• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymCleanup v1.0 - Ứng dụng dọn rác của người Việt

Status
Không mở trả lời sau này.

kp_enter

SymCleanup v1.0 bản quyền SymPViet
Hiện tại có khá nhiều pm dọn dẹp hệ thống viết trên nền Python. Tuy nhiên cũng có khá nhiều bất cập trong quá trình cài đặt và sử dụng những pm này.
Mình phát triển ứng dụng này dựa trên 1 số code share mình tìm đc trên mạng và tham khảo từ 1 vài pm dọn rác khác.

Một số chức năng chính của ứng dụng
- Dọn dẹp tự động
Tự động loại bỏ những tập tin "rác" ko cần thiết làm tốn bộ nhớ và chậm máy, xóa cache khi sử dụng các trình duyệt web (trình duyệt mặc định, Opera, UCWeb, Ozone), xóa các thư mục hình thu nhỏ _PAlbTN khi sử dụng trình xem ảnh mặc định của điện thoại, xóa bộ nhớ đệm...
Ngoài ra các bạn có thể sử dụng riêng từng chức năng đó
Các bạn có thể yên tâm khi sử dụng tính năng này và ko sợ bị xóa nhầm file hệ thống hoặc phải format lại máy

- Quản lý ứng dụng
Có 2 chế độ là hiển thị tất cả những ứng dụng đang chạy và ẩn đi những ứng dụng hệ thống

- Giải phóng bộ nhớ
Tính năng này sẽ giúp xóa bộ nhớ đệm (clipboard) và nén Ram. Tuy nhiên tự mình thấy nó cũng chưa thực sự hiệu quả lắm. 1 lưu ý nhỏ khi dùng chức năng này là phải apply Open4all.rmp hoặc capoff

- Khơi động lại điện thoại

- Thông tin về điện thoại
Xem thông tin về phần cứng của điện thoại, mạng di động, ngôn ngữ của điện thoại...

- Ngoài ra ứng dụng còn có thể sử dụng khá nhiều phím tắt rất tiện lợi trong quá trình sử dụng. Tuy nhiên đối với những máy màn hình ngang (320x240) thì sẽ ko sử dụng đc phím 1 và 3 để xoay màn hình :|

Phát triển và test trên N6120c​

P/s: Mình ko học về lập trình, chỉ là sự đam mê tự mày mò làm theo hết khả năng của mình nên hi vọng mọi người sẽ ủng hộ

Chúc mừng sinh nhật lần thứ 3 của diễn đàn PDAViet
11/11/2009

SymPVietGroup
www.PDAViet.net

Phiên bản cập nhật SymCleanup v1.1

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Ái chà sợ thật, đúng như a đã từng nói, SymPViệt a phục nhất KieuPhong và kp_enter.

A sẽ thử xem pm này có ăn file như đa số pm dọn rác ko.

troly

Well-Known Member
Ái chà sợ thật, đúng như a đã từng nói, SymPViệt a phục nhất KieuPhong và kp_enter.

A sẽ thử xem pm này có ăn file như đa số pm dọn rác ko.

Cái này mình đã xài từ bản demo, yên tâm đi:)):)):))

kp_enter

Cái này mình đã xài từ bản demo, yên tâm đi:)):)):))
cũng ko có gì mới so với bản đầu tiên nhưng a cứ xài thử rồi cho e ý kiến nhé :D sau hơn 2 tháng ko động đến nó h sờ lại thấy nó "lạc hậu" quá mà chưa có time để update. mà a để ý UID của nó xem có gì đặc biệt ko nhé :p

q630666

Đã 1 lần dùng dọn rác và bị " dọn " luôn cả file hệ thống.Giờ ko dám dùng nhưng cũng luôn luôn ủng hộ sự phát triển của Pm việt và Pdaviet Forum :D

MinhThang

Manager
Đã 1 lần dùng dọn rác và bị " dọn " luôn cả file hệ thống.Giờ ko dám dùng nhưng cũng luôn luôn ủng hộ sự phát triển của Pm việt và Pdaviet Forum :D

Vừa mới dọn xong tăng bộ nhớ lên vài MB còn bị ăn mất cái gì thì chưa biết, nếu có sẽ kiện sau. Cứ dùng đi làm gì mà sợ giữ vậy em.:)

kp_enter

yên tâm mà sài đi :)) bảo đảm ko vấn đề gì đặc biệt là đối với file hệ thống. Còn nếu bị gì thì cứ vô topic này mà chém mình thôi :D nếu cần thì pm cho mình, mình sẽ gửi danh sách những file sẽ xóa để yên tâm mà dùng :)
Thank đã ủng hộ :D

pha1412

khi mình xài thì thấy dọn rác rất ổn nhưng khi chọn thoát pm thì nó làm treo máy phải vào JbakTaskMan mới out đc pm ra!! xin hướng dẫn..thanks

MinhThang

Manager
khi mình xài thì thấy dọn rác rất ổn nhưng khi chọn thoát pm thì nó làm treo máy phải vào JbakTaskMan mới out đc pm ra!! xin hướng dẫn..thanks

