• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc duyệt web cho 5800

vutaikt

bác cũng giống tui dùng vịt tel.
Binh thường dùng gói 50k 1tháng 350m.
Còn khi đi học đã có wifi chùa ở trường roài.
Opera mobile mình rất hay dùng do tốc độ và hiển thị.rất dễ dùng.
Đã download wa wifi trang mediafire 200m mất 14 fút..bằng trình duyệt mặc định

thanhtrung1688

Em thấy 5800 lướt web rất ổn mà, em thường dùng Opera mini lướt web bằng GPRS mọi lúc mọi nơi và thấy rất nhanh (em đang dùng mạng Viettel) nhanh hơn so với dòng E71 và E63 là cái chắc các bác ạ

wanbee

mình mới test thử 2 cái opera mini/mobile,thì thấy mobile nhanh hơn mini,mà còn có flash nữa

ohannguyent

hiện tại thì opera mini tốc độ nhanh hơn opera mobile, nhưng nếu nói về khả năng hiển thị thì bản mobile tốt hơn, khả năng tuỳ biến cũng cao hơn và đồng nghĩa với việc tốn ram nhiều hơn. Mong chờ một bản opera mobile 11final có flash 10.1 thì đúng là tuyệt hảo cho em nó.

rastar

Banned
Đang xài gói GPRS 3k/ngày của Vietnamobile, lướt web bằng opera mini 5.1 từ sáng đến chiều khoảng 5-6 tiếng mà còn dư khoảng 10MB (nó tặng 61MB/Ngày). Bác nào đang trăn trở trong việc tiêu tiền quá nhiều cho GPRS thì em khuyên nên mua 1 cái sim vietnamobile mà dùng nhé, sau khi cài GPRS xong thì đăng kí gói Max Data (soạn tin DK DATA gửi 123), tổng đài tặng cho mình 61 MB dùng đến hết ngày thì thôi (mà em dùng muốn xỉu luôn mà chẳng thấy hết =)))
Tham khảo thêm ở trang web của vietnamobile nhé
http://www.vietnamobile.com.vn/vnm/htmls/index.php?mod=newsdetail&newsid=96

thainguu

mấy bác sướng, 5800 tuy cảm ứng nặng nhưng có cả 3G, WIfi. Chả bù cho em nghèo xài 5233 ko có lấy một cái kết nối nào ra hồn...

Opera fr S60 chạy cực mượt đó các bác!

rastar

Banned
Phát hiện mới, hôm qua có dịp 2 người khách mang 2 cái 5233 lại nhờ hack, mình hack xong rồi cài thử 1 cái trình duyệt web opera mini 5.1, cái còn lại cài UC web 7.4.
Kết quả là UC Web 7.4 chạy nhanh hơn hẳn, load 1 trang web ảnh xxx thì UC Web chạy 31s, còn opera chạy 43s.
Kết cái UC Web rồi đấy :D (Hình như đây là hàng của khựa thì phải)

mấy bác sướng, 5800 tuy cảm ứng nặng nhưng có cả 3G, WIfi. Chả bù cho em nghèo xài 5233 ko có lấy một cái kết nối nào ra hồn...

Opera fr S60 chạy cực mượt đó các bác!

Nokia 5233 mà bác còn chê, nhiều người nghèo khổ còn không có lấy 1 cái 1100 để có thể trò chuyện với người thân nữa. Bác nên quan tâm hơn đến những người nghèo khổ hơn mình, đừng mải đua đòi quá mà hóa suy.

Chỉnh sửa cuối: