• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tại sao HTC Himalaya không sync được?

allstreet

Cám ơn đã hướng dẫn, tuy nhiên chân cắm trong máy bị lỏng hoạc gãy chân gì đó. Hiện tại vẫn sạc được bình thường, nhưng không Sync được và máy không nhận PPC.

wa 92 Trần nhân tôn đi bạn,làm nhanh thôi:DTuần rồi mình cũng bị thế,wa đó sửa, cũng ok lắm

Hic... em cũng bị thế các bác ạ... tối qua em up rom con xda II từ 2003 lên 6.0 -> Khi cắm cradle thì trên màn hình ppc hiện ra: to sync your device with a desktop computer, install the sync soft from the getting started disc included with your device on your pc. Chắc nó yêu cầu cài async, nhưng em cài bản 4.5 rồi mà... chẳng biết tại sao... bi giờ chẳng lẽ lại down rom, tiếc quá, 6.0 dùng miễn chê :-?

PhamHien

Hic... em cũng bị thế các bác ạ... tối qua em up rom con xda II từ 2003 lên 6.0 -> Khi cắm cradle thì trên màn hình ppc hiện ra: to sync your device with a desktop computer, install the sync soft from the getting started disc included with your device on your pc. Chắc nó yêu cầu cài async, nhưng em cài bản 4.5 rồi mà... chẳng biết tại sao... bi giờ chẳng lẽ lại down rom, tiếc quá, 6.0 dùng miễn chê :-?

Kệ nó! Bạn cứ cắm cable với PC xem, thao tác trên PC xem Synch làm việc tốt không?
Mình cũng up lên 6.1 dùng Synch vô tư

Kệ nó! Bạn cứ cắm cable với PC xem, thao tác trên PC xem Synch làm việc tốt không?
Mình cũng up lên 6.1 dùng Synch vô tư

ặc ặc, khi em cắm vào ok, nhưng mà trên màn hình ppc hiện lên: cannot communicate withj the pc because of the following remote networking error (error 608). plese reconnect your device. if the problem continues, reset your device. em reset đủ kiểu rồi mà vẫn không được. buồn quá.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
ặc ặc, khi em cắm vào ok, nhưng mà trên màn hình ppc hiện lên: cannot communicate withj the pc because of the following remote networking error (error 608). plese reconnect your device. if the problem continues, reset your device. em reset đủ kiểu rồi mà vẫn không được. buồn quá.

Thử mang sang máy khác sync xem được không...có thể win PC bị lỗi..f

Thử mang sang máy khác sync xem được không...có thể win PC bị lỗi..f
tối qua hì hục mãi nó mới sync cho được, bây giờ lại lăn quay ra đơ rồi. Em thử ở mọi pc đều thế cả. Thế có đau lòng không chứ.
Lúc em vào ACTIVE SYNC trên ppc, connections settings, connect, nó báo usb: error. Chắc tại PC nhưng chẳng lẽ máy tính của em hỏng cổng usb hết?

vanbon

tối qua hì hục mãi nó mới sync cho được, bây giờ lại lăn quay ra đơ rồi. Em thử ở mọi pc đều thế cả. Thế có đau lòng không chứ.
Lúc em vào ACTIVE SYNC trên ppc, connections settings, connect, nó báo usb: error. Chắc tại PC nhưng chẳng lẽ máy tính của em hỏng cổng usb hết?
Sử dụng một cái cáp USB khác thử xem sao bạn nhé, Có thể do tiếp xúc cáp USB với ĐT có vấn đề. Bạn phải tes hết các trường hợp thì mới biết được.

sake

Các bác cài bản ACTIVE SYNC 4.5 lên là đc thôi. Em cũng bị như vậy cài là nhận ngay

TearKoshan

Có ai biết chỗ bán cable USB cho máy XDA II không? Giá khoảng bao nhiêu vậy? Làm ơn chỉ dùm em với

hungtdh2006

hê hê, hư thì sửa lại chứ sao. tui có cái cáp dùng cho XDAII và IIS. mua về, kô synch được, cũng kô sạc được mặc giù đèn báo sạc vẫn sáng, bực quá vứt vào xó. hom nay rỗi rãi, loay hoay trên mạng rồi quyết định tháo cái cáp ra. sửa 1 tý, bây giò thì sạc ngon qua cổng USB ngay cả khi nguồn <50% thậm chí cứ dùng cái adapter >5V các hãng khác vẫn OK. Chỉnh lại cái chân dữ liệu xong lại Synch OK luôn. đúng là không bõ công nghịch. hí hí.

huydim

Tôi bị 1 lần trường hợp này nó bị hở chân dât trên máy PPC, tháo ra hàn lại ok, của bạn không biết có rơi vào trường hợp của tôi ko :D

gianggia

Trường hợp của mình thì cũng căng. Hôm qua tháo nóng thẻ nhớ ra, gắn trở lại thì máy bắt đầu back up thẻ nhớ. Sau đó nó tự khởi động lại xong rồi thì đứng chết luôn. Loay hoay một hồi nó mới chạy được nhưng rất nhiều file hệ thống bị mất. Định up lại Rom nhưng không thể Sync được vì các file này trong PCC đã mất rồi. Hiện mình đang mò mẫm làm sao cho máy có thể Sync lại nhưng đang đâu đầu, mò chưa ra. Anh em nào gặp trường hợp này mà gỡ được rồi thì giúp mình nhé.

Trường hợp của mình thì cũng căng. Hôm qua tháo nóng thẻ nhớ ra, gắn trở lại thì máy bắt đầu back up thẻ nhớ. Sau đó nó tự khởi động lại xong rồi thì đứng chết luôn. Loay hoay một hồi nó mới chạy được nhưng rất nhiều file hệ thống bị mất. Định up lại Rom nhưng không thể Sync được vì các file này trong PCC đã mất rồi. Hiện mình đang mò mẫm làm sao cho máy có thể Sync lại nhưng đang đâu đầu, mò chưa ra. Anh em nào gặp trường hợp này mà gỡ được rồi thì giúp mình nhé.
Úp rom thì đâu cần Sync hả bạn ? Đưa máy về Bootloader là xong mà...:p

gianggia

Mình thì gà mờ chuyện Bootloader nên không thực hiện được việc up rom từ đoạn này. Tuy nhiên, bực mình quá, mình quyết định quậy. Nghĩ rằng PPC cũng như PC, thử format ổ cứng xem sao. Thế là loay hoay vào Settings/Flash Fomat... Hà hà, vừa nhấn tap là máy chạy ngọt. Sau đó nó reset lại. Lúc này máy gần như trở lại trạng thái hoàn chỉnh như khi vừa up Rom. Sync nhận luôn. Vậy là mình sống lại quảng đời tươi sáng chứ từ hôm qua giờ ai gọi cũng không nhận được, lưu số của cô em xinh xinh cũng không và nhiều thứ phiền toái khác.