Bạn kiểm tra xem nó đã dọn hết chưa cái đã, đang dọn mà chọn thoát ra thì nó treo là cái chắc.

kp_enter

Bạn kiểm tra xem nó đã dọn hết chưa cái đã, đang dọn mà chọn thoát ra thì nó treo là cái chắc.

thực sự thì lỗi này thì rất khó để xảy ra. Mình cũng đã test trên 1 số máy như 6120c, N73, Ê63, E71 nhưng đều chưa thấy bị lỗi này. Bạn thử lại theo cách của a MT xem có còn bị lỗi ko nhé. Có gì thông báo vào topic này nhé. Cảm ơn bạn!
@all: mọi người dùng nếu phát hiện lỗi gì thì thông báo cho mình nhé để mình fix lại. Thank all :)

pha1412

em để nó dọn hết hẳn rồi mới ấn thoát mà anh nhưng vẫn bị tình trạng treo máy!! thử reboot lại xong vào dọn lại đợi dọn xong hẳn lun rồi ấn chữ thoát vẫn bị treo kỳ wa..:( mình xài n78!!

Chỉnh sửa cuối:

kp_enter

em để nó dọn hết hẳn rồi mới ấn thoát mà anh nhưng vẫn bị tình trạng treo máy!! thử reboot lại xong vào dọn lại đợi dọn xong hẳn lun rồi ấn chữ thoát vẫn bị treo kỳ wa..:( mình xài n78!!

ok bạn thử test bản này mình build riêng cho bạn xem có thoát đc ko nhé. Mình ko có điều kiện để test hết với các máy khác nhau nên bạn thông cảm nhé :D

datoimaydau

Posted via Mobile Device
Mới dùng xog, chưa có vấn đề j hết, nhưg sau em dùg Nuldel dọn rồj thì pộ nhớ máy còn 61,4 MB, xog dùg cáj này dọn lạj thì pộ nhớ máy lên 66,4 MB, 1 pát 5 MB, mấy anh có nhận xét j ko, nhữg con số đó có thật sự đúng ko
Tk

kp_enter

Posted via Mobile Device
Mới dùng xog, chưa có vấn đề j hết, nhưg sau em dùg Nuldel dọn rồj thì pộ nhớ máy còn 61,4 MB, xog dùg cáj này dọn lạj thì pộ nhớ máy lên 66,4 MB, 1 pát 5 MB, mấy anh có nhận xét j ko, nhữg con số đó có thật sự đúng ko
Tk

bạn chịu khó qua đây đọc để tham khảo nhé :)
http://pdaviet.net/showpost.php?p=408035&postcount=240
ngoài ra tính năng xóa tự động còn xóa rất nhiều những tập tin ko cần thiết khác nên tùy vào mỗi người mà tính năng đó lại có những tác dụng khác nhau. Tuy nhiên đảm bảo là sẽ ko gây ảnh hưởng đến hệ thống đâu nha bạn

pha1412

ok bạn thử test bản này mình build riêng cho bạn xem có thoát đc ko nhé. Mình ko có điều kiện để test hết với các máy khác nhau nên bạn thông cảm nhé :D

ok thanks bạn rất nhiều!!! mình cài bản mà bạn build riêng cho máy mình thì quét rác xong thoát pm vô tư ko còn bị treo máy như bản kia nữa..thanks,=D>

thanhlongnd

bạn chịu khó qua đây đọc để tham khảo nhé :)
http://pdaviet.net/showpost.php?p=408035&postcount=240
ngoài ra tính năng xóa tự động còn xóa rất nhiều những tập tin ko cần thiết khác nên tùy vào mỗi người mà tính năng đó lại có những tác dụng khác nhau. Tuy nhiên đảm bảo là sẽ ko gây ảnh hưởng đến hệ thống đâu nha bạn

Kp ơi, anh vào link em đưa, rùi mở máy anh, máy E63 sao không có thư mục C\private\102072c4 ???

kp_enter

Kp ơi, anh vào link em đưa, rùi mở máy anh, máy E63 sao không có thư mục C\private\102072c4 ???

vì thư mục này đã đc xóa đi rồi a ạ :D nó chỉ xuất hiện lại khi a format, up firmware = soft hoặc Fota. A có thể vào phần quản lý thiết bị chọn cập nhật là lại có liền á
Link tham khảo thêm đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=723754&postcount=1

MinhThang

Manager
vì thư mục này đã đc xóa đi rồi a ạ :D nó chỉ xuất hiện lại khi a format, up firmware = soft hoặc Fota. A có thể vào phần quản lý thiết bị chọn cập nhật là lại có liền á
Link tham khảo thêm đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=723754&postcount=1

Thư mục đó nếu Hack bằng Drakkarious thì sẽ có nó, thường các máy Fp1 xóa 1 thời gian tự xuất hiện. Nhưng là thư mục trống.

Status
Không mở trả lời sau này.