• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian OS 9.2 với 9.1 có khác nhau gì không vậy?

aeiou

N73ME vừa mới update thì cũng tự bật máy lên để báo thức. Nhưng không báo thức được theo lịch workdays như OS9.2. Quên chưa test thêm mới chức năng của 9.2 là lấy file video làm nhạc chuông không biết N73 sau khi update Firmware mới tháng 3/2008 có không. Còn về sử dụng thì không biết vì mấy máy OS9.2 cấu hình toàn cao hơn -> chạy nhanh hơn cũng phải thôi (Galery nhanh, start nhanh, load game cũng nhanh hơn hẳn).

rain_angel

lam` gi` vay......9.2 dung ko thick hon a` , ma` 9.2 chuyen sang tiếng anh cũng như 9.1 ma`
phần mềm của 9.1 chưa chắc đã cài được cho 9.2 đâu

MinhThang

Manager
lam` gi` vay......9.2 dung ko thick hon a` , ma` 9.2 chuyen sang tiếng anh cũng như 9.1 ma`
phần mềm của 9.1 chưa chắc đã cài được cho 9.2 đâu

Viết bài tiếng Việt có dấu đầy đủ nha 90%pm ứng dụng của 9.1 cài tốt trên 9.2 đều là S60v3 cả sao lại không được chứ.

mobinam

Mình xài E71, mình thấy màn hình E71 là nằm ngang, như vậy không biết có cài phần mềm của những máy có màn hình dọc như N95 hay N82 được không các bạn?

Mình xài E71, mình thấy màn hình E71 là nằm ngang, như vậy không biết có cài phần mềm của những máy có màn hình dọc như N95 hay N82 được không các bạn?
Những phần mềm khi cài vào đa số sẽ chuyển theo kích cỡ màn hình trừ game java:)
SAO MINH DUNG N77 HE DIEU HANH 9.2 LAI KHONG CO TIENG VIET

Không phải mọi 9.2 đều có TV mà, 5700 hình như cũng không có:)

venusian

Moderator
[/QUOTE]Không phải mọi 9.2 đều có TV mà, 5700 hình như cũng không có:)[/QUOTE]

5700 có tiếng việt bạn ạ :p

spiderman_anhvu

Có 1 số ứng dụng cài chuyên biệt cho các máy có kích cỡ màn hình khác nhau bạn à, màn hình của E71 là 320x240, bạn tìm các soft hỗ trợ kích cỡ màn hình trên thì cài cho E71 sẽ hiển thị đẹp nhất. (Các máy như N77, N78,N82 thì kích cỡ màn hình là 240x320, bạn đừng nhầm lẫn nhé) :)

spiderman_anhvu

SAO MINH DUNG N77 HE DIEU HANH 9.2 LAI KHONG CO TIENG VIET

Hình như phải là hàng công ty mới có giao diện tiếng việt bạn à, nếu máy bạn là hàng xách tay thì hình như là đổi product code thành 1 cái code của máy công ty, sau đó up firmware lên sẽ có tiếng việt :)

khanhkiller3000

N81 cung la tieng viet day thoi,co tieng viet hay ko,ko phu thuoc vao 9.1 hay 9.2 dau acc bac ah,em lam bao hanh Nokia ma

k7rapper

9.2 có thể cài pm 9.1 nhưng 9.1 kg thể nào cài pm 9.2 đc nha bạn

bạn đừng dùng từ không thể nha, có rất nhiều phần mềm của 9.2 mà 9.1 vẫn cài vô tư
VD : rotate me
PS: hầu như các soft đều dựa trên nền 9.1

kevin_fire

Mình đang dùng N82, trước đây đã từng dùng N73 thì nhận ra 1 số điểm khác, ko biết có phải đây là đặc điểm của hệ điều hành OS 9.2 hay ko, đó là chức năng khóa phím tự động (ko cần cài đặt thêm phần mềm khóa phím), chức năng hẹn giờ báo thức với nhiều kiểu ngày khác nhau, có khả năng tắt máy vẫn tự động bật hẹn giờ báo thức đc (giống như dòng S40), ngoài ra thì giao diện của máy sử dụng tiếng Việt đương nhiên là đặc điểm chính của OS 9.2 rồi
Không biết có bác nào phát hiện ra thêm điều gì ko nhỉ :D

em đang dùng N81. anh nói là Pm bào thức tắt máy mà vẫn báo thức đc nhưng sao em tắt máy hẹn giờ mà kô đc vậy. Đợt trước em dùng hàng Motorola V9 có cái hẹn giờ kiểu này nhưng khi dùng N81 thì lại kô thể làm đc. Anh có thể dạy em đc kô ah`. em thử mọi cách rồi.;;)

phi2500

có một số phần mềm của OS 9.1 ko chạy trên OS 9.2 đc, mà chỉ có OS 9.2 mới có sẵn tiếng việt. còn OS 9.1 ko có tiếng việt

MinhThang

Manager
bạn đừng dùng từ không thể nha, có rất nhiều phần mềm của 9.2 mà 9.1 vẫn cài vô tư
VD : rotate me
PS: hầu như các soft đều dựa trên nền 9.1

Gì mà nóng thế, đúng như bạn nói các pm đa phần cài lẫn lộn cho nhau được.:D

ngominhson

Chủ đề này đóng được rồi. Còn gì nữa để thảo luận đâu. MOD xem xét nhé.

vandunga3

em đang dùng N81. anh nói là Pm bào thức tắt máy mà vẫn báo thức đc nhưng sao em tắt máy hẹn giờ mà kô đc vậy. Đợt trước em dùng hàng Motorola V9 có cái hẹn giờ kiểu này nhưng khi dùng N81 thì lại kô thể làm đc. Anh có thể dạy em đc kô ah`. em thử mọi cách rồi.;;)

Tớ xài N81 hơn 2 năm rồi đây. Đặt báo thức rồi tắt máy thì vẫn có chuông mà
:-?:-?:-?:-?