• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

Son_Nguyen

Xin hỏi anh dongxanh là anh có dự định cho ra thêm bản update nào nữa ko hay bản final này là hết rồi ạ ? theo em thấy, bản này vẫn còn nhược điểm là khi tăng volume lên khoảng 70% là loa ngoài bắt đầu bị rè, có hiện tượng tạp âm, còn tai nghe thì okie tuy có hơi quá lớn :D

Bạn cũng nên xem lại chất lượng các file nhạc của bạn đi, có thể các file nhạc chất lượng thấp nên nghe nhiều khi bị rè đấy.. Mình dùng bản này thấy loa ngoài ko rè mặc dù tăng volume max.

tom_riddle

Posted via Mobile Device
Bạn dùng máy gì?
Trên máy mình không bị rè, cũng íf thấy ai phản ánh là bị rè.
Mình sẽ không làm mod sound nữa, vì đã gọi là final rồi mà.
Tuy nhiên nếu bạn muốn, mình sẽ hạ bớt volume nhỏ xuống thì bạn dùng sẽ hết rè loa ngoài.

Em dùng P1i và Walkman Player V3 (2008) để nghe nhạc, chất lượng của mấy file nhạc cũng không đến nỗi thấp (128 kbps / 44 kHz), nhưng không hiểu vì sao khi tăng volume từ 80% trở lên là loa ngoài bắt đầu rè rè, nghe ồn lắm chứ không thanh như lúc chưa mod (lúc chưa mod, dù em có để volume maximum cũng thanh). :-??

Còn về tai nghe thì okie, nghe rất hay mà volume cực lớn. Lúc mới mod xong, em test loa ngoài trước, để volume maximum mà đeo tai nghe vô, thế là xém bị thủng màng nhĩ :))

Không biết nguyên nhân do đâu, chắc tại em gà :D nên nhờ anh dongxanh chỉnh giúp dùm em cho volume nhỏ bớt một chút.

Thanks anh nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

trungcom

bác dongxanh ơi, bản SM full 1.1 hình như bị mất micro, em kiểm tra kỹ lắm rồi. em tưởng máy hư nhưng khi em xóa bản này đi cho nó trở về tình trạng ban đầu thì micro có lại, em chưa thử các bản sau này. Bác nào đã dùng thì test thử xem. Lấy lúc quay phim làm ví dụ chẳng hạn. hoặc sound recorder. Thân

dongxanh

bác dongxanh ơi, bản SM full 1.1 hình như bị mất micro, em kiểm tra kỹ lắm rồi. Thân

Cái này phải hỏi tác giả Swmail thôi, đâu phải của mình :)
Có lẽ bạn chưa chép đủ nguyên bộ aat file từ ổ Z ra ổ C nên mới có tình trạng này.

Posted via Mobile Device

dongxanh

Em dùng P1i và Walkman Player V3 (2008) để nghe nhạc, nên nhờ anh dongxanh chỉnh giúp dùm em cho volume nhỏ bớt một chút.

Thanks anh nhiều !

Theo mình thấy thì không nên chỉnh volume cho nhỏ bớt, đến khi nghe những bài âm lượng hơi nhỏ, nhất là mấy cái ringtone tải trên mạng, thì muốn tăng lên lại chẳng được.
Thay vào đó, bài nào bạn thấy hơi rè thì bạn giảm thanh volume vài nấc là nghe vẫn hay thôi, đỡ mất công cho mình phải làm lại.

Posted via Mobile Device

caesar07

Cho mình hỏi, mod sound với mod light, cả mod camera nữa, có xài được trên G900 không? :-?

anhmatphales

mình đã làm thử bản final_version trên p990i , theo cảm nhận của mình thỉ loa ngoài to hơn rất nhiều , tai nghe cũng to và hay nữa , nói chung la rất tuyệt vời , cám ơn bác DONGXANH

dream_come_true

cái này có cài được trên w950i không ? truoc tôi đã cài thử co tac dung nhưng ma loa đàm thoại tiếng bé lắm.

tom_riddle

Cho em hỏi là nếu mình muốn uninstall bản mod này thì mình cần xóa những file nào ? Chỉ cần xóa thư mục AATFiles trong C:\private\10200B19\ thôi hay phải xóa luôn cả 2 file mmmgmtserver.exe và M3SAudioPolicyMgr.dll trong C:\sys\bin\ ?

dream_come_true

bác cho em hỏi chut em dang dung w950i. bản Final Vesion, gồm 2 gói: 4.1: SuperFine, và 4.2: Metalic. o ben trong nó có "Speaker_phone_Call" va "Headsets" minh copy vào đâu a. các bác jiup em fat'. cai loa dam` thoai cua em be' lam ko nghe thay j ca

eternal_vnn

cái loa đàm thoại của bạn mà bé thì lấy tất cả file trong cái gói Speaker_phone_Call ấy chép đè vào trong gói file AAT trong 102000b19 ở ổ C nhé.sẽ to đùng ra cho mà xem ^^
chúc bạn thành công :D
@ : các anh ơi sao mỗi lần khởi động lại là tự nhiên trong folder 102000b19 của em tự nhiên xuất hiện lại file ec_0000fdea.dat mặc dù lần nào mình cũng xóa nhưng nó lại xuất hiện lại.không hiểu nó có ảnh hưởng gì đến chất lượng bản mod về lâu dài không?và có nên xóa nó đi không?
điều này mong Dongxanh lão đại giúp tiểu đệ với
cảm ơn cả nhà!

