cá nhân mình thì độ phân tách, lọc nhạc sau khi mod tốt hơn.
Mình không chú trọng về mặt to hay nhỏ lắm. Tất nhiên to là tốt hơn, nhưng cũng cần nhìn nhận thực tế một điều rằng cầu hình của điện thoại nó chỉ có vậy, cải thiện cũng được phần nào thôi.
Mà tùy theo từng dòng nhạc, chất lượng cho ra cũng khác nhau. Vi dụ, trong EQ có Pop, có Jazz, v.v... Mà quan trọng hơn cả là mỗi người nghe và cảm nhận nhạc theo một gu khác nhau, khó nói lắm.
Các bạn có thể dùng mod nào hợp ý các bạn nhất, chỉ cần nghe nhạc thấy hay là được rồi. Mọi thứ chỉ là tương đối thôi mà.

shadow141206

Theo mình thì khi cảm thụ âm nhạc các bạn đừng thiên về âm thanh to hay nhỏ, mà hãy để ý đến khả năng phân tách, lọc âm thanh một chút. Cá nhân mình thì thấy mấy bản mod của Dongxanh cho cải thiện đáng kể về sự lọc nhạc.
Trong phần EQ của trình nghe nhạc của Sony nếu có thêm lựa chọn Manuar nữa thì quá hay. Nhưng cũng may chúng ta có manuar sống là bác Dongxanh.
Có dàn âm thanh, các bạn cứ cắm ra dàn mà test. Trước và sau có khác biệt một chút đó. Nói chung theo ý kiến cá nhân mình thì độ phân tách, lọc nhạc sau khi mod tốt hơn.
Mình không chú trọng về mặt to hay nhỏ lắm. Tất nhiên to là tốt hơn, nhưng cũng cần nhìn nhận thực tế một điều rằng cầu hình của điện thoại nó chỉ có vậy, cải thiện cũng được phần nào thôi.
Mà tùy theo từng dòng nhạc, chất lượng cho ra cũng khác nhau. Vi dụ, trong EQ có Pop, có Jazz, v.v... Mà quan trọng hơn cả là mỗi người nghe và cảm nhận nhạc theo một gu khác nhau, khó nói lắm.
Các bạn có thể dùng mod nào hợp ý các bạn nhất, chỉ cần nghe nhạc thấy hay là được rồi. Mọi thứ chỉ là tương đối thôi mà.

Mình đồng ý với pác này =D>=D>=D>. Nếu mấy bạn chịu khó để ý chút xíu, bạn sẽ thấy chất lượng loa ngoài tăng lên rõ rệt, không còn wá chát như lúc chưa mod. Thêm nữa, phần tai nghe, tuy âm lượng không lớn bằng bản lite, nhưng mình thấy xài cũng đc rồi, tức là, nếu mod bản lite, khi đang nghe nhạc bằng tai nghe, muốn chuyển qua loa ngoài thì phải thay đổi âm lượng, còn bản này thì khỏi cần luôn. Đã như dzị còn đòi zì hơn nữa ??? (Mình chỉ không hài lòng ỡ chỗ: Mod bản này xong thấy loa ngoài không lớn hơn đc là bao (hầu như ko thấy lớn, kể cả bản metalic)) :|:|:|

P/S: làm sao để chỉnh thông số cho mấy file *.att vậy pác Dongxanh, xài CT gì để đọc đc nó vậy ? Làm ơn chỉ mình chút nga, chỉnh mấy cái này có dẫn tới hư máy không pác ??? Hay là pác lập ra một topic riêng giúp ae có thể custom sound của cái máy theo ý thích của mỗi người nha !!! ;;);;);;)

dongxanh

Posted via Mobile Device

AAT là file dạng text, nên dùng bất cứ chương trình gì đọc text là được, tốt nhất là notepad trên PC, hay Xplore trên phone. Mình thì làm thẳng trên phone để có thể test ngay mà không phải copy từ PC
Thành thật mà nói, ai muốn thử điều chỉnh aat theo cách của mình thì phải chuẩn bị tinh thần ăn không ngon, ngủ không yên với nó, hoặc sẽ bỏ cuộc giữa chừng thôi.
Ví dụ chỉ 1 file aat thôi, làm theo cách cũ chỉ cần đổi thông số ở 3 dòng, làm theo cách mới đổi ở hầu hết các dòng.
Mà muốn biết mỗi dòng có tác dụng gì, thì khôrng thể đổi hàng loạt, chỉ 1 lần 1 dòng thôi, rồi restart, rồi nghe....
Khi mình bắt tay làm thì là tay không bắt cướp, còn các bạn nếu muốn làm thì đơn giản hơn rất nhiều, chỉ việc so sánh file gốc với file mod là có thể tìm ra qui luật rồi.
Mình không hướng dẫn, vì thấy nó quá phức tạp. Viết 1 bài hướng dẫn chắc phải cỡ 10 trang A4 không biết đã đủ chưa.

shadow141206

Posted via Mobile Device

AAT là file dạng text, nên dùng bất cứ chương trình gì đọc text là được, tốt nhất là notepad trên PC, hay Xplore trên phone. Mình thì làm thẳng trên phone để có thể test ngay mà không phải copy từ PC
Thành thật mà nói, ai muốn thử điều chỉnh aat theo cách của mình thì phải chuẩn bị tinh thần ăn không ngon, ngủ không yên với nó, hoặc sẽ bỏ cuộc giữa chừng thôi.
Ví dụ chỉ 1 file aat thôi, làm theo cách cũ chỉ cần đổi thông số ở 3 dòng, làm theo cách mới đổi ở hầu hết các dòng.
Mà muốn biết mỗi dòng có tác dụng gì, thì khôrng thể đổi hàng loạt, chỉ 1 lần 1 dòng thôi, rồi restart, rồi nghe....
Khi mình bắt tay làm thì là tay không bắt cướp, còn các bạn nếu muốn làm thì đơn giản hơn rất nhiều, chỉ việc so sánh file gốc với file mod là có thể tìm ra qui luật rồi.
Mình không hướng dẫn, vì thấy nó quá phức tạp. Viết 1 bài hướng dẫn chắc phải cỡ 10 trang A4 không biết đã đủ chưa.

