• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymCleanup v1.0 - Ứng dụng dọn rác của người Việt

Status
Không mở trả lời sau này.

datoimaydau

bạn chịu khó qua đây đọc để tham khảo nhé :)
http://pdaviet.net/showpost.php?p=408035&postcount=240
ngoài ra tính năng xóa tự động còn xóa rất nhiều những tập tin ko cần thiết khác nên tùy vào mỗi người mà tính năng đó lại có những tác dụng khác nhau. Tuy nhiên đảm bảo là sẽ ko gây ảnh hưởng đến hệ thống đâu nha bạn
Ôh, nếu vậy thì thật hay, đây là pm dọn rác thật tuyệt, làm vjệc nhah và có thêm nhữg côg cụ pụ, tk anh nhìu (
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Theo em phần mềm dọn rác này quá đỉnh, đỉnh hơn nuldel luôn!

Chuẩn không cần chỉnh, đọc thông tin ở trên cũng nói lên điều đó, lần đầu tiên mình mới sử dụng dạng pm này. Rất tốt không muốn nói là tuyệt vời.=D>=D>=D>

dragonel

Mình thấy phần mềm này giới thiệu có vẻ hay cũng muốn test thử trên N95 nhưng cài xong mở lên nó chỉ nhá một cái thôi àh. Cái trường hợp này là do phần mềm Python thì phải nhưng ko biết là bị thiếu cái gì. Mấy cái phần mềm chạy trên Python khác cài vẫn chạy bình thường. Mong được chỉ giáo. Mình cài python 1.04(5).

MinhThang

Manager
Mình thấy phần mềm này giới thiệu có vẻ hay cũng muốn test thử trên N95 nhưng cài xong mở lên nó chỉ nhá một cái thôi àh. Cái trường hợp này là do phần mềm Python thì phải nhưng ko biết là bị thiếu cái gì. Mấy cái phần mềm chạy trên Python khác cài vẫn chạy bình thường. Mong được chỉ giáo. Mình cài python 1.04(5).

Mình dùng PythonForS60_1_4_4 và MegaPyModulePack.v2.01 chạy phà phà.

dragonel

Kì vậy ta. Mình cài bản Python 1.45 và MegaPyModulePack.v1.05 (2). Để cài cái MegaPyModulePack.v2.01 thử xem sao.

dragonel

Cài MegaPyModulePack.v2.01 xong chạy được rồi. thanks anh Minh Thắng. Mà cài bản MegaPyModulePack.v2.01 thì phải xóa keypress, MegaPyModulePack V1.5.2 sau đó cài Keypress lại báo update error! thế là xong ko chạy được phần mềm xyz music control. :(

kp_enter

Cài MegaPyModulePack.v2.01 xong chạy được rồi. thanks anh Minh Thắng. Mà cài bản MegaPyModulePack.v2.01 thì phải xóa keypress, MegaPyModulePack V1.5.2 sau đó cài Keypress lại báo update error! thế là xong ko chạy được phần mềm xyz music control. :(

mình nghĩ bạn nên cài bộ Python và Lib này thì tốt hơn. Nhớ gỡ bản cũ trước khi cài :)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=68017

0938399557

Phải nói là PM này dọn rác quá good luôn.Mình test thử trên n96 dọn một phát xóa gần 8M luôn nhưng mình chưa thấy có trục trặc gì

Mr_Tommy

Quá đỉnh. Quét xong bộ nhớ máy tăng 9mb hehe. N86 dùng tốt hơn nudel 4.4. Nudel 4.4 chán qá. Thank tác giả
Posted via Mobile Device

pham_0763

Cài thành công trên n80, chức năng dọn dẹp tự động không hoạt động, e click vào không có hiện tượng gì ráo, các chức năng khác đều bình thường :(

kp_enter

Cài thành công trên n80, chức năng dọn dẹp tự động không hoạt động, e click vào không có hiện tượng gì ráo, các chức năng khác đều bình thường :(

bạn test thử hộ mình xem tính năng Thông tin điện thoại có hoạt động tốt ko nhé (thông tin về Firmware, Imei...). Mà bạn đang dùng Firmware gì vậy (Apac, EMEA)

pham_0763

e mới test lại, các chức năng sau không hoạt động: dọn dẹp tự động, xóa PAlbTN, thông tin điện thoại :(, máy e là N80 IE, v5.0719.0.2, RM-92, máy e đã hack

MinhThang

Manager
e mới test lại, các chức năng sau không hoạt động: dọn dẹp tự động, xóa PAlbTN, thông tin điện thoại :(, máy e là N80 IE, v5.0719.0.2, RM-92, máy e đã hack

Chờ tác giả Mod cho riêng bạn 1 bản, mình dùng rất tốt trên N82.

kp_enter

Chờ tác giả Mod cho riêng bạn 1 bản, mình dùng rất tốt trên N82.
I'm waiting :D
ù đúng như mình nghĩ :) lỗi đó là ở module sysinfo. Theo như mình tìm đc trên mạng thì module này tuy đã đc fix lại nhưng vẫn ko hoạt động trên FW EMEA của N80
Mã:
The bug is only fixed in the latest N80 APAC version but not in the latest EMEA version
tạm thời mình chưa có thời gian để fix lại ngay đc. Khi nào ok mình sẽ pm cho bạn nhé :D Cảm ơn bạn đã test :)

kp_enter

I'm waiting :D

Mình mới thử fix lại phần Dọn dẹp tự động và phần Thư mục _PAlbTN tuy chưa hoàn thiện nhưng bạn thử test hộ mình xem có hoạt động ko nhé. Nếu ok thì mai mình sẽ fix lại hoàn thiện cho bạn. Còn phần Thông tin điện thoại thì vẫn chưa nghĩ ra phương án thay thế :|
P/S: mình mới add thêm chức năng Tìm kiếm thông minh trong phần Thư mục _PAlbTN tuy chưa hoàn thiện nhưng cũng nhờ bạn test luôn dùm minh nhé. Chức năng cũng tương tự nhưng nó lọc những nhưng file ko trùng với ảnh gốc mới xóa :D h đi ngủ đã, mắt biểu tình dữ quá ko cố thêm đc :D

Status
Không mở trả lời sau này.