vnyelsea

cái loa đàm thoại của bạn mà bé thì lấy tất cả file trong cái gói Speaker_phone_Call ấy chép đè vào trong gói file AAT trong 102000b19 ở ổ C nhé.sẽ to đùng ra cho mà xem ^^
@ : các anh ơi sao mỗi lần khởi động lại là tự nhiên trong folder 102000b19 của em tự nhiên xuất hiện lại file ec_0000fdea.dat mặc dù lần nào mình cũng xóa nhưng nó lại xuất hiện lại.không hiểu nó có ảnh hưởng gì đến chất lượng bản mod về lâu dài không?và có nên xóa nó đi không?
điều này mong Dongxanh lão đại giúp tiểu đệ với
cảm ơn cả nhà!

cái file đó là của Walkman.
cứ chạy Walkman là sẽ có cái file đó.

dongxanh

Posted via Mobile Device

Thông thường thì có tới 2 file .dat, một trong 2 cái đó được tạo ra sau khi gọi điên thoại, cái kia có thể là của sound recorder hoặc của quay video, hay walkman, mình chưa rõ. Bạn cứ để nguyên, không cần phải xóa.

myp990i

bác dongxanh ơi, bản SM full 1.1 hình như bị mất micro, em kiểm tra kỹ lắm rồi. em tưởng máy hư nhưng khi em xóa bản này đi cho nó trở về tình trạng ban đầu thì micro có lại, em chưa thử các bản sau này. Bác nào đã dùng thì test thử xem. Lấy lúc quay phim làm ví dụ chẳng hạn. hoặc sound recorder. Thân

Mất Micro là do bác chép thẳng ATTfiles vào ổ C\...10202b19. Để không bị mất micro thì trước tiên bác phải chép bộ (folder) ATTfiles trong ổ Z (đường dẫn tương tự) sang C, sau đó mới copy đè mấy cái files trong bộ ATTfiles của bản mod full 1.1 này vào đè lên.
Chúc bác thành công!

myp990i

Cho em hỏi là nếu mình muốn uninstall bản mod này thì mình cần xóa những file nào ? Chỉ cần xóa thư mục AATFiles trong C:\private\10200B19\ thôi hay phải xóa luôn cả 2 file mmmgmtserver.exe và M3SAudioPolicyMgr.dll trong C:\sys\bin\ ?

Nói chung là bác copy vào file nào thì bác xoá file đó, còn file nào bác chép đè lên file gốc thì bác lấy file gốc đè lại (chung cho các loại mod). Còn không thì bác chỉ cần xoá ATTfile đi là nó mất tác dụng các file còn lại, để trong đó cũng sẽ không ảnh hưởng gì mấy (để lần sau thích mod lại chỉ cần copy ATTfile thôi).

myp990i

Đây là ý kiến của e về bản Final: mấy hôm trước lúc mới mod thì nghe không ổn lắm, phải mod thêm lite 1.2 vào thì nghe tạm được và để vậy nghe luôn. Nhưng từ hôm qua sao mà cái âm thanh nhạc chuông nghe nó ồm ồm, bể tiếng không như mấy hôm trước là sao?! Có khi quay lại bản V3?!

vnpt1706

bản Final Vesion nghe chắc và trung thực hơn ,tuy nhiên âm lượng loa ngoài khi đàm thoại bị hạn chế

dream_come_true

QUOTE]

toi da làm rôi nhưng không cải thiên dc bao nhiêu. van be ty'. toi vua format lai enternal disk thì thấy loa đàm thoại to hơn nhiều, nhung ma nghe nhạc thi không khác j` chua mod. nen toi mod lại ... ket quả la đâu lại vao đấy nghe nhac thi fe. con nói chuyện thi diéc luôn. xin các bác chỉ cho em cam ơn rat rat nhiều

gizz143

QUOTE]

toi da làm rôi nhưng không cải thiên dc bao nhiêu. van be ty'. toi vua format lai enternal disk thì thấy loa đàm thoại to hơn nhiều, nhung ma nghe nhạc thi không khác j` chua mod. nen toi mod lại ... ket quả la đâu lại vao đấy nghe nhac thi fe. con nói chuyện thi diéc luôn. xin các bác chỉ cho em cam ơn rat rat nhiều
theo mình thì đâu cần format enternal disk đâu,nó có ảnh hưởng gì,mình copy file AAT vào 10200b19 vào ổ C là đc rùi mà