Hihi, nghe rắc rối wá. Anyway, thanks bác Dongxanh đã có lòng nha :D

Son_Nguyen

ủa bác dongxanh uiii...ban 4.1 khác 4.2 chỗ nào vậy ????
Headsets và Speaker_phone_Call chép vào thư mục 10200b19 luôn bác hả ???
Phần headset và speaker phone call là để dự phòng thôi bạn nhé!! Nếu bạn nghe headphone của bản 4.1 và 4.2 mà thấy quá to hoặc quá nhỏ chưa thỏa mãn thì bạn có thể lấy 3 file trong headset đó chép đè vào thư mục 10200b19 rồi restart lại máy là xong!! Có 3 mức để bạn chọn là LOW, LOUD, EXTRA LOUD từ thấp đến cao.. Còn speaker phone call là để đề phòng trường hợp bạn mở speaker phone lúc nc bị rè thì bạn cũng chép đè file đó vào và restart máy thôi.. Chúc vui!!;)

Son_Nguyen

Đã test v4.1 cho w950 của mình thấy rất hài lòng, nghe nhạc chuẩn luôn, mặc dù mình đã bỏ mod lite 1.2 đi rồi. Chưa test thử v4.2, để lúc nào rảnh mình test nốt rồi post kết quả lên sau..

shadow141206

Sao ai cũng làm đc, chỉ có mình làm ko đc. Mod xong rồi không thấy thay đổi gì... Chắc sẵn change CDA rồi mod lại lun...!!!

trungtien3000

Các bác ơi! em đã làm đúng trình tự các bước nhưng sao em thấy không cải thiện hơn được chút nào cả vậy ...

Son_Nguyen

Hôm qua mình cũng vừa test thử v4.2 xong, kết quả cũng rất tuyệt, nói chung cũng không khác v4.1 là mấy, chỉ có loa ngoài thôi.. Còn nghe qua tai nghe thì thôi rồi, quá to.. Mình đang tính cho bộ LOW vào chứ bản gốc nghe hơi to quá.. Mà mình thấy bản final này theo như 1 số bạn nhận xét loa thoại hơi nhỏ, mình cũng thấy vậy.. Chắc là bản này bác dongxanh fix lại nên ko được to như bản v3.

rokky

mình cũng vừa test trên W950i bản 4.1 quá dzữ, nghe tai nghe rất ấm và chắc bác Dongxanh loa thoại bên ngoài rất lớn va kể cả đàm thoại..kiểu này mới tự tin tuyên chiến với tụi Nokia , nổi tiếng là ồn ào ... :p

BatKidGoHell

bộ này quá đỉnh rồi! dùng thấy hơi sợ vì loa nổ to quá! mai phải ra hãng bảo nó chế lại cái dây loa để gia cường thêm khả năng chịu lực cho nó thôi! sờ vào cái lỗ loa thấy gió thổi ra vù vù ghê quá ta! lắp tai nghe vào đếch dám đút vô tai luôn! cầm hai cáii đầu tai nghe trên tay mà nó cứ rung bần bật lên ấy!

CongVoi

Super V.I.P
bộ này quá đỉnh rồi! dùng thấy hơi sợ vì loa nổ to quá! mai phải ra hãng bảo nó chế lại cái dây loa để gia cường thêm khả năng chịu lực cho nó thôi! sờ vào cái lỗ loa thấy gió thổi ra vù vù ghê quá ta! lắp tai nghe vào đếch dám đút vô tai luôn! cầm hai cáii đầu tai nghe trên tay mà nó cứ rung bần bật lên ấy!

" Đã sợ thì không chơi mà đã chơi rồi thì không sợ ".Bạn bít câu này chứ ;)

at007

ặc,bác này chỉ giỏi cái ảo tưởng=)),a e trong PDAViet chơi cái này từ những phiên bản đầu,cho đến nay chưa có ai phải đi bảo hành loa cả:))

BatKidGoHell

hê hê ! tiểu đệ nói vậy để diễn tả cảm xúc kinh hoàng khi dùng bản mod này lần đầu thôi! Các tiền bối đã trấn an thế rồi thì tiểu đệ cảm thấy phấn khởi quá rồi ! Công Công đại tổng quản phủ UIQ hôm nào ra bắc nhớ nhắn tiểu đệ qua đón đi nhậu nhé!

gizz143

sao có nhìu bạn cài ko đc vậy ta,có lẽ bạn dongxanh coi thử coi nếu cài bản mới này có cần bỏ bớt file gì ko,chứ mình thấy sao có nhìu bạn nói ko cải thiện đc gì ta,hay là có cần xóa bản v3 hay là chép đè lên lun,làm phiền bác dongxanh